What's new

Đi Cần Đước - Cần Giờ - Vũng Tàu - Long Hải - Bình Châu theo kiểu Hai Lúa SG

Đi Cần Đước - Cần Giờ - Vũng Tàu - Long Hải - Bình Châu theo kiểu Hai Lúa SG

Là thành viên "nửa mùa" của nhà ĐTM đã lâu mà chưa có bài viết nào. Thấy cả nhà lên rừng, xuống biển búa xua cũng nôn nao, Hai Lúa cũng đi 1 chuyến.

Miền hạ đối với tui có ý nghĩa sâu sắc nên mọi chuyến đi tui đều đi ngang qua miền hạ. Sở thích của tui là : cầm tay lái từ sáng tới tối. Cung đường yêu thích là đê dọc sông, đường làng đi giữa ruộng lúa, vườn trái cây. Có lẽ vì thế mà mọi chuyến đi của tui đều có qua đò.

Dự tính khởi hành lúc 3h sáng để kịp chuyến đò 6h ở Cần Giờ, nhưng tên ôm ngủ quên :T. Đt hoài ko đc X(. 4h50 hắn gọi lại ú ớ, xin lỗi. Vậy là chỉ còn duy nhất chuyến đò 10h. Có khá nhiều thời gian nhưng vẫn dựng đầu tên ôm dậy hành hạ cho bõ ghét.:))

Chặng 1: SG - Bình Chánh - Phước Lý - Long Khê - Cần Giuộc - Tân Tập - Long Hựu - Vàm Sát - Cần Giờ.

Từ SG vào đê (Hàng Dương) ven sông Ông Lớn rồi ra Nguyễn Văn Linh chạy 1 lèo đến cầu Cần Giuộc. Do trời còn nhá nhem tối nên tui mượn tạm hình của các chuyến đi trước.

Hàng Dương

Quẹo phải vào con đường nhỏ lúc đổ dốc cầu Cần Giuộc

Re: Đi Cần Đước - Cần Giờ - Vũng Tàu - Long Hải - Bình Châu theo kiểu Hai Lúa SG

cung đường này tuyệt thật! cảm ơn thông tin của anh Kongufuson nha!

Re: Đi Cần Đước - Cần Giờ - Vũng Tàu - Long Hải - Bình Châu theo kiểu Hai Lúa SG

lịch trình khá hay, chắc bữa nào e cũng làm 1 chuyến như vậy quá

Góp với pác chủ vài ảnh về Cần Giờ:

Chờ phà Bình Khánh:

Bình minh trên sông Nhà Bè:

Đường đi Cần Giờ vẫn đang mở rộng thêm:

Chụp từ khu công viên góc thị trấn:

Biển Cần Giờ, phía xa xa là núi Lớn Vũng Tàu:

Chiều nay có ai ở Vũng Tàu qua Cần Giờ chơi không thì đi chung cho vui ne

Thu hút thiệt á anh. Cho vào bộ nhớ mới được

E cũng tính làm 1 tour đi Cần Giờ !!! CN 14/11 ai đi Cần giờ đi chung nè !!!

Last edited:

Con người thật nhỏ bé trước thiên nhiên. Nước non mình đẹp quá. Phải học hỏi các anh nhiều hơn
Người mới như tui phải đọc từ đâu đây :( trước giờ chỉ biết chạy xe. Giờ muốn khám phá. May mắn thay đã biết được trang web này.
Cảm ơn những thông tin vô tiền khoán hậu của bác chủ thớt.

Ui, bạn đi ngang qua Cần Đước quê mình rồi, mình ở đó mà chưa bao giờ đi được như bạn hết. Hôm nào bạn đi thử tuyến SG- Cần Đước - biển Tân Thành - Gò Công - Chợ Gạo - Mỹ Tho - SG đi bạn, cũng thú vị lắm đó.

Đê biển Tân Thành nhà ĐTM bọn tớ đi cả chục lần rồi. Riêng tớ vùng Gò Công - GC Đông và Tây - Chợ Gạo tớ đi nát bét.:D

Đang có hứng tặng bạn vài tấm ảnh về kênh Chợ Gạo

Buonus thêm : Thanh Long ở sát Chợ Gạo

Èo ôi, anh Kong ời, anh đi đường kênh Chợ Gạo lúc nó đang bị lở thế à? Sao mà nhìn nguy hiểm quá, sóng nó ngoặp thêm phát nữa là hết đường nhỉ.

Mùa nào thì vườn Thanh Long mới sáng đèn như vậy hả anh?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,919
190,265
Latest member
sao_store
Back