What's new

[Tin tức] Tình hình Tam Giác Mạch - Hà Giang 2012

Đã nhìn thấy 1 số bức ảnh từ Hà Giang có hoa Tam Giác Mạch nở rồi nhưng em vẫn băn khoăn nên up lên 1 topic mới để phuot-er nào đi rồi về cập nhật tình hình hoa nở đến đâu, đã rộ chưa, share ảnh và những nơi hoa đẹp để mọi người tính kế!

Cùng chung tay vì 1 mùa Tam Giác Mạch và những chuyến đi để đời!

Topic có sai phạm gì mong mod chỉnh sửa giúp!

Các bác cho hỏi cuối tuần này liệu còn Tam giác mạch để ngắm không ạ ? nếu còn thì điểm nào ạ ? mình giờ mới thu xếp được .

Mình vừa đi về hôm thứ 3,tình hình là hoa gần tàn hết,còn một ít ruộng hoa trồng muộn thôi ah :)

Đúng hôm thứ 7 (03/11) tớ cũng đi Đồng văn, mèo vạc. Lâu rồi không đi hg, không ngờ gặp đông dân phượt ghê. Nhưng hôm ấy đi xe đông quá nên không tiện dứng lại dọc đường (đưa mấy đc nam trung bộ lên thăm cao nguyên đá). Đoạn đến gần Lũng cú cũng thấy đông ace phượt dừng lại bên thửa ruộng TGM, thấy cả mấy con 4 bánh biển 30, nhưng cũng không nghĩ lại như thế này. Cùng đi với đoàn có mấy đc lãnh đạo của tỉnh Hg, mấy đc đang phấn khởi vì thấy bà con lên thăm CNĐ đông vui, nhưng thế này thì bùn wa nhỉ.

Các bác ơi, tình hình là mai em đi Hà Giang nhưng e còn lăn tăn k biết có nên vác áo bông đi k. Tại thấy trời Hà Nội lạnh rồi, e sợ trên đấy áo bông vẫn lạnh :((. E mới đi lần đầu, mong các bác chỉ giáo cho ạ. Thời tiết trên đấy ntn ạ? Ai vừa đi về trả lời cho e với :p

Các bác ơi, tình hình là mai em đi Hà Giang nhưng e còn lăn tăn k biết có nên vác áo bông đi k. Tại thấy trời Hà Nội lạnh rồi, e sợ trên đấy áo bông vẫn lạnh :((. E mới đi lần đầu, mong các bác chỉ giáo cho ạ. Thời tiết trên đấy ntn ạ? Ai vừa đi về trả lời cho e với :p

Vấn đề là rùa đi bằng gì thôi, đi 4b thì chẳng quan tâm nhiều, nhưng nếu chạy xe máy thì mặc cho ấm nhé, vì Đồng văn có nắng giữa trưa vẫn lạnh Bạn ạ.

Mình " Quê Một Cục " luôn hôm rồi 22/4 đi Nậm Nhũng- Tổng Cọt thấy cánh đồng Hoa đẹp quá xuống chụp đại ! Ko bít có phải Tam Giác Mạch ko?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,927
190,269
Latest member
vesinhcongnghiepq8
Back