What's new

Phượt đêm Hà Nội 5/3

Status
Not open for further replies.
:D Hi cả nhà,

Một chuyến lọ mọ ban đêm Hà Nội khi tiếng còi xe ồn ã đã lùi xa, khi những ánh đèn điện lung linh đã tắt. Hà nội phố đêm với ánh đèn đường vàng vọt, chút hơi sương của mùa xuân. Hà nội của những Đêm đêm nằm mơ phố... Các bạn trốn Hà thành ồn ã để tìm đến những nơi hoang vu và kỳ vĩ, những chuyến đi thật dài, thật mệt nhưng thật vui. Sao không làm một chuyến trở về với ban đêm Hà thành yên ả nhỉ? ;)

Nói đi nói lại là tối mai 8h gặp nhau và phượt cả đêm tới sáng, đêm vòng vèo qua xem cụ rùa sấp ngửa chưa, lượn phố, v.v...đón bình minh ở cầu Long Biên (nếu ko mưa), đi ngắm chợ hoa sớm và một số abc xyz khác nữa. :Dam

Plan: 9h Tập trung tại Cổng trường Thủy Lợi
Phương tiện: Mái bai (ý lộn xe máy)

- 9-10h đi chợ đêm Bờ Hồ, dạo quanh khu bờ hồ, nhà thờ lớn
- 12h Hoàng Diệu – Trần Phú – Phố Phan
- 1h Hồ Tây – đường Thanh Niên – ra đây ăn đêm (xong Hachi mời mọi người lên tầng 20 sofitel ý )
- 2h Long Biên
- 3h Chợ hoa Quảng Bá (chỗ các anh em có thể mua tặng các chị em nhân ngày tiền 8/3)
- 5h đón bình minh ở khu đường Hàn Quốc, Nhật bản thì tuyệt cú mèo rồi

Chú ý:
- Giấy tờ xe đầy đủ
- Đi đứng nói chuyện trật tự (dù có được phăng xoa nhiệt tình cũng ko được sung sướng quá mà kêu lên) kẻo bị ném cà chua
- Đúng giờ hí hí
- có đôi nào muốn tách đoàn để chui vào bờ bụi nào báo Lim tiếng để Lim gọi mọi người ra coi :">

Last edited:
Show hàng đi các bạn ơi, hóng quá :D

show j anh ơi,anh bảo anh em hay chị em show đẻ còn bít chứ,à mà các xế hôm qua chắc cũng bị các ôm hành nên để nghi các ôm show trước đi nhé ,để anh em còn dập dòm tý chứ nhỉ

;) về nhà lúc gần 10h - vẫn khỏe. sau khi được cốc trà Gừng thấy khỏe hẳn người hehe.
Một đêm không dạo được nhiều trên các con đường HN, ko ngắm được nhiều cảnh Hà Thành về đêm, không thực hiện được các plan đã đặt ra. Nhưng kết một câu "vui và thú vị", đi trong mưa bay(hehe romantic đó chứ), bập bõm trong chợ hoa, xì xụp bát phở mà bình thường khó có thể nhuốt nổi(hix), có thêm trải nghiệm mới mà có lẽ ít gặp trên đường phượt, biết thêm nhiều bạn mới(nhất là các bạn 9x) để biết mình tuy già cỗi về tuổi nhưng tâm hồn chẳng kém các bạn haha. Cám ơn mọi người vì một đêm đáng nhớ .

em xin lỗi em về trc....tiếc em ko đi chợ hoa cùng mọi người dc....Hẹn Dịp sau đi tiếp chị Lim Nhé........Lần Này Có Kinh Nghiệm rùi.Lần sau sẽ hoàn hảo.....

• Like
Reactions: Lim
Chuyến đi đêm này tete đã vỡ lẽ ra nhiều điều rằng trên đời này còn quá nhiều thằng chí ảnh ngu VKL (trước thì cứ nghĩ khác).Bác tete có nhiều ảnh độc,ảnh đẹp,ảnh hiếm và sẽ up lên cho mọi người xem,ngày mai nhé,giờ đi ngủ sớm cái

Last edited:
Chuyến đi đêm này tete đã vỡ lẽ ra nhiều điều rằng trên đời này còn quá nhiều thằng c.a ngu VKL (trước thì cứ nghĩ khác).Bác tete có nhiều ảnh độc,ảnh đẹp và sẽ up lên cho mọi người xem,ngày mai nhé,giờ đi ngủ sớm cái

ẹc ẹc,ai cững bức xúc thái độ mấy ông công an đó,nhưng mà bác comment thế cẩn thận mod đó bác à,kekeke,hy vọng anh em mình lại gặp lại nhau

Chuyến đi đêm này tete đã vỡ lẽ ra nhiều điều rằng trên đời này còn quá nhiều thằng c.a ngu VKL (trước thì cứ nghĩ khác).Bác tete có nhiều ảnh độc,ảnh đẹp và sẽ up lên cho mọi người xem,ngày mai nhé,giờ đi ngủ sớm cái

ẹc ẹc,ai cững bức xúc thái độ mấy ông công an đó,nhưng mà bác comment thế cẩn thận mod đó bác à,kekeke,hy vọng anh em mình lại gặp lại nhau

Oài, hóa ra hôm qua là bác tete à? nghe danh đã lâu trên diễn đàn, cũng xem hình rồi, mình thấy nghi ngờ nhưng không dám nghĩ là bác. Cứ tưởng bác là người miền trong cơ.

Bức xúc rồi à. Đen nhỉ. Tổ sư mấy thằng dân phòng làm hàng vãi. Luật đe'o gì bắt người lành đi chơi đêm cơ chứ. Chúng nó tự quyết định giờ giới nghiêm hả các bác

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,684
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back