What's new

[Tin tức] Tình hình Tam Giác Mạch - Hà Giang 2012

Đã nhìn thấy 1 số bức ảnh từ Hà Giang có hoa Tam Giác Mạch nở rồi nhưng em vẫn băn khoăn nên up lên 1 topic mới để phuot-er nào đi rồi về cập nhật tình hình hoa nở đến đâu, đã rộ chưa, share ảnh và những nơi hoa đẹp để mọi người tính kế!

Cùng chung tay vì 1 mùa Tam Giác Mạch và những chuyến đi để đời!

Topic có sai phạm gì mong mod chỉnh sửa giúp!

Tam Giác Mạch mùa này đã nở..
Cánh đã hồng.. điểm chút tím than.
Nhớ loài hoa.. cứ nở bạt ngàn…
Giữa đất trời.. núi rừng.. Đông Bắc..

P/s: Tặng các bạn.. những người đã góp ý cho tôi.. về những điều.. đáng quý về chuyến đi của mình.. :X
Hoa tam giác mạch rất đẹp...mình mới vê tới hà nội đem qua sau khi chạy hành trinh 270km tư na hang tuyên quang về..,mình mới đọc cái bài của cái ng nan j ten viêt tren báo đó,.,theo mình nghĩ thì yếu thi đừng ra gió nhé,đoàn mình đi cũng có bạn trong nam ra,cung thuê xe va đi thôi ,zay ma bạn ấy vân an toàn về nha,cũng cận lòi ra đây ..,nhom minh di cung có mấy xế yếu,cũng chạy đem nữa ma đau có như thế.bạn dừng lây bản thân mình ra mà nói với mấy tay nhà báo zay chả đáng mặt nam nhi tẹo nào...ng như bạn cũng chả có cái tư liệu j mà làm phim đâu...theo mình thây cung đuong Hà giang nó có thể khó va nguy hiểm vơi may xế mới như bạn thôi...còn bạn đâu cần phải khoe cái bài j của trường do bạn sáng tác lên báo làm j..,muôn nổi tiếng lắm chăng ??? Chia buôn cùng ngươi bạn xâu sô đã ko tận hưởng dc cái dẹp nhe ^^

Thực tình là mình không ngờ năm nay Tam giác mạch lại hot kinh khủng như vậy, năm ngoái còn rất nhiều người không biết TGM là gì. Những điều đáng buồn thì mọi người cũng đã nói nhiều quá rồi nên cũng không muốn nói lại. Mình chỉ lo cứ tình hình như thế này thì năm sau sẽ không còn những cánh đồng Tam giác mạch để ngắm nữa.
Một số bạn có nói là khi muốn vào chụp hoa bị mất tiền thì không thích và không muốn chụp nữa nhưng mình nghĩ khác, người nông dân đã trồng ra loài hoa đó cho chúng ta ngắm và chụp thì họ cũng xứng đáng được hưởng điều đó, hơn nữa những thiệt hại do dân phượt gây ra cho những vườn hoa thì người nông dân phải gánh chịu hoàn toàn. Một chút tiền để bù đắp chi phí cho họ thì đâu có đáng gì. Chỉ có các dịch vụ xe khách, khách sạn, hàng ăn là hưởng lợi trong khi những người tạo ra cái đẹp làm chúng ta muốn đến với HG lại chịu nhiều thiệt thòi.
Chỉ mong Hà Giang sẽ đưa TGM trở thành chiến lược du lịch để nhân rộng những cánh đồng hoa này, có thu phí cũng tốt bà con sẽ có động lực trồng nhiều hơn. Giống như những cánh đồng hoa cải La Bình bên Trung Quốc họ thu hút hàng triệu du khách từ khắp nơi trên thế giới mà tất cả vẫn được giữ gìn rất tốt.
Nói hơi nhiều các bạn bỏ qua nhé, xin tặng các bạn 1 số ảnh tam giác mạch mình đi hồi đầu tháng 10

Con đường tình yêu

bạt ngàn những triền đồi

Sức hút của những cánh đồng màu tím

Nói hơi nhiều các bạn bỏ qua nhé, xin tặng các bạn 1 số ảnh tam giác mạch mình đi hồi đầu tháng 10

Con đường tình yêu

bạt ngàn những triền đồi

Sức hút của những cánh đồng màu tím

Đẹp quá , Bạn chụp ở những điểm nào vậy Bạn? Mình định cuối tuần này đi không biết còn kịp ngắm hoa không ?

Hà Giang khoảng 16 tháng 1 tây có đi được ko mấy bác? và đi xe đò từ Hà Nội thì có lên được Đồng Văn, Lũng Cú ko mấy bác? Bà xã mình muốn đi.... cám ơn

Hà giang mùa nào đi chẳng đẹp hả bác. Dạo này đang mùa tam giác mạch người người đi xem hoa, nhưng với em em còn thích mùa đông hơn. Mùa đấy cao nguyên lạnh buốt, có lẽ vì vậy mà phiên chợ như vui hơn, đồng văn như gần gũi hơn.
Đi xe khách đơn giản thôi bác ạ. Nhưng chỉ đi được lên thị trấn đồng văn chứ ko lên được cột cờ.
Bác bắt xe đêm lên hg, sẽ có xe tiếp đi đồng văn. Đến đồng văn thì thuê xe ôm đi lũng cú bác ạ. Xe đi đồng văn bây giờ tương đối nhiêu!

Mọi người ơi, đừng cãi nhau nữa mà. Mục đích của topic này đâu phải vậy. E sắp đi Hà Giang tuần sau. Ai vừa đi về rồi kể tình hình Tam Giác Mạch đi ạ. Mấy bạn em k đi nữa vì nó bảo sau đợt bão hoa mất hết sạch. Nghe mà buồn quá, tình hình ntn rồi hả các bác :((
Hoa vẫn đẹp đo bạn...mình mới vê hôm thư 3...theo tinh hinh thì từ giờ tới độ cuối gần cuối tháng vẫn còn đó ...:) ma đi hà giang ko hẳn la chỉ hoa tam giác mạch đâu...ở đó co nhieu cái đẹp lắm...cái đẹp nằm ở xung quanh chúng ta đó :))

Trên đường từ dinh nhà Vương về Đồng Văn, cách khoảng 5km nữa là về đến ĐV thì phải, bên tay trái có hoa tam giác mạch đấy, nhưng phải để ý kỹ mới thấy được vì ở dưới đường chỉ thấy một ít hoa chồi lên thôi :D hoa nằm giữa rừng ^^

Háo hức đến HG vì những cánh đồng ửng hồng mùa Tam giác mạch. Hà Giang đâu chỉ có TMG, HG có những con đường, nhưng đồi thông, những triền núi lấp ló một màu xanh nhỏ bé, những dãy núi đá tai mèo một màu xám ngắt, những cuộc sống còn đơn giản, với những phiên chợ đơn sơ.
Lần thứ 2 trở lại HG để đc ngắm loài hoa mang tên Tam giác mạch. Nhưng khi đứng sững trước những bạt hoa được xẻ những lối vào rộng lớn bởi những dấu chân người cảm thấy đau lòng thật sự.

Các bài viết về chuyện phá hoại hoa tam giác mạch, trèo lên cột mốc Hà Giang, tổ chức đoàn thiếu an toàn trong topic này được tách sang đây: Câu chuyện ý thức khi đi Hà Giang.

Các góp ý về vấn đề này xin sang topic mới, để topic này về đúng ý nghĩa của nó là thông tin về hoa Tam giác mạch năm 2012.

Một số bài thông tin về hoa bị tàn phá thì vẫn để tại đây.

Tớ vừa từ HG về tới nhà, Tam giác Mạch còn rất nhiều, nhất là trong Phố Là (Vào Phố Là nên qua Xã xin phép hoặc báo cáo vài lời thì CA xã mới cho đi tiếp). Ruộng TGM trên đường từ Nhà Vương đi Lũng Cú chỗ cây thông đã già, nhưng ruộng bên phải đường thì đẹp nhưng phải chi 50k cho chủ ruộng mới được chụp ảnh.
Xin bá cáo 2 tấm lên đây.

[/IMG]

[/IMG]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,927
190,268
Latest member
NutGarden
Back