What's new

Phượt đêm Hà Nội 5/3

Status
Not open for further replies.
:D Hi cả nhà,

Một chuyến lọ mọ ban đêm Hà Nội khi tiếng còi xe ồn ã đã lùi xa, khi những ánh đèn điện lung linh đã tắt. Hà nội phố đêm với ánh đèn đường vàng vọt, chút hơi sương của mùa xuân. Hà nội của những Đêm đêm nằm mơ phố... Các bạn trốn Hà thành ồn ã để tìm đến những nơi hoang vu và kỳ vĩ, những chuyến đi thật dài, thật mệt nhưng thật vui. Sao không làm một chuyến trở về với ban đêm Hà thành yên ả nhỉ? ;)

Nói đi nói lại là tối mai 8h gặp nhau và phượt cả đêm tới sáng, đêm vòng vèo qua xem cụ rùa sấp ngửa chưa, lượn phố, v.v...đón bình minh ở cầu Long Biên (nếu ko mưa), đi ngắm chợ hoa sớm và một số abc xyz khác nữa. :Dam

Plan: 9h Tập trung tại Cổng trường Thủy Lợi
Phương tiện: Mái bai (ý lộn xe máy)

- 9-10h đi chợ đêm Bờ Hồ, dạo quanh khu bờ hồ, nhà thờ lớn
- 12h Hoàng Diệu – Trần Phú – Phố Phan
- 1h Hồ Tây – đường Thanh Niên – ra đây ăn đêm (xong Hachi mời mọi người lên tầng 20 sofitel ý )
- 2h Long Biên
- 3h Chợ hoa Quảng Bá (chỗ các anh em có thể mua tặng các chị em nhân ngày tiền 8/3)
- 5h đón bình minh ở khu đường Hàn Quốc, Nhật bản thì tuyệt cú mèo rồi

Chú ý:
- Giấy tờ xe đầy đủ
- Đi đứng nói chuyện trật tự (dù có được phăng xoa nhiệt tình cũng ko được sung sướng quá mà kêu lên) kẻo bị ném cà chua
- Đúng giờ hí hí
- có đôi nào muốn tách đoàn để chui vào bờ bụi nào báo Lim tiếng để Lim gọi mọi người ra coi :">

Last edited:
Hay nhỉ? tớ cũng thích. Nếu đông vui thì cho tớ tham gia với. Mà đạp xe đi cũng hay đấy. Cả đêm đi xe máy thì tí cái là hết mất Hà Nội rùi.

Hic, ý tưởng của bác rất tuyệt, trời mưa phùn này thì ngắm bình minh cái gì bác nhỉ? nhưng cẩn thận ... mấy anh cầm dùi cui.

Hay nhỉ? tớ cũng thích. Nếu đông vui thì cho tớ tham gia với. Mà đạp xe đi cũng hay đấy. Cả đêm đi xe máy thì tí cái là hết mất Hà Nội rùi.
Hai chân chứ bạn ơi! Khi nào chuyển địa điểm ta mới Máy!
Hic, ý tưởng của bác rất tuyệt, trời mưa phùn này thì ngắm bình minh cái gì bác nhỉ? nhưng cẩn thận ... mấy anh cầm dùi cui.
Mấy anh dùi cui là chuyện nhỏ bạn ơi ;)

Rủ Ủnỉn làm ôm đê! :p
Ừa đúng rồi! Vậy bê tông 1 Xế+ 1 Ôm luôn hehe

Xe đạp - ý kiến không tồi đâu, chỉ là lúc đi thì hào hứng, lúc về - cảm nghĩ đạp từ Nhà Hát Lớn mà về mạn Hà Đông kể cũng hơi bị oải.

Mí cả, hôm nọ, tớ về nhà - đi xe đạp, lúc ý chưa muộn đâu, có 11h30, 12h kém chứ mấy - thế mà bị mấy thèng mất dạy nó trêu, haizzz. may mà mình có võ :">

cóp pi tẹo ảnh nâng cao hứng khởi của anh em :D

tự kỷ cầu Long Biên về đêm :x

đường PĐP về đêm..

vắng vẻ, lạnh và buồn...

trà đá tí ..

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,679