What's new

Đi Cần Đước - Cần Giờ - Vũng Tàu - Long Hải - Bình Châu theo kiểu Hai Lúa SG

Đi Cần Đước - Cần Giờ - Vũng Tàu - Long Hải - Bình Châu theo kiểu Hai Lúa SG

Là thành viên "nửa mùa" của nhà ĐTM đã lâu mà chưa có bài viết nào. Thấy cả nhà lên rừng, xuống biển búa xua cũng nôn nao, Hai Lúa cũng đi 1 chuyến.

Miền hạ đối với tui có ý nghĩa sâu sắc nên mọi chuyến đi tui đều đi ngang qua miền hạ. Sở thích của tui là : cầm tay lái từ sáng tới tối. Cung đường yêu thích là đê dọc sông, đường làng đi giữa ruộng lúa, vườn trái cây. Có lẽ vì thế mà mọi chuyến đi của tui đều có qua đò.

Dự tính khởi hành lúc 3h sáng để kịp chuyến đò 6h ở Cần Giờ, nhưng tên ôm ngủ quên :T. Đt hoài ko đc X(. 4h50 hắn gọi lại ú ớ, xin lỗi. Vậy là chỉ còn duy nhất chuyến đò 10h. Có khá nhiều thời gian nhưng vẫn dựng đầu tên ôm dậy hành hạ cho bõ ghét.:))

Chặng 1: SG - Bình Chánh - Phước Lý - Long Khê - Cần Giuộc - Tân Tập - Long Hựu - Vàm Sát - Cần Giờ.

Từ SG vào đê (Hàng Dương) ven sông Ông Lớn rồi ra Nguyễn Văn Linh chạy 1 lèo đến cầu Cần Giuộc. Do trời còn nhá nhem tối nên tui mượn tạm hình của các chuyến đi trước.

Hàng Dương

Quẹo phải vào con đường nhỏ lúc đổ dốc cầu Cần Giuộc

Re: Đi Cần Đước - Cần Giờ - Vũng Tàu - Long Hải - Bình Châu theo kiểu Hai Lúa SG

Chỉ dẫn rõ ràng quá, em đang note lại để cuối tuần đi :">

Re: Đi Cần Đước - Cần Giờ - Vũng Tàu - Long Hải - Bình Châu theo kiểu Hai Lúa SG

1 gợi ý cho các bạn nữa. Bắt đầu từ vòng xoay ngã 4 đừong 3/2 giao với Nguyễn An Ninh chạy ra khỏi TP.Vũng Tàu, theo hứong đừong 3/2 nối dài (thực chất là QL51C). Tới 1 vòng xoay ngã 4 lớn nữa thì rẽ phải vào đường Phước Thắng - cầu Cửa Lấp - Phước Tỉnh - Long Hải - Hồ Tràm. Đừong này ra trực tiếp đừong ven biển luôn. Nếu không biết rõ thì từ VT cứ hỏi ng dân đừong về Phước Tỉnh (họ ko biết cái tên cầu Cửa Lấp đâu). Đứng giữa cầu Cửa Lấp ngắm hoàng hôn rất tuyệt.

Hi anh,

Rất cám ơn về thông tin khá chi tiết của anh.

Mình đang plan theo cung Cần Giờ - Vũng Tàu - La Gi - Bình Thuận, đang thắc mắc về thời gian bắt đầu đi từ Cần Giờ, thấy trên bảng là 6h00, nhưng boibun xuất phát là lúc 6h20. Vậy có phải cùng một bến không?

Thank you!

Hi anh,

Rất cám ơn về thông tin khá chi tiết của anh.

Mình đang plan theo cung Cần Giờ - Vũng Tàu - La Gi - Bình Thuận, đang thắc mắc về thời gian bắt đầu đi từ Cần Giờ, thấy trên bảng là 6h00, nhưng boibun xuất phát là lúc 6h20. Vậy có phải cùng một bến không?

Thank you!

Hình như chỉ có 1 bến đò chính, bến Cần Thạnh. Có 2 chuyến 6h và 10h từ CG sang VT. Trung nên căn giờ đi sớm chút còn có thời gian cho xe lên tàu.
Vé bây giờ là 30k/người, 20k/xe số, bốc xếp bên Cần Giờ 20k, bên Vũng Tàu 30k xe tay ga thì mắc hơn 10k.

Cảm ơn bạn Độc hành đã update thông tin mới.

Đò từ Cần Giờ đi Vũng Tàu chỉ có 1 bến là bến Tắc Suất (còn gọi là Cơ Khí). Đò ghi là 6h và 10h nhưng thực tế sẽ delay khoảng 20p để chờ khách quen. Nếu không thì sẽ khởi hành đúng giờ. Nếu bạn có đc số đt của chủ đò vẫn có thể gọi để họ chờ bạn.

Đò từ Cần Giờ đi Vũng Tàu chỉ có 1 bến là bến Tắc Suất (còn gọi là Cơ Khí). Đò ghi là 6h và 10h nhưng thực tế sẽ delay khoảng 20p để chờ khách quen. Nếu không thì sẽ khởi hành đúng giờ. Nếu bạn có đc số đt của chủ đò vẫn có thể gọi để họ chờ bạn.

Tắc Suất là tên chung bác ui, cái của em đi cách chỗ bác đi xêm xêm cũng cây số chứ chả ít. Nếu ai đi xe buýt từ Bến Thành xuống thì đi bộ tí là tới ngay bến em đi.
Còn bến của bác phải đi xe ôm wa vì xa hơn tí.

Bến em đi thì khi nào nước cạn thì phải đi bên em, còn nước lớn thì đi bên bác, cùng 1 tên nhưng 2 bãi đáp (phía Cần Giờ). Bên iem kêu là bến cầu đen ...

Ps: iem ra kèo mấy đứa bạn là dưới 50k vẫn đưa đc tụi nó đến Vũng Tàu đóa (phiến mãi thêm ly đen đá 6k), đi Tắc Suất thì lại tốn thêm 10k xe ôm thì iem bể kèo òi >.<
Tình hình 3k xe buýt ra bến thành, xuống phà bk đi bộ qua, bắt xe buýt xuống đò (6k hay nhiu đó,lâu òi hem nhớ), nhảy đò 30k wa Vũng Tàu. ^_^

Thêm cái hình cho dễ nhìn nà

Last edited:

Cảm ơn những thông tin chính xác ... từng centimet của Boibun:D. Bến Cầu Đen hình như là bến phụ, dự phòng khi nước cạn. Vậy thì khi mình đi, đâu có biết khi nào nước cạn mà đi bến này. Hôm tớ đi có ghé bến Cầu Đen, người ta chỉ ra bến Tắc Suất. Nên chắc cú nhất là cứ đi bến chính, khi nào nước cạn thì tự người ta ở bến chính sẽ chỉ mình xuống bến phụ. Bên bờ Vũng Tàu bến chính là Bến Đình, bến phụ là Bến Đá (cách khá xa).

Last edited:

Conlele vừa đi bến này cách đây mấy ngày. Cung cấp thông tin:

1. Chắc chắn ngày chỉ có 2 chuyến: 6h sáng và 10h sáng. Chủ tàu còn than ế ẩm, không đủ khách trả tiền dầu!

2. Chuyến 6h sáng: phần lớn đều đi bến Cầu Đen do bến Cơ Khí nước cạn tàu vô không được. Chuyến 10h sáng thì đa phần là đi từ bến Cơ Khí do nước đã lên. Nói chung, bến Cơ Khí là bến chính, rộng rãi hơn bên Cầu Đen. Chỉ khi nào nước cạn mới chạy qua Cầu Đen.

3. Giá cả: 25k/khách + 20k/xe máy số (tay ga chưa hỏi nên kg biết) + 20k bốc xếp đầu Cần Thạnh + 30k bốc xếp đầu Bến Đình (VT).

4. Số điện thoại: Chị CHI - 0933309879 (tàu 10h). Chị này rất vui vẻ và tốt tính, nếu bạn đi trễ 15'-20' thì có thể gọi cho chị ấy chờ tàu.

5. Dành cho bạn nào đi chuyến 6h: phà Bình Khánh từ lúc nổ máy tới bờ bên kia mất 10 phút. Đoạn từ phà BK (phía CG) tới bến Cơ Khí tổng cộng 43km, mình chạy một mình khá nhanh thì mất 40 phút. Vậy nếu ai đi một mình thì nên có mặt tại phà Bình Khánh (chạy 24/24) phía bên Nhà Bè lúc 4h30-5h sáng là chắc ăn không bị trễ tàu.

hic anh kongfuson ơi, em tính đi theo cung đường của anh mà mấy hình anh track die hết rồi, khi nào rảnh anh track lại đc ko anh kungfuson, em muốn đi wá mà chưa dám

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,696
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back