What's new

Đi Cần Đước - Cần Giờ - Vũng Tàu - Long Hải - Bình Châu theo kiểu Hai Lúa SG

Đi Cần Đước - Cần Giờ - Vũng Tàu - Long Hải - Bình Châu theo kiểu Hai Lúa SG

Là thành viên "nửa mùa" của nhà ĐTM đã lâu mà chưa có bài viết nào. Thấy cả nhà lên rừng, xuống biển búa xua cũng nôn nao, Hai Lúa cũng đi 1 chuyến.

Miền hạ đối với tui có ý nghĩa sâu sắc nên mọi chuyến đi tui đều đi ngang qua miền hạ. Sở thích của tui là : cầm tay lái từ sáng tới tối. Cung đường yêu thích là đê dọc sông, đường làng đi giữa ruộng lúa, vườn trái cây. Có lẽ vì thế mà mọi chuyến đi của tui đều có qua đò.

Dự tính khởi hành lúc 3h sáng để kịp chuyến đò 6h ở Cần Giờ, nhưng tên ôm ngủ quên :T. Đt hoài ko đc X(. 4h50 hắn gọi lại ú ớ, xin lỗi. Vậy là chỉ còn duy nhất chuyến đò 10h. Có khá nhiều thời gian nhưng vẫn dựng đầu tên ôm dậy hành hạ cho bõ ghét.:))

Chặng 1: SG - Bình Chánh - Phước Lý - Long Khê - Cần Giuộc - Tân Tập - Long Hựu - Vàm Sát - Cần Giờ.

Từ SG vào đê (Hàng Dương) ven sông Ông Lớn rồi ra Nguyễn Văn Linh chạy 1 lèo đến cầu Cần Giuộc. Do trời còn nhá nhem tối nên tui mượn tạm hình của các chuyến đi trước.

Hàng Dương

Quẹo phải vào con đường nhỏ lúc đổ dốc cầu Cần Giuộc

Đoạn này biển khá đẹp và thơ mộng nên nhiều đôi uyên ương lên đây chụp hình cưới.

Đồi cát

Tới chợ Bình Châu thì cũng gần 18h. Tụi tui kiếm cái gì bỏ bụng rồi quyết định vòng về QL55, sau đó chạy tiếp qua Bông Trang - Bưng Riềng về Phước Bửu.

Tới hồ Phước Bửu thì quẹo phải theo đường anh Barandom chỉ đi về xã Hòa Bình. Quẹo trái về Xuân Sơn - Ngãi Giao - Ngã 3 Mỹ Xuân. Quẹo phải theo QL51 về ngã 3 Nhơn Trạch. Quẹo trái về Nhơn Trạch - qua phà Cát Lái - cầu Phú Mỹ - SG.

Cung đường mát lạnh khi đi qua rừng cao su. Rồi ngang qua cánh đồng Bình Giã bao la. Đoạn cuối gần tới Mỹ Xuân đi ngang qua xã Hắc Dịch :D.

Giữa những đoạn đường đèo dốc uốn lượn, bất chợt tui ngân nga:

...Mười năm khi phố khi vùng đồi
Nhìn nhau ôi cũng như mọi người
Chút tình dường như hiu hắt bay ...​
Về tới SG 23h, chấm dứt 1 chuyến đi đầy mãn nguyện (chỉ chạy và chạy).

Re: Đi Cần Đước - Cần Giờ - Vũng Tàu - Long Hải - Bình Châu theo kiểu Hai Lúa SG

Cám ơn các bác về thông tin chuyến đi, e nhâm nhe kế hoạch cung Cần giờ - Vũng Tàu - Phan Thiết - Đà Lạt, đang thiếu thông tin về vụ bến đò đi từ cần giờ qua Vũng Tàu xem xong topic này thì đã có đầy đủ thông tin rồi :L:L:L
PS : Chắc do chuyến đi này thời gian có hạn hay sao mà e thấy toàn chạy với chạy mà không thấy thông tin gì về dzụ thưởng thức đặc sản biển bác nhỉ

Re: Đi Cần Đước - Cần Giờ - Vũng Tàu - Long Hải - Bình Châu theo kiểu Hai Lúa SG

Bạn thân mến, tui chỉ có đam mê trên tay lái qua các cung đường. Ẩm thực với tui đơn giản lắm. Có lẽ vậy mà bài viết của tui mục đích chỉ giới thiệu cung đường. Rất vui khi những thông tin này hữu ích cho bạn.

Cám ơn các bác về thông tin chuyến đi, e nhâm nhe kế hoạch cung Cần giờ - Vũng Tàu - Phan Thiết - Đà Lạt, đang thiếu thông tin về vụ bến đò đi từ cần giờ qua Vũng Tàu xem xong topic này thì đã có đầy đủ thông tin rồi :L:L:L
PS : Chắc do chuyến đi này thời gian có hạn hay sao mà e thấy toàn chạy với chạy mà không thấy thông tin gì về dzụ thưởng thức đặc sản biển bác nhỉ

Em ở ngoài Bắc nếu bác chạy Vũng Tàu giữa tháng 9 này thì cho em đi cùng với cho vui, đang tính ở Vũng Tàu 3 ngày.

-----------------------------------------------------------

Ngày mai em chạy cung này của anh Kongfuson. Cám ơn những thông tin cực kỳ chi tiết của anh :D.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,919
190,265
Latest member
sao_store
Back