What's new

Hành trình xuyên Campuchia bằng xe máy

Lời đầu tiên chúc mừng nhóm chúng ta đã chuyến đấu an toàn trở về :D.
Cảm ơn tất cả thành viên của Nhóm -Tonytrinh,em Hùng,phi hồng,trhien82,phet lac- đã hợp tác, hỗ trợ lẫn nhau tốt để chuyến đi thành công.
Cảm ơn a Phet lác đã đưa em đến nơi về tới chốn an toàn.
Cảm ơn tonytrinh,phetlac đã lì xì cho cả đoàn.

Xin chào bà con , cô bác nhà Phượt..
Với trình độ văn chương ''lai láng'' thường được học nâng cao dành cho những học sinh dở văn:LL, hôm nay ‘’liều mạng’’ đai diện nhóm viết hồi ức cho bà con nhà Phượt đọc:)).
Với tinh thần đây là một chuyến open tour,kế hoạch ban đầu của nhóm là Campuchia - Thái thế nhưng vì sợ bom rơi đạn lạc, vì vậy nhóm đã từ bỏ kế hoạch ngắm các ‘’em gái Thái xinh xinh’’ =)), hẹn các em lần khác nhé:)).
Trong chuyến đi có nhiều điều vô cùng hấp dẫn đáng sợ, đưa nhóm từ ngạc nhiên này đến nỗi sợ khác:D.
Hành trình của nhóm bắt đầu từ mồng 2 đến mồng 7 tết/2011. Nhóm đã vượt 1900 km bằng xe máy về đến nhà an toàn. Sau đây là lịch trình sơ lược mà nhóm đã qua:
Ngày 1: Sài Gòn - Siem Reap
Ngày 2: Tham quan Siem Reap
Ngày 3: Siem Reap - Phnom Penh
Ngày 4: Tham quan Phnom Penh - Siihanoukville
Ngày 5: Siihanoukville - Hà Tiên
Ngày 6: Hà Tiên - Sài Gòn
Kế tiếp là chi tiết hành trình phượt của nhóm, mọi người post hình theo thứ tự nhé, kết thúc mỗi ngày là đúc kết kinh nghiệm(BB).

Last edited by a moderator:
Nếu được Rachel cũng muốn đi, mà mình là nữ ko biết có tiện hok :| Chứ mình đã có lần lang thang ở HN 2 tuần chỉ có 1 mình. Muốn kiếm người đi chơi cùng cũng khó

Mấy anh cho e hỏi, thủ tục mình mang xe qua biên giới có phức tạp k ạ... cần những gì ạ? Tại em cũng mún làm 1 chuyến = xe máy. Cam thì e đi = bus rồi. Đi = xe máy thì chưa, đọc topic thấy thú vị quá. Mà đang lăn tăn cái vụ làm giấy thông hành xe để qua biên giới ạ.

Àh, giữa xe máy và oto cá nhân thì thủ tục nó có giống nhau ko ạ..... Mong mấy a chỉ giúp :). Thanks mọi người

Cảm ơn bài chia sẻ này của nhóm :) Rất hay và nhiều thông tin hữu ít. Nhóm mình Mùng 6 tết con Rồng này cũng sẽ đi xe máy làm 1 tour qua Cam :)) Hi vọng mọi thứ suôn sẻ. Đi về sẽ viết review cho mọi người xem hen ^^

bác chủ topic cho hỏi thăm gấp. Nếu đi du lịch dài ngày trên nước bạn bằng xe máy thì mình phải làm thủ tục tạm nhập tái xuất xe máy?
Định làm 1 chuyến 30/4, PM gấp nhé bác

bác chủ topic cho hỏi thăm gấp. Nếu đi du lịch dài ngày trên nước bạn bằng xe máy thì mình phải làm thủ tục tạm nhập tái xuất xe máy?
Định làm 1 chuyến 30/4, PM gấp nhé bác

Chào bạn.Xin lỗi vì ít vào mạng nên bây giờ mới biết câu hỏi của bạn. Hiện nay các nhóm bạn đi xe máy qua Cam – Thái – Lào khá nhiều.Thực ra mỗi cửa khẩu có khác nhau, tốt nhất là xe máy chính chủ, còn tùy theo từng cửa khẩu của các nước có thủ tục khác nhau theo từng thời điểm.
Bạn nên tham khảo thêm ở Topic: Report chuyến Cam-Thái-Lào bằng xe máy từ 21/01 - 04/02/2012
Chúc bạn sớm có chuyến đi chơi vui vẻ, gặp nhiều may mắn.

Topic hay quá! đúng lúc đang dự định đi 1 chuyến dịp 30/4 bằng xe máy, chuẩn bị lên đường thôi! cảm ơn các bác đi trước với những thông tin rất bổ ích!

Xin cám ơn bạn DavidTrongNguyen đã “lôi “cái topic này lên.
Mới đây mà đã hai năm trôi qua. Hôm nay ngồi xem lại mà các kỷ niệm chuyến đi lại ùa về sống động như mới mấy ngày hôm trước.

Xim cám ơn Diễn đàn Phượt.VN đã cho chúng tôi mảnh đất để lưu gửi những hồi ức, những cảm nhận của mình sau mỗi chuyến đi. Chúc Diễn đàn ngày càng phát truyển vững mạnh.
Xin cám ơn các bạn đã ghé đọc và Like.

Tổng chi phí hết nhìu ko các bác

Chi phí tủy mỗi người tiêu xài thôi bạn. Bạn ở khách sạn hay nhà nghỉ, ăn vĩa hè hay nhà hàng... Mình đi Cam cũng nhiều thường ở nhà nghỉ 10->12$ 1 đêm phòng 2 người, ăn uống thì mình thích mấy quán vĩa hè hơn. mỗi bửa có thêm vài lon Angko giải khác thì chi phí 1 ngày của mình bao gồm tất cả là 500K.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,924
190,268
Latest member
NutGarden
Back