What's new

Trà Sư, kế hoạch bất ổn mùa nước nổi và cuộc đuổi bắt mặt trời

Trà Sư, kế hoạch bất ổn mùa nước nổi và cuộc đuổi bắt mặt trời

Câu chuyện thì thực tớ không biết bắt đầu từ đâu nên chắc cứ thế này cho đơn giản. Tớ quyết phục thù vụ ăn trượt hoa điên điển 1 cơ số lần cộng với việc hóng hớt được cái tên Trà Sư nên dăm ba cái tiện thể tớ lên kế hoạch đưa tất tuốt những thứ trên vào danh sách cần phải tiêu diệt của chuyến này. Kế hoạch ban đầu là ngay ngày thứ 2 (17/10) lúc xong việc nhưng ủn đi ủn lại sau khi kết nối Bắc - Trung - Nam cuối cùng chốt hạ vào cuối tuần.
Phương tiện đi lại:
Xe Phương Trang chuyến 12h15 ghế ngồi đến Châu Đốc tầm 6h sáng.
Vé người 125k, vé xe 150k (mỗi xe chỉ mang được 2 xe máy nhưng hoàn toàn có thể gửi các chuyến khác nhau để lấy xe được). Tớ rất là ưng hãng xe này trong chuyến vừa rồi vì xe có gối ngủ chữ U, bác tài hát ngay từ khi xe khởi hành rất hay và đầy chất nghệ sĩ. Có đặt vé qua điện thoại, có xe trung chuyển và phòng chờ ở bến xe (Châu Đốc) thì khá tiện nghi, phòng vệ sinh còn có thể tắm được :). Gửi xe thì ra bến trước chừng 45p để làm thủ tục (Ở bến xe miền Tây thì đến phòng gửi hàng của PT ngay ở sát cổng ra của bến còn ở bến xe Châu Đốc thì chung luôn phòng xuất vé). Nếu muốn dùng xe trung chuyển thì đến điểm tập kết trước 1h để xe đón, ở HCM đặt ở Lê Hồng Phong còn ở Châu Đốc theo như tớ hóng điện thoại thì họ đón được khách nhiều điểm theo yêu cầu. Họ sẽ gọi để check trước giờ xuất phát chừng 20-30p.
1.Số điện thoại đặt vé tại TP HCM:
Lê Hồng Phong: 08 3833 3468
Bến xe: 08 3752 7649
2. Số điện thoại đặt vé tại Châu Đốc: 076 3565 888

Trà Sư đẹp nhất lúc hoàng hôn bắt đầu tầm 15h và bình minh tầm 7h. Vậy nên bọn tớ dành thời gian cho Núi Cấm và Tri Tôn trước khi đổ bộ Trà Sư.
Theo BQL rừng thì đúng bắt đầu từ thời điểm bọn tớ đến không cho phép ngủ lại nữa vì xảy ra hiện tượng săn bắn chim nhiều nhưng theo thông tin tiểu ngạch thì khi vào có thể chạy xe máy theo đường bộ đến thẳng chân đài quan sát rồi xin ngủ tại mấy quán ở đó hoặc lên hẳn đài quan sát ngủ. Nhưng về mặt sinh hoạt theo kiểu già cả của tớ thì tớ thấy cứ chạy xuôi lại cái dốc cách Nhà Bàn chừng 7-8km nghỉ ở nhà nghỉ Hùng Đỉnh, đối diện có mấy quán thịt nướng rứt ngon rồi sáng dậy sớm đón bình minh trên đường và vào Trà Sư vẫn hay hơn. Bọn tớ gặp ngày đặc biệt Hùng Đỉnh hết chỗ nên chạy lại hẳn Nhà Bàn để nghỉ ở khách sạn Ngọc Hân phòng 4 giường 2 toilet có 280k.

Lướt trên những con đường ảo ảnh

Hay lướt trên hoàng hôn sóng sánh

Tớ sẽ từ từ up ảnh và trình bày tiếp sau nhé ;)

Last edited by a moderator:
Re: Trà Sư, kế hoạch bất ổn mùa nước nổi và cuộc đuổi bắt mặt trời

10G hình lận, tải hổng hết. Vả lại, sợ đưa nhiều ảnh quá lại thèm, lại tốn xiền bay vô Nam té lũ miền Tây. haha
Up tiếp hình nữa đê!

10G hình lận, tải hổng hết. Vả lại, sợ đưa nhiều ảnh quá lại thèm, lại tốn xiền bay vô Nam té lũ miền Tây. haha
Up tiếp hình nữa đê!

Bác ạ, bác ko phải thách em nhá, bác cứ up ảnh bay nhảy trên nước, ăn uống xoải mái đê, e thi thoảng tặng bác vài ảnh về miền núi phía Bắc xem ai mới là người tốn tiền vé máy bay nhá :)))

Hình như 4h30 sáng đã có một cơ số ng thấp thỏm lò dò dậy còn tớ thì cứ đúng chuông 5h réo rắt ầm ĩ tớ mới chịu hấp hé mắt. Ôi cái tinh thần vị nghệ xuật cao cả và to tát dưng bị phiền hà bởi cái sự bất cẩn của 1 bạn. Khi chuẩn bị hành quân thì có 1 bạn mặt bần thần và tần ngần thều thào giọng yếu ớt "tớ ko thấy chìa khoá xe". Thật thì giả sử lúc ấy là 7h sáng và tớ đã ko còn cay mắt thì thế nào tớ cũng tước vụn đồ đạc của bạn ấy ra và bắt bạn ấy mang kính lúp đi bới cát sỏi quanh cái quãng đường hôm qua đi mất thôi, haizzz:T. Dưng lúc ấy mắt tớ vẫn còn cay xè và cái sự cau có chỉ đủ làm tớ tỉnh hẳn rồi cũng bố trí đủ xe và gửi gắm lại 1 cái. Lại chạy cong đuổi vì ánh sáng đang hồ hởi bật lên từ đường chân trời, lại mắt nhắm mắt mở vừa đi vừa gồng tay để 1 là sẵn sàng dí phanh cháy đường, 2 là phi khỏi xe vì bạn ngựa sắt già của bọn tớ trong tình trạng tỉ năm rồi chưa bảo dưỡng. Nhắm được những chỗ săn trượt nắng ngày hôm qua nhưng...haizzz, lại nhưng cái sự ham hố thì vẫn chả thay đổi, chẹp.
Và đây là hình ảnh lao động chăm chỉ đầu tiên của một ngày khi màu hồng mới le lói trên bóng nước của gia đình 3 người

Và bắt đầu sự rực rỡ tráng lệ của màu vàng trù phú óng ánh

Last edited:

Kể thì cũng bõ công cho cái sự rình rập, cái sự hì hục, cái sự ham hố và tít mù khi thấy ánh sáng le lói. Biết là mặt trời chỉ ưng ý với những kẻ biết chịu khó nắm bắt cơ hội, đã phũ phàng tập 1 rồi nên thấy là chụp, là lao ra rình rập đón từng lớp ánh sáng quý giá đang tràn trề xuống tấm gương nước làm cho nó càng trở nên lộng lẫy với màu vàng vương giả

Những con người chăm chỉ đáp trả lại sự ưu đãi của thiên nhiên khi mùa nước về, họ hoà vào giai điệu gợn sóng của nước

Và cũng nhuốm màu óng ánh, họ không hề biết họ đã góp phần làm cho bức tranh thiên nhiên thật xao động lòng người, bình dị và kì vĩ

Last edited:

Loạt ảnh hoàng hôn quá đẹp: yên ả và buồn man mác.
:)

@Sbn: Bình minh ở miền Tây đẹp, nhẩy! Chả biết sao mà hôm đó mọi người cứ hoàng hôn và bình minh mãi thôi. Chiều kéo mây rồi mà vẫn đòi chỗ nào đó chụp choạt hoàng hôn. Muộn 2 giờ cũng là do...hoàng hôn!

Công nhận mấy tấm ảnh đẹp thiệt. Mình thí cứ mải miết chụp mọi người đang tác chiến thôi vì thừa biết dù có chụp 9-10G hình thì cũng thua xa mấy tấm của Sbn. (NT)

Quê tui đẹp quá! Vậy mà sao trước giờ tui không để ý ta??!!!????

Nào cùng rón rén theo vạt áo của ánh sáng

Để chợt chói chang và nồng ấm

Để chợt dịu nhẹ và êm ái

@Sbn: Bình minh ở miền Tây đẹp, nhẩy! Chả biết sao mà hôm đó mọi người cứ hoàng hôn và bình minh mãi thôi. Chiều kéo mây rồi mà vẫn đòi chỗ nào đó chụp choạt hoàng hôn. Muộn 2 giờ cũng là do...hoàng hôn!

Công nhận mấy tấm ảnh đẹp thiệt. Mình thí cứ mải miết chụp mọi người đang tác chiến thôi vì thừa biết dù có chụp 9-10G hình thì cũng thua xa mấy tấm của Sbn. (NT)

Thì bởi đợt này bọn em thấy hoàng hôn đẹp quá, cái chiều hôm ở Trà Sư ra cứ cuống cả quýt lên, chân tay xoắn cả vào nhau mà cuối cùng cũng trượt nên ấm ức lắm, cứ sôi sục vụ chụp đuổi theo mặt trời. Cuối cùng thì trong máy đứa nào cũng chả có lấy 1 tấm nào chụp người cả. Về đổ ảnh ra máy mới ngã ngửa ra bảo lần này đúng vì cái tội theo hoàng hôn với bình minh, theo kế hoạch thay đổi chóng mặt và theo nồi lẩu cá linh mà chỉ cắm cúi chụp rồi cắm cúi ăn mà quên mất mấy vụ phóng sự thành viên như mọi khi kiểu siêu nhảm nhí hay ho ấy, he he. Bác có ý định post ảnh gì thì post nhưng hem được post ảnh có mẹt em nhá ( giang hồ hiểm ác mà em thì gây thù chuốc oán nhiều(NT):gun)
@hoangmaiquangvin: Khi ta ở chỉ là nơi đất ở mà cậu, có mấy ai bỗng dưng dừng lại bên đường để 1 phút lặng trên hành trình hối hả cơm áo ;)

Last edited:

Kaka, hình có bao nhiêu người thì đưa hết bao nhiêu. Chứ xóa mờ người trong ảnh, người ta lại nghĩ.... thì khổ ấy!
Mình chỉ chụp cảnh mọi người săn ảnh thôi. Chẳng "nghệ thực nghệ thiếc" gì hết!

Thì có bác ghi lại tư liệu là quý hoá quá còn gì, bọn em về chả biết lúc ấy như nào nữa. Mà em bẩu rồi đấy, bác mà cứ cố là em lại ngồi tụng niệm kêu kéo vụ 10k ở quán Xuân Mai và còn 1 số biện pháp mạnh nữa cơ đấy, hè hè:Dam:gun
Chừ thì mời bác và các giang hồ thưởng lãm màn kéo vạt áo của mặt trời trên bóng nước và những hàng thốt nốt nhé ;)

Khi còn e lệ

Khi đã bớt ngại ngùng

Và khi đã hớn hở đón chào

@Mod: Màu chữ yêu thích và thói quen của tớ ở diễn đàn cũ, tưởng bên này nhà mình ko cấm đoán chuyện có màu chữ riêng, chẹp. Thôi tớ đành đổi vậy:(. Thanks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,780
190,176
Latest member
Danahouse
Back