What's new

"Nụ cười cho em" Phước Tỉnh - Kê Gà

Chào cả nhà :LL!
Chúc mừng đoàn chúng ta đã trở về nhà bình an, bây giờ điểm danh nào ~.~

Cho Nhóc khai phát pháo đầu tiên nhá! Trở về đến mái ấm thân yêu lúc 21h00. Ôi! chàng BlackJack chở mà mình buồn ngủ không kiềm chế được và bây giờ thì... vẫn ngồi đây online :shrug:

Tình hình là 2 xế của chúng ta đi lạc nên cả đoàn phải đợi,rồi sau đó đi tìm chổ ăn sáng.Nhìn thấy bản để cơm văn phòng(mới 8h sáng?) thể là trưởng đoàn (pe nhoc) nhào vô thì mới nhận ra sự thật phũ phàng là ko có bán đành đi tìm chổ khác ăn thôi.

Thế là đã đầy đủ năng lượng và thẳng tiếng mái ấm thi ân và đón thêm 2 bạn ở Vũng Tàu nhập đoàn,để điểm danh coi nào,đó là bạn áo đen và bạn áo sọc.

Cám ơn penhoc và tất cả các bạn,hai mục tiêu mong muốn ban đầu là thăm trại trẻ mồ côi Phước tỉnh và khám phá hải đăng Kêga đều đã hoàn thành tốt đẹp mỹ mãn. Ngoài ra đã có một chuyến dã ngoại tuyệt vời và một buổi tối tiệc hải sản vui vẻ để nhớ đời!Mình muốn post vài hình mà vẫn chưa biết cách, có lẽ bữa nào phải nhờ đến một anh em nhà phượt giúp.

Đón 2 bạn ở Vũng Tàu rồi sau đó là Tonyteo + thui thui lý do là do anh tonyteo ăn nhậu quá chén tối hôm qua nên không dậy nổi nên đoàn đón anh ở Vũng Tàu luôn...:T. Đến mái ấm Thi Ân rồi đây...chụp nào

Việc đầu tiên là phát quần áo cho mấy bé,tụi nó thấy quần áo là tụi nó mừng ghê và đây là tan chứng...:)

Đến đây thì mọi người mệt rồi nên việc phát quần áo cho tụi nhỏ nhờ sơ giúp còn mọi người thì tranh thủ nấu cơm ,nấu đồ ăn...đói quá rồi nè.=)) .Tonyteo làm việc hăn hái quá phạt cho cái tội ngủ quên..hihi.

Còn trong bếp thì mechuotchit + be bong + meo rom tranh thủ nấu ăn.

to be continued

Tiếp tục công việc nấu nướng đây....mechuotchit + be bong + meo rom thiệt là đảm đang quá đi mất,còn pe nhoc thì đứng xem thôi...

Nấu nướng mệt quá cho meo rom tự sướng cái nè....(beer)

Chuyến đi các bạn thấy a Thái hay vô bếp nấu nướng thì đây xin tiếc lộ luôn,a Thái đang là đầu bếp ở khách sạn Rex và là đồng nghiệp cũ của tui..nên lúc mới gặp thấy quen quen...và đây chân dung anh Thái nhà ta.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,927
190,269
Latest member
vesinhcongnghiepq8
Back