What's new

Gấp !!! SG- Đà Lạt- Nha Trang qua đường hoa biển (QL723) 30/4-3/5

Status
Not open for further replies.
Gấp !!! SG- Đà Lạt- Nha Trang qua đường hoa biển (TL723) 30/4-3/5

Link nói về con đường hoa biển này đây: http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/Phong-su-Ky-su/198585/Con-duong-noi-bien-va-hoa.html

Phương tiện di chuyển: xe máy

Chi phí dự kiến : 1 triệu rưỡi. Xăng thì xế và ôm tự chia nhau.

Kế hoạch cụ thể đã thống nhất với toàn đoàn được post ở trang 12 nhé ! :D

Last edited:
Danh sách gạch nhé:

Xế:
ham_vui (không có xe, ké xe của ôm nhé:D)
traimx
hoangtuan_neu

Ôm:
superBecon
2 bạn của superBecon
bunni
sunny87

Con số 8 người có thể fix thêm nếu anh chị nào có kinh nghiệm đi cung đường này rồi và cũng cho những người thật sự muốn join nữa. Bây h em đang lo chỗ ở tại Phan Thiết. Có anh chị nào biết thì giúp em nhé :D
Ngoài ra anh chị nào còn dập dòm thì quyết định nhanh hen, chắc tối thứ 4 này mình off nhé ! :)

Mình đã từng chạy tuyến Đà Lạt, Daklak, miền Tây. Có thể chạy tốt đường xa.
Nhưng xế của mình bây giờ không chạy nổi nữa.
Nếu bạn nữ nào có xe, cần xế thì cho mình xin 1 suất nha.
Cám ơn các bạn.

Ham vui, ham vui......còn chuyến Tây Nguyên thì sao đây????? Hay em join tour này lun..... nhưng em đang mún đi Tây Nguyên ...:(

Ối ối... Xem lại mới thấy...xế toàn là ng mới ko nhá... Chuẩn bị tinh thần nhá....Há há... =))

Vậy chi còn thiếu 3 xế... :)

bên xóm bác trungcao dư xế,. điều qua đây bớt đi :) mình cũng là xế mới toanh, xế mới thường có những vấn đề gì vậy bác trungcao.

Mình không biết cung Nha Trang - Đà Lạt có phải là đoạn đi ngang YangBay ko? Lúc đoạn đường này đang bị sạt lở, mình có đi 1 lần, khá phê.
Sau khi đi qua khu sạt lở cỡ 10km, bắt đầu kiếm chỗ ngồi nhậu, kiếm haòi ko có chỗ nào thích hợp để ngồi lề đường cả (vì sợ xe đâm) nên đi miết đi miết, cuối cùng trên 1 đỉnh dốc, bên vệ đường có 1 cái chòi (như lô cốt) để quan sát cháy rừng...Vị trí rất tuyệt, anh em leo lên đó (beer), nhìn xuống đường, các xe chạy lên đầu dốc thì hướng mắt của họ đều đúng ngay hướng nhìn lên tụi mình. Sau khi vượt qua, ai cũng ngoái đầu nhìn lại. Một cảm giác rất sướng (c)hehe, mình gọi là "họ nhìn mình với cặp mắt ...thèm thuồng thấy rõ" haha:LL

Vì đoàn ít người, nên nếu anh chị nào muốn join thì quyết nhanh dùm em để em đặt phòng :D. Và sau một hồi băn khoăn suy nghĩ thì em quyết định là ko nhận Phượt tử, cụ thể là những phượt tử chỉ mới có 1,2 bài post tại forum vì lí do an toàn ạ. An toàn ở đây không phải là về chuyện lái xe hay gì nhưng em không tiện nói ở đây. Em thật sự rất tiếc và cũng thấy khó xử khi nói những lời này ạ ! :(

Các anh chị đã quăng gạch thì yên tâm là có mặt trong đoàn nhé !:D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,926
190,268
Latest member
NutGarden
Back