What's new

[Tổng hợp] Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

@phuongnh, walkman, babymonkey: cám ơn các a đã chỉ dẫn tận tình, mấy hôm nay bận wá, giờ mới vào đc! mai e lên đg rồi, nôn nóg náo nức háo hức hồi họp wá! hihi

@khoadanh: a khoadanh ơi, cám ơn a chỉ dẫn. Nhưg e từ SG đi xe PT ra DL nên chắc k có wa Phan Rang. Dịp khác đi Phan Rang e alo a đc k? a làm tourguide nhé? :)

@songvabien ơi, sr bạn nhé, hôm nay mình mới đọc bài, mai là m lên đg rồi. Mình có để messages trong nhà bạn, có gì bạn liên lạc với mình nhé! hihi, mog là bạn sẽ sắp xếp đi cùg đc, nice to meet u! :)

trời ơi! nghe mọi người nói mà thèm ghê! giá như mình được tham gia , mình cũng nghe đến địa dạnh mảng đen nhưng rủ hoài tụi bạn mình chẳng chịu đi, chúng nó cứ bận đi làm mà mình thì không thể đi 01 mình! Mình có thể xuất phát từ Đà nẵng hoặc Quảng nam nếu đi bằng xe khách thì đi thế nào nhỉ? mình chưa bao giờ đi đâu 01 mình toàn đi theo đoàn của công ty nên chẳng biết đường đi gì cả? mình là nữ có thể đi 01 mình lên măng đen được ko? sợ nguy hiểm!

Mình ở Quảng Nam -Đà Nẵng khi nào các bạn có ở khu vự này có dự định đi đâu nhớ rủ mình nữa nha, mình rất thcis đi du lịch bụi. Đi theo đoàn ngán lắm!

Last edited by a moderator:
Măng đen ư? mình đang chuẩn bị đến đó đây, thế you nào có muốn cùng đi thì sms cho mình nha, mình có đứa bạn ở Gia Lai , hắn đã hứa chở mình đi bằng xe máy rồi, nếu bạn cùng đi thì mình cùng tìm thêm phương tiện. lý ra thì mình muốn đi cùng với dịp festival cồng chiêng vừa rồi luôn, nhưng không kịp thời gian, đành quay về SG lòng tiếc hùi hụi, nên nhất định mình phải đi một chuyến lên đó, nghe nhiều quá rồi, đọc nhiều quá rồi , giờ thì phải ... xách balo lên thôi.

ah wen nữa, mình là con gái , còn thằng bạn mình là dân gia lai thứ thiệt, hắn tới Măng đen 2 lần rồi , nên khá là an tâm bạn nhé

nếu mình nhớ không lầm thì KDL Măng Đen hiện chưa quy hoạch xong. Hồi đầu tháng 12 năm ngoái, mình có đi lên đó chơi. Không khí lạnh nên dễ chịu, đường sá quanh đó đang làm, các khu biệt thự xây dựng nhiều nhưng hiện vẫn còn bỏ hoang. Nhìn khá buồn tẻ. Kế hoạch chuyến đi của mình là đến Măng đen chơi. Muốn lên chơi nhưng không có gì chơi nên chỉ dừng lại ngó nghiêng chút xíu rồi đi tiếp.
Chuyến đó mình đi chung với mấy người bạn. Họ có viết bài về Măng Đen trên báo Doanh Nhân Sài Gòn số 74, ra ngày 23-29/12/2009. Bạn có thể đọc thêm để hiểu hơn. à, mới kiềm được cái link về bai viết ấy ở đây nè. http://doanhnhansaigon.vn/default/p...i-viet/2009/12/1040153/con-lai-chut-hoang-so/
KHông phải mình nói ra để làm nhụt chí "du lịch" của bạn mà là để bạn không trông đợi quá nhiều vào điểm DL chưa được khai thác xong. :)

Mến.

Măng đen được mệnh danh là Đà Lạt của miền Trung đó bác, hãy lên đường và cảm nhận, chúc bác có chuyến đi nhiều thú vị, về pót hình nhiều cho anh em thưởng thức.

Mình vừa đi MĐ về, đi từ Gia lai lên. Cảnh sắc mùa này không có gì đặc biệt, khu du lịch cũng chưa đâu vào đâu, nhưng cảm giác khí hậu bắt đầu dịu mát đi ở khi bắt đầu lên đèo Măng Đeng rất hay (khí hậu ở Kontum khó chịu hơn Gia lai, đất cát & cây cối khô cằn, qua đèo MĐ thì đất đỏ & rừng xanh mướt). Đèo Măng Đeng thì rất đẹp, uốn lượn với nhiều đoạn sạc lở do đợt lũ vừa rồi. So với đèo An Khê, Mang Yang thì đèo MĐ cũng không thua kém ở các khúc cua gấp :|
Hồ & thác & khu biệt thự trong thị trấn ở gần nhau nên đi dạo qua rất tiện.
Măng Đeng có đồi Đức Mẹ nghe đồn thiêng lắm. Chủ nhật thường rất đông đồng bào dân tộc, Giáo dân cũng như người ngoại đạo đến xin nước thánh. Bức tượng Đức mẹ ở đấy được tìm thấy 2-3 năm trước đây, bị cụt tay & chôn vùi trong rừng. Dân địa phương & các vùng lân cận biết đến MĐ chủ yếu vì bức tượng này chứ không phải là khu du lịch MĐeng :|

@fucin: Em cũng đang định đi Măng Đen, bác có thể cho em xem 1 số hình Măng Đen bác vừa đi về đc chứ

Hình thì mình chưa upload được lên 4rum, nếu bạn cần thông tin, pm mình sẽ hướng dẫn chi tiết cho nhé.

mình đã đi măng đen rồi ngủ lại một dêm ở nhà nghĩ hưng yên giá phòng 180k có khu masage có kẩoké nhưng buồn khí hậu giống dalat cảnh quang cũng giống nhụng rất buồn và còn hoang sơ...néuvề nên đi hướng thạch trụ qua đèo violac dẹp và hoang sơ....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,926
190,268
Latest member
NutGarden
Back