What's new

[Tổng hợp] Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

Các bác làm ơn cho hỏi có bác nào đã đi Măng Đen từ An Khê bằng đường 669 chưa ạh? Bác nào có thông tin gì về tuyến 669 này cho em xin với, em định tháng 12 này làm chuyến Tây Nguyên bằng xe đạp và Măng Đen là một điểm em muốn đi qua

HCM-Daknong-Daklak-Phu Yen-Nha Trang-Cam Ranh-Phan Rang

Mình chuẩn bị ngày mốt "xách xe" theo tuyến đường này, lịch trình khoảng 200km/ngày cho dễ thở. Đang muốn hỏi xem tuyến đường tây nguyên quốc lộ 14 và quốc lộ 26 có dễ đi không? đang có 2 phương án là đi vespa hoặc là đi future, lần trước đi miền Tây 9 ngày bằng con future NEO ê mông quá :(

Lịch trình như sau, nhờ anh em tư vấn dùm

Ngày 1: khởi hành sớm từ HCM, chiều tối nghỉ chân tại Buôn Ma Thuột

Ngày 2: từ Buôn Ma Thuột đi Tuy Hòa

Ngày 3+4: khám phá Phú Yên

Ngày 5: Phú Yên - Nha Trang

Ngày 6: chơi tại Nha Trang

Ngày 7: Nha Trang - Cam Ranh - Phan Rang

Ngày 8+9: khám phá Phan Rang

Ngày 10: Phan Rang - Mũi Kê Gà

Ngày 11: Mũi Kê Gà - HCM

Theo em biết thì Phú Yên và Phan Rang có nhiều điểm để đi lắm, nhưng các bác chỉ nói địa điểm mà em thì không rõ là địa điểm đó xa gần trung tâm thế nào nên bác nào biết hướng dẫn giúp em đi cho thuận đường với.

Thanks anh em!

Theo em biết thì Phú Yên và Phan Rang có nhiều điểm để đi lắm, nhưng các bác chỉ nói địa điểm mà em thì không rõ là địa điểm đó xa gần trung tâm thế nào nên bác nào biết hướng dẫn giúp em đi cho thuận đường với.

Thanks anh em!

Chả nhẽ bạn đi mà không có bản đồ đường bộ sao ??? Nếu đã có rồi thì câu hỏi này là hoàn toàn thừa !!!

quốc lộ 14 và quốc lộ 26 có dễ đi không
Lịch trình như sau, nhờ anh em tư vấn dùm
Ngày 1: khởi hành sớm từ HCM, chiều tối nghỉ chân tại Buôn Ma Thuột
Ngày 2: từ Buôn Ma Thuột đi Tuy Hòa
Hi, phụ bạn một tay vì mình cũng sắp đi ^^
QL 14 có 1 đoạn đang làm từ SG đi thì khúc qua khỏi Bình Dương và sắp tới Gia Nghĩa, hôm tết mới chạy, bụi kinh khủng khiếp, chạy cực chậm. Nhìn chung toàn tuyến dể đi, SG-BMT khoảng 6-7 tiếng. Sáng 6h ở SG tới BMT khoảng 2h (kể cả ngủ trưa + 3 lần nghỉ mệt)
QL 26 lâu rồi không đi nên cũng không biết hiện nay ra sao.

Ngày 1: khởi hành sớm từ HCM, chiều tối nghỉ chân tại Buôn Ma Thuột (còn dư thời gian đi chơi BMT)

Ngày 2: từ Buôn Ma Thuột đi Tuy Hòa (Mình thì đi tiếp theo QL14 tới Ayunpa rồi đi tiếp về Tuy Hòa - xa hơn 1 chút so với đi QL26)

Nhà Thờ Mằng Lăng - Gành Đá Dĩa - Hải Đăng Mũi Điện
tham khảo tại đây: https://www.phuot.vn/threads/4068

tham khảo tại đây: https://www.phuot.vn/threads/3171

Chinh phục Núi Chúa: https://www.phuot.vn/threads/6757

tham khảo tại đây: https://www.phuot.vn/threads/4432

Bạn cân đối thơi gian cho phù hợp nữa là ok rôi, vì thời gian của bạn khá nhiều mà ^^
Chúc chuyến đi thành công tốt đẹp cho mình bài viết cảm nhận nữa nhé
^^,

Trong các bài viết hồi ký về hành trình đến ngã ba Đông Dương, hầu như dân phượt đều xuất phát từ Kon Tum. Đã có bác nào đi từ Hội An, theo QL14 đến Pờ Y chưa. Em đang rất cần được chia sẻ thông tin về tuyến đường này. Nhìn trên bản đồ thì rất ít khu dân cư và đường khá dài.

Đi từ Hội An lên Bờ Y từ sáng đến chiều là đến. Buổi trưa dừng ăn ở Khâm Đức là vừa. Đường rất tốt và cũng vẫn có dân cư hai bên.

Bảo Lộc - Lâm Đồng nhờ các bác giúp

Em sắp qua đó công tác rồi tạt qua Đà Lạt. Đà Lạt thì có nhiều bài rồi nhg Bảo Lộc thì em tìm ko thấy có. Các bác cho e hỏi mấy vấn đề sau:
1. Bảo Lộc có gì chơi ko ạ?
2. Đi ô tô từ TP. HCM lên thẳng Bảo Lộc mà ko pai đi vòng qua Đà Lạt thì đi oto hãng nào? Mua vé ở đâu? Giá vé thé nào? (E cần xe ngon, giá mắc tí cũng đc) :D
3. Có khách sạn nào rẻ không ạ? Cho e xin cái địa chỉ luôn :">

Theo e thấy thì Bảo lộc cũng không có gì nhiều để chơi cả, có cái thác Đam Ri bác ghé qua thử. rồi mấy cái đồi chè, cà phê chi đó
Đi từ TP HCM lên Đà lạt thì phải qua Bảo lộc trước bác ạ. Bác đi xe Thành Bưởi ( 266- 268 Lê Hồng Phong, Q5), xe ngồi nằm đủ cả, xe xịn đi thoải mái. ( khi nào đi Đà Lạt em cũng đi xe này..mờ quên số ĐT rùi..hehe).giá cũng không mắc đâu, chừng trên dưới 200k gì đó. Bác có thể đặt chỗ để xe đón đi Đà lạt luôn sau khi chơi ở BLoc xong.
Khách sạn thì em không rành, nhờ các bác khác chỉ điểm

1. BL ngoài thác damri có suối cát, đồi trà, cafe
2. xe Thành Buởi (0838390511) 140k xe ghế nằm SG-BL
3. Khách sạn Thắng Lợi (0633866363) 150-350k

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,926
190,268
Latest member
NutGarden