What's new

Phượt đêm Hà Nội 5/3

Status
Not open for further replies.
:D Hi cả nhà,

Một chuyến lọ mọ ban đêm Hà Nội khi tiếng còi xe ồn ã đã lùi xa, khi những ánh đèn điện lung linh đã tắt. Hà nội phố đêm với ánh đèn đường vàng vọt, chút hơi sương của mùa xuân. Hà nội của những Đêm đêm nằm mơ phố... Các bạn trốn Hà thành ồn ã để tìm đến những nơi hoang vu và kỳ vĩ, những chuyến đi thật dài, thật mệt nhưng thật vui. Sao không làm một chuyến trở về với ban đêm Hà thành yên ả nhỉ? ;)

Nói đi nói lại là tối mai 8h gặp nhau và phượt cả đêm tới sáng, đêm vòng vèo qua xem cụ rùa sấp ngửa chưa, lượn phố, v.v...đón bình minh ở cầu Long Biên (nếu ko mưa), đi ngắm chợ hoa sớm và một số abc xyz khác nữa. :Dam

Plan: 9h Tập trung tại Cổng trường Thủy Lợi
Phương tiện: Mái bai (ý lộn xe máy)

- 9-10h đi chợ đêm Bờ Hồ, dạo quanh khu bờ hồ, nhà thờ lớn
- 12h Hoàng Diệu – Trần Phú – Phố Phan
- 1h Hồ Tây – đường Thanh Niên – ra đây ăn đêm (xong Hachi mời mọi người lên tầng 20 sofitel ý )
- 2h Long Biên
- 3h Chợ hoa Quảng Bá (chỗ các anh em có thể mua tặng các chị em nhân ngày tiền 8/3)
- 5h đón bình minh ở khu đường Hàn Quốc, Nhật bản thì tuyệt cú mèo rồi

Chú ý:
- Giấy tờ xe đầy đủ
- Đi đứng nói chuyện trật tự (dù có được phăng xoa nhiệt tình cũng ko được sung sướng quá mà kêu lên) kẻo bị ném cà chua
- Đúng giờ hí hí
- có đôi nào muốn tách đoàn để chui vào bờ bụi nào báo Lim tiếng để Lim gọi mọi người ra coi :">

Last edited:
ẹc ẹc,đã về tới nhà ,thanks mọi người vì chuyến đi vui vẻ nhé,đây là số dt của em 0983005356(chạy min-khù khờ).mọi người có lên rừng xuống biển,có trà chanh ,trà đá thì nhớ ới e tiếng nhé,à quên,nếu có dịch vụ chở hàng thi call e nhé ,xe em chở dc 2 con lợn dó nha .ẹc ẹc.chúc mọi người ngủ ngon,khò khò thôi cả nhà ơi

Last edited:
Chiều cà phê đi cả nhà mình ui, khoảng 3h nhé

Híc, chắc k ai còn sức chị à :(
cả đêm qua vạ vật rồi.. lát có topic Hồi ức đêm xuân HN là chị biết liền ạ...

@ Lim : tối qua không ai có lỗi cả, dù sao chuyện xảy ra là ngoài ý muốn. Coi như 1 kinh nghiệm quý báu ta tích lũy được để tránh lặp lại sau này thôi.

Cá nhân tớ thấy tối qua là một kỷ niệm đáng nhớ, hy vọng con lô của em Lâm hôm nay về 3 nháy để cả nhà được uống cafe Sofitel thả ga :))

Bị tóm vì tội đi chơi mà không xin phép các anh ý. Chết mất, bố mẹ mình còn chả xin, nói gì mấy ông dở hơi này.

xinh gái cũng có tội ấy chị Lim nhỉ,ẹc ẹc,mấy ông công an như người rừng mới ra,mắt chớp chớp miệng đớp đớp

xinh gái cũng có tội ấy chị Lim nhỉ,ẹc ẹc,mấy ông công an như người rừng mới ra,mắt chớp chớp miệng đớp đớp

Lim mà đọc được câu này trước có khi lại cười sướng trong giấc ngủ say =)

Cảm thấy vui vẻ không vẫn đề gì :)) .(Đc cái có đồng chí cùng tên.Giữa đêm hôm khuya khoắt thỉnh thoảng lại đc réo tên cái.Cứ giật mình thon thót.Tưởng bọn chủ nợ đến đòi nợ tiền đi phuot ;)) )

Cái được là gặp những người bạn mới có cùng sở thích và tính cách rất thú vị. Còn sạn và vất vả do thời tiết thì là trải nghiệm và rút kinh nghiệm. Túm lại là vui mà. :D
Mình được giao lưu với rất nhiều bạn thú vị.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,679
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back