What's new

[Tin tức] Tình hình cải trắng.. hoa mận Mộc Châu 2013

Hết tháng 10 Hà Giang - chúng ta lại mở ra 1 cung đường mới.. cung đường tháng 11 - 12 cho Mộc Châu với ngập tràn cải trắng.. Tháng 1-2 với mận trắng nở rộ những thôn làng. Mộc châu luôn đẹp, những có lẽ tới mùa hoa.. mộc châu lại hút lòng người hơn nữa.
Khi cái lạnh mùa Đông kéo về.. Mộc Châu chìm trong sương trắng, những cung đèo lúc ẩn.. lúc hiện.. những bản làng với ngập tràn hoa trong sương sáng mờ mờ.. Mộc Châu không có cái gì rõ rệt.. khi nào cũng mờ ảo.. nhưng nó lại đẹp hút lòng người. Lập cái topic cho năm 2013 để anh em ai đi về.. có thể update tình hình hoa cải - hoa mận cho anh em đi sau còn lập cung.. săn ảnh.
Ai có ảnh post lên nhờ đề giùm ngày tháng.. nơi chụp ảnh để bà con còn biết mà phi lên nha..
Mở hàng update tình hình cải trắng Mộc Châu chụp ngày 10/11/2013 tại rừng thông bản Áng.

Mùng 1 tết chúc các bạn năm ms vui vẻ , h.phúc ... và nhất là đi được nhiều và an toàn trên mọi cung đg =)) . Bác nào cho em xin cái thông tin update ms nhất về tình hình hoa ở Mộc Châu đi , vài hôm nữa đang định mò lên :)

Mình đang định sáng mùng 3 đi. hiện mới có 1 xe + 1 xế :) chạy mùng 3 về mùng 4 hoặc 5 tùy tình hình vì mùng 6 lại đi làm. bạn nào đồng hành đc, alo nhé. 09.456.9.5354- mình sn 82. (beer)

Tình hình tin vui điểm nhanh:

Quán 64,70 đã mở từ hôm nay, nên việc ăn uống sẽ đỡ vất hơn những ngày qua

Hoa Mận , Mơ đã nở rất nhiều. Mơ thì nhiều ở Bản Áng, Mận thì vô số kể , đặc biệt mấy thung lũng trên đường vào Tân Lập.

Pa Phách đã đỡ, nhưng cải vẫn còn nhiều cả nhà nhé.

Buồn: Chè mới cắt lá nên xấu thảm hại, chỉ còn mầu xám xám là nhiều. một vài nơi chưa cắt thì còn xanh chứ ko thì chỉ làm bật nên màu trắng của mận thôi.

Up ảnh ko chuyên. bà con ghé tạm xem fb mình nhé
https://m.facebook.com/jun.nguyen.988/albums/581976708562170/?ref=bookmark

Chúc bà con luôn mạnh khỏe, một năm mới ổn định dù phượt nhiều tiền vẫn cao hơn năm ngoái nhé ;)

tầm 23 mình mới xếp lịch để lên Mộc Châu được, không biết lúc đó còn nhiều hoa đào - mơ - mận không nhỉ :(

Nhẫn Long là một game online thuộc thể loại nhiều đề giỏi ma ảo được phát triển vày đánh ty Sigware. Trò nhởi được sử dụng những kỹ trần thuật tiên tiến, dung hợp giàu nguyên tố gameplay tai facebok thích tự 3 thể loại ACT, AVG và RPG. Người nhởi sẽ đặt nép gặp những thử thách điệu đố đặc bày mức loại thể AVG, phạt triển nhân vật tai game avatar mực thể loại RPG và 1 kia chế đấu tranh đem tính toán hành động mực loại thể ACT.

Còn nhiều, yên tâm nhé :)

Mình mới đi ngày 5/2 vừa rồi -> đào đã lên lộc xanh rì, loa lơ thơ; mai mơ theo bà con nói là đã tàn; mận là còn nhiều và rực rỡ nhất nhưng cũng đã đến độ rực rỡ nhất rồi, lác đác đã kết quả; cải trắng còn nhiều ruộng to nhưng cũng đến độ cực tưng bừng và ruộng nằm rải rác -> không hiểu thêm 15 ngày nữa với thời tiết nóng + mưa ẩm thế này thì còn nhiều hoa thế nào đc nhỉ?!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,927
190,269
Latest member
vesinhcongnghiepq8
Back