What's new

Du lịch Phú Quốc và miền Tây Tết 2011 từ 29/1 - Tết

Status
Not open for further replies.
Vì đợt sale vé vừa rồi của AA mình ko book được vé sale đi Brunei và mấy thành phố khác của Malay nên quyết định sẽ đi du lịch Việt Nam :)

Ngày 29/1 mình sẽ đến Châu Đốc, mình muốn đi du lịch Phú Quốc vào dịp Tết 2011, bạn nào có hứng thú đi chơi Tết ở đảo Ngọc Phú Quốc vào Tết 2011 không?

Vì đi bằng đường bộ nên kế hoạch đi chơi có thể thoải mái về thời gian, có thể sẽ đi Phú Quốc khoảng 4 ngày, từ ngày 2/2 - 5/2. Sau Phú Quốc mình sẽ đi du lịch miền Tây nhưng có lẽ mình đi 1 mình thôi vì khó mà xếp lịch đi chung với các bạn dài ngày như vậy.

Mấy ngày Tết ở TP buồn lắm, đi về phía biển tắm táp-phơi nắng-ăn hải sản còn j thú =. Đáng quan tâm quá! Đánh dấu theo dõi lịch trình nè hehe!

Các bác ui, tình hình là I'm Me hơi bị ham hố tẹo, nên đã lên plan đi chơi Hà Tiên, Phú Quốc tết ÂL nè.
Note: 1. Liệt kê chỗ chơi nhiều nhưng nên chọn lọc vì lý do sức khỏe và thời gian, hixhixhix
2. Nếu thấy thời gian ở Hà Tiên ít quá thì cho nó xin thêm 1 ngày nữa ợ.

STT HÀNH TRÌNH / THỜI GIAN
1 Hồ Chí Minh - Rạch Giá - Hà Tiên

Ngày 29/1/2011
Khởi hành đi Rạch Giá bằng xe Mai Linh
Giờ khởi hành: 22:00
Ngày 30/1/2011
Bến xe Rạch Giá
Giờ đến: 4:00
Hà Tiên tiến: 4:00 - 6:00
* Thuê khách sạn
* Thuê xe máy
* Ăn sáng
*Hòn Chông / Hòn Phụ Tử: đi tàu
*Thạch Động Thôn Vân
*Ăn trưa
*Chùa Hang
*Biển Mũi Nai, núi Đèn
*Chợ Hà Tiên
*Ăn tối + Coffee + Ngắm cầu phao
2 Hà Tiên - Rạch Giá - Phú Quốc
Ngày 31/1/2011
Khởi hành đi Phú Quốc bằng tàu cánh ngầm
Giờ khởi hành: 8:00
Giờ đến: 10:30
* Mua đồ ăn sáng ăn trên tàu cánh ngầm
Đón xe bus - Phú Quốc thẳng tiến
* Thuê khách sạn
* Thuê xe máy
* Ăn trưa
* Bãi Sao: tắm biển (tùy tình hình sức khỏe)
* Làng chài Hàm Ninh (mua và thưởng thức hải sản tươi sống: ghẹ, mực, ốc nhảy, tôm…+ ngắm bình minh tại cầu Hàm Ninh)
* Về lại khách sạn nghỉ ngơi / đi tàu câu mực đêm (nếu thích)
3 Phú Quốc
Ngày 1/2/2011
* Ăn sáng
* Bãi biển Gành Dầu: tắm biển, ngắm núi Tà Lơn - vượt rừng nguyên sinh đến biên giới Việt Nam & Campuchia
* Tham quan vườn tiêu Khu Tượng (option 1)
* Ăn trưa
* Tham quan Suối Tranh: leo núi, tắm suối (option 2)
* Tham quan Dinh Cậu (ngắm hoàng hôn)
* Ăn tối + Coffee + Dạo thành phố về đêm (hixhixhix)
4 Phú Quốc - Sài Gòn
Ngày 2/2/2011
* Free shopping
* 12:30: Check out KS
* 13:10: Sân bay Phú Quốc
* 14:10: Tạm biệt Phú Quốc, trở về Sài Gòn
* 15:15: Có mặt tại sân bay Tân Sơn Nhất, kết thúc chuyến đi rất ư là thú vị
4 Sài Gòn
Kết thúc chuyến đi tốt đẹp và thú vị
HẸN GẶP LẠI!!!

@ I'm me
Đặt cục gạch dòm ngó nha chủ thớt
Chủ thớt cho cái chi phí thì oke quá......^^:D:D

Mình cứ theo lịch trình vậy đi, có gì lúc đó mình tính tiếp. Cảm ơn I'm me đã lên plan nhé.^^

Cho mình tham gia với nhé, tết này không có plan gì hết vì 26 thagn 2 di singapore rùi. Mình có thể join cùng bạn từ ngày trước tết đền sau tết. nick: lashinoo

Hay quá mình cũng đang thèm đến PQ đây, hjhj chủ thớt tính nhẩm xem chi phí thế nào nhỉ?

@ I'm me
Đặt cục gạch dòm ngó nha chủ thớt
Chủ thớt cho cái chi phí thì oke quá......^^:D:D
Hay quá mình cũng đang thèm đến PQ đây, hjhj chủ thớt tính nhẩm xem chi phí thế nào nhỉ?
Anh mới đi PQ cách đây 3 tháng.
Xe ML SG-RG:120n
Xe ML RG-HT:khoảng 60n
Tàu cánh ngầm HT-PQ:200n
Khách sạn 200-300n/đêm/2-3nguoi
Thuê xe máy:90n/ngày
Vé máy bay PQ-SG:880n
Cơm lề đường 15n/dĩa bao trà đá ;)!!!!!!
ĐB ghẹ rất rẻ khoảng 120n/ký
Cá các loại 20n/kí
Gửi xe máy chổ tham quan 1ngan đồng/c
Cho a đặt 1/2 cục nhe chủ thớt:D

Tôi là người Nam kỳ 100% .Dip 10/10 ngàn năm Thăng Long ra HN dư thời gian làm 1 phen đi Hà Đông vùng xa ơi là xa kinh Đô phố thị,được người bạn HN giới thiệu nhập gia một gia đình nông dân. Ý trời tuyệt vời làm sao,học,thấy nhiều điều thú vị,mỗi nơi có tập quán,ẩm thực riêng...Ôi nhớ quá quê hương đồng bằng phía bắc....Tại sao không, các bạn phía bắc cứ đến đồng nam bộ ' Ang Giang Châu Đốc ' dịp giao thừa tết nguyên đán tôi sẽ làm cầu nối gữi các bạn ăn tết ở nhà nông dân nam bộ...Sau đó các bạn có thể sang Hà Tiên-PQ

*Chú Ý : Ở nông thôn niền tây các bạn ăn ở đặc biệt họ không nhận tiền,cho nên mình phải chuẩn bị quà để đổi lấy sự tốn hao thương yêu và mến khách

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,657
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back