What's new

Gấp !!! SG- Đà Lạt- Nha Trang qua đường hoa biển (QL723) 30/4-3/5

Status
Not open for further replies.
Gấp !!! SG- Đà Lạt- Nha Trang qua đường hoa biển (TL723) 30/4-3/5

Link nói về con đường hoa biển này đây: http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/Phong-su-Ky-su/198585/Con-duong-noi-bien-va-hoa.html

Phương tiện di chuyển: xe máy

Chi phí dự kiến : 1 triệu rưỡi. Xăng thì xế và ôm tự chia nhau.

Kế hoạch cụ thể đã thống nhất với toàn đoàn được post ở trang 12 nhé ! :D

Last edited:
Thú thật là tham gia lần đầu, thấy thix plan của bạn nên mình mới dky phuot.com i'h.. bài nì nữa thì mình cũng mới có 2 post..
Chúc các bạn đi vui.. khi nào đủ bài post.. sẽ tham gia với các bạn vào dịp khác nhé..

Vì đoàn ít người, nên nếu anh chị nào muốn join thì quyết nhanh dùm em để em đặt phòng :D. Và sau một hồi băn khoăn suy nghĩ thì em quyết định là ko nhận Phượt tử, cụ thể là những phượt tử chỉ mới có 1,2 bài post tại forum vì lí do an toàn ạ. An toàn ở đây không phải là về chuyện lái xe hay gì nhưng em không tiện nói ở đây. Em thật sự rất tiếc và cũng thấy khó xử khi nói những lời này ạ ! :(

Các anh chị đã quăng gạch thì yên tâm là có mặt trong đoàn nhé !:D

Thú thật là tham gia lần đầu, thấy thix plan của bạn nên mình mới dky phuot.com i'h.. bài nì nữa thì mình cũng mới có 2 post..
Chúc các bạn đi vui.. khi nào đủ bài post.. sẽ tham gia với các bạn vào dịp khác nhé..

Sunny87 à, superBecon nói là ai đã quăng gạch thì đi mà, chỉ khóa từ giờ đi thôi.

Ối ối... Xem lại mới thấy...xế toàn là ng mới ko nhá... Chuẩn bị tinh thần nhá....Há há... =))

Vậy chi còn thiếu 3 xế... :)

Hihi...bác
Nài mới, nhưng biết đâu toàn nài dữ thì sao.
Nói thế là đã vội đánh giá ae rồi.
Hihihi...

Hihi...bác
Nài mới, nhưng biết đâu toàn nài dữ thì sao.
Nói thế là đã vội đánh giá ae rồi.
Hihihi...

Em có dám oánh giá gì đâu chaizzz...em chỉ nói...phong long vậy thôi ^^...Để anh em biết đường mà chuẩn bị vậy thui muh... "Đâu phải em, nào đâu phải em..." ^^

Thật sự cung này mình cũng rất muốn đi lại, đợt đi với nhóm chị Mơ, mình và gấu thức dậy lúc 5h sáng, định đón bình minh nhưng trời mưa quá...Ướt và lạnh như chuột @@... Chạy về lại ks, quất giấc tới chiều...hé hé... Giờ vẫn muốn đi lại đó chứ, nên hóng hớt thread này ko đó...!!!

Hiện tại là có 7 người rồi nhé, các anh chị gửi private message thông tin cá nhân dùm em nhé (Họ tên, năm sinh, nick Yahoo, số đt, số CMND)
Hiện tại em kiếm đc fòng ở Khách sạn Du lịch công đoàn rồi. Người ta bảo còn 3 phòng trống , mỗi fòng 4 người (2 giường đôi ) ạ. Giá là 800k/đêm. Mình sẽ ở đó 2 đêm. Cô tiếp tân bảo em mai phải chuyển khoản 1 triệu tiền cọc trước.

Bây h các anh chị gửi cho em mỗi người 500.000 tiền cọc ạ. Trước 12h trưa ngày mai nhé.
Thông tin tài khoản đây (của bạn em chứ ko fải của em, do nó tiện check hơn)
Tên: Hồ Thị Việt Trinh
Số tài khoản: 58110000397530
Ngân hàng đầu tư và phát triển Việt Nam, chi nhánh Phú Tài

Anh chị nào chuyển khoản nhớ ghi rõ nick phượt lúc chuyển nhé. Xong nhắn tin confirm cho em nha. Số đt và nick Yahoo em sẽ gửi private message cho các anh chị nhé. Các anh chị chuyển sớm để em còn đặt cọc người ta. Không là ngủ lều thật đấy :)

Còn chuyện khách sạn ở Phan Thiết em cũng đang kiếm ạ. Sẽ thông tin cho các anh chị ngay khi có.

Tối thứ 4 mình off nhé, địa điểm em sẽ thông báo sau.

Đoàn mình cần 1 bộ đồ nghề sửa xe cũng như vá xe nữa. Anh chị nào biết vá xe hú em ngay nhé :D

Last edited:
Vì đoàn ít người, nên nếu anh chị nào muốn join thì quyết nhanh dùm em để em đặt phòng :D. Và sau một hồi băn khoăn suy nghĩ thì em quyết định là ko nhận Phượt tử, cụ thể là những phượt tử chỉ mới có 1,2 bài post tại forum vì lí do an toàn ạ. An toàn ở đây không phải là về chuyện lái xe hay gì nhưng em không tiện nói ở đây. Em thật sự rất tiếc và cũng thấy khó xử khi nói những lời này ạ ! :(

Các anh chị đã quăng gạch thì yên tâm là có mặt trong đoàn nhé !:D

Là chủ thớt, một cách nào đó là người chịu trách nhiệm cho chuyến đi, họ có quyền đưa ra những điều kiện tham gia ( phượt tử, phượt thủ, chiều cao cân nặng ....gì gì cũng đươc). Mọi người phải tôn trọng điều này.

Còn cái " còm" này hơi có vấn đề nha:
Originally Posted by trungcao
Ối ối... Xem lại mới thấy...xế toàn là ng mới ko nhá... Chuẩn bị tinh thần nhá....Há há...

- nếu tinh thần của các bạn chỉ phượt với nhau mà ko cần welcome những người mới thì .... cũng được ( quyền của các bạn), có điều thông báo rõ trên 4r để những người mới họ biết, đừng mon men .:gun
- Dân phượt mà có ý định đánh giá người khác dựa vào số bài post trên 4r thì ...
New là những người mới tham gia 4r thôi chứ đâu phải là những người mới biết đi xe hay những người mới xe Mẹ lần đầu. Tui là new nè, đi cung đường SG-DL tui đi = xe độp, hon da vào những năm 1995 ( lúc đó bạn đang làm gì nhỉ? ) cho đến bi giờ tui vẫn còn giữ được máu phượt...
Biết là bạn nói chơi cho vui thôi, nhưng cẩn thận 1 chút bạn ah. Lời nói gió bay, nhưng những gì bạn post lên đây nó sẽ tồn tại khá lâu đấy bạn và nó đụng chạm ko phải 1 mà là nhiều ... nhiều ngưoi khác.
Vài lời dông dài... Xin lỗi chủ thớt ( cùng những ai liên quan ) vì đã làm mất bầu khí của topic này:).

Là chủ thớt, một cách nào đó là người chịu trách nhiệm cho chuyến đi, họ có quyền đưa ra những điều kiện tham gia ( phượt tử, phượt thủ, chiều cao cân nặng ....gì gì cũng đươc). Mọi người phải tôn trọng điều này.

Còn cái " còm" này hơi có vấn đề nha:
Originally Posted by trungcao
Ối ối... Xem lại mới thấy...xế toàn là ng mới ko nhá... Chuẩn bị tinh thần nhá....Há há...

- nếu tinh thần của các bạn chỉ phượt với nhau mà ko cần welcome những người mới thì .... cũng được ( quyền của các bạn), có điều thông báo rõ trên 4r để những người mới họ biết, đừng mon men .:gun
- Dân phượt mà có ý định đánh giá người khác dựa vào số bài post trên 4r thì ...
New là những người mới tham gia 4r thôi chứ đâu phải là những người mới biết đi xe hay những người mới xe Mẹ lần đầu. Tui là new nè, đi cung đường SG-DL tui đi = xe độp, hon da vào những năm 1995 ( lúc đó bạn đang làm gì nhỉ? ) cho đến bi giờ tui vẫn còn giữ được máu phượt...
Biết là bạn nói chơi cho vui thôi, nhưng cẩn thận 1 chút bạn ah. Lời nói gió bay, nhưng những gì bạn post lên đây nó sẽ tồn tại khá lâu đấy bạn và nó đụng chạm ko phải 1 mà là nhiều ... nhiều ngưoi khác.
Vài lời dông dài... Xin lỗi chủ thớt ( cùng những ai liên quan ) vì đã làm mất bầu khí của topic này:).

Em nghĩ anh trungcao không có ý gì đâu ạ :) Còn ý của em không fải giống anh nói:D. Em cũng đã pm nói rõ với anh rồi ạ. Cảm ơn anh đã quan tâm đến thread này nhé :)

đang băn khoăn vụ xe cộ, mình có xe nhưng mới mất cà vẹt làm sao mang đi cho xế chạy bây giờ. còn 1 chiếc 50 kiểng thì hồ nghi em nó chạy k nổi đường đà lạt 2 ng rồi! superbecon có thể giúp mình chuyện này đc hem :-s

đang băn khoăn vụ xe cộ, mình có xe nhưng mới mất cà vẹt làm sao mang đi cho xế chạy bây giờ. còn 1 chiếc 50 kiểng thì hồ nghi em nó chạy k nổi đường đà lạt 2 ng rồi! superbecon có thể giúp mình chuyện này đc hem :-s

Đoàn mình như có vấn đề về xe cộ thì phải. Hiện tại 1 anh xế cũng báo em là mất giấy tờ con xe số, còn con tay ga thì lại ko tiện phượt đường trường. Xe em thì không mang đi đc rồi :(. Hiện tại là có 3 xe à. Chị sunny87 ơi, chị có xe ko, xe nào mang đi fượt đc đấy, xe số càng tốt nhé :D Chị confirm sớm cho em nha chị !:)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,927
190,269
Latest member
vesinhcongnghiepq8
Back