What's new

Hành trình xuyên Campuchia bằng xe máy

Lời đầu tiên chúc mừng nhóm chúng ta đã chuyến đấu an toàn trở về :D.
Cảm ơn tất cả thành viên của Nhóm -Tonytrinh,em Hùng,phi hồng,trhien82,phet lac- đã hợp tác, hỗ trợ lẫn nhau tốt để chuyến đi thành công.
Cảm ơn a Phet lác đã đưa em đến nơi về tới chốn an toàn.
Cảm ơn tonytrinh,phetlac đã lì xì cho cả đoàn.

Xin chào bà con , cô bác nhà Phượt..
Với trình độ văn chương ''lai láng'' thường được học nâng cao dành cho những học sinh dở văn:LL, hôm nay ‘’liều mạng’’ đai diện nhóm viết hồi ức cho bà con nhà Phượt đọc:)).
Với tinh thần đây là một chuyến open tour,kế hoạch ban đầu của nhóm là Campuchia - Thái thế nhưng vì sợ bom rơi đạn lạc, vì vậy nhóm đã từ bỏ kế hoạch ngắm các ‘’em gái Thái xinh xinh’’ =)), hẹn các em lần khác nhé:)).
Trong chuyến đi có nhiều điều vô cùng hấp dẫn đáng sợ, đưa nhóm từ ngạc nhiên này đến nỗi sợ khác:D.
Hành trình của nhóm bắt đầu từ mồng 2 đến mồng 7 tết/2011. Nhóm đã vượt 1900 km bằng xe máy về đến nhà an toàn. Sau đây là lịch trình sơ lược mà nhóm đã qua:
Ngày 1: Sài Gòn - Siem Reap
Ngày 2: Tham quan Siem Reap
Ngày 3: Siem Reap - Phnom Penh
Ngày 4: Tham quan Phnom Penh - Siihanoukville
Ngày 5: Siihanoukville - Hà Tiên
Ngày 6: Hà Tiên - Sài Gòn
Kế tiếp là chi tiết hành trình phượt của nhóm, mọi người post hình theo thứ tự nhé, kết thúc mỗi ngày là đúc kết kinh nghiệm(BB).

Last edited by a moderator:
Cám ơn bài viết rất hữu ích của các bạn. Mình cũng đã từng đi KPC cả trăm lần mà chưa hề di chuyển bằng xe 2 bánh. Mình cũng đã từng là Cựu chiến binh KPC thuộc Tiểu Đoàn 14A và Trung Đoàn 55. Mình và một số anh em CCB khoảng 10 người sẽ tham quan chiến trường xưa KongPongThom và Siemriep vào tuần tới. Chính xác là thứ Sáu. 03.07.2015. Hy vọng sẽ có bài viết và ít hình ảnh sau chuyến đi tặng các bạn.

Chi phí tủy mỗi người tiêu xài thôi bạn. Bạn ở khách sạn hay nhà nghỉ, ăn vĩa hè hay nhà hàng... Mình đi Cam cũng nhiều thường ở nhà nghỉ 10->12$ 1 đêm phòng 2 người, ăn uống thì mình thích mấy quán vĩa hè hơn. mỗi bửa có thêm vài lon Angko giải khác thì chi phí 1 ngày của mình bao gồm tất cả là 500K.

Có thể nói chi phí đi KPC là tương đối rẻ và mềm nhứt ở Châu Á này. Rẻ hơn cả Lào đó bạn

"Tạm biệt đất nước Chùa tháp tươi đẹp. Rất tiếc vì thời gian của chúng tôi có hạn. Gần 1.600km trong 5 ngày 4 đêm quả là “Cưỡi ngựa xem hoa”.Đúng như mình đã nói với các bạn trong nhóm :” Đi để biết đã còn tham quan tìm hiểu-để sau!!! " Bái phục các Bác, em cũng vừa làm chuyến Cam bang Cambodia Angkor Air mà em còn ê ẩm 3 ngày sau chuyến đi.

Lâu rồi k vào phuot.vn không ngờ những bài viết về cung Cam Lào Thái vẫn hữu ích với anh em diễn đàn.

Chúc các bác có chuyển đi an toàn, thời tiết thuận lợi ah.

Last edited:
Cảm ơn Skull nhiều, Chắc là bạn đã đi du lịch bằng xe máy qua campuchia, Lào, Thailand rồi ah ?

Chào Vantu: Cam với Lào mình đi qua hầu hết các tỉnh thành dọc trục đg lớn. Thái mình mới qua mấy tỉnh phía bắc thôi, chạy cung Tam Giác Vang đó bạn. Đường xá Cam, Lào, Thái chạy xe máy rất thích, vắng mà đg đẹp.

Có bác nào đi từ saigon đến pakse bằng honda?

Chào bạn. Mời bạn tham khảo chuyến đi mới đây của bọn tôi bằng xe máy có qua Pakse: Ngay tại box này:

Xe máy một vòng nhẹ: Bắc Cam – Nam Lào – Đông bắc Thái – Cao nguyên Việt.
Started by tonytrinh2008‎, 28-02-2015 02:01
12345...9

Hi anh Tonytrinh,
Sắp tới em sẽ làm 1 chuyến xuyên Cam, do chưa đi Cam bao h nên muốn tham khảo ý kiến anh về tình hình đường sá, và cung đường có hợp lý ko ? Phía bắc/đông bắc Cam có địa điểm nào đáng để nghỉ và thăm ko ? (3 nơi chính mà em dừng là Sihanouk , Seam reap và Phnompenh)

Bản đồ cung đường dự kiến

Các bạn: Phi hồng. Phetlac. Chunghuahoang, Trhien82 .
Chuyến đi sang Cam của mình được : Thích thì đi.com
Blog tổng hợp kinh nghiệm du lịch bụi –Trích đăng được mang tựa đề:
-Phượt Cam Phu Chia bằng xe máy- hành trình 1900 km.
"Phượt campuchia bằng xe máy – hành trình phượt xuyên Campuchia dài 1900 km trong vòng 6 ngày. Khám phá mọi vùng đất của Campuchia. Phượt Campuchia bằng xe máy 2014."
Có điều ở dưới mình viết là năm 2011 mà ở tiêu đề trên các bác ấy lại ghi năm 2014 mới hấp dẫn chứ!!!

Rất vui khi được hổ trợ mọi người có chuyến đi thú vị Các Anh nhỉ. Lâu rồi em mới vào Phuot.vn thấy like quá chừng..... hơn 5 năm rồi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,716
190,161
Latest member
haivt27020
Back