What's new

Thông tin du lịch Singapore (Phần 1)

Status
Not open for further replies.
Trong sân bay Changi có 1 chỗ gọi là Lugguge Store, nơi đó, bạn có thể gửi hành lý của bạn với giá từ S$15/ lugguage thì phải, mình không nhớ rõ giá đâu. Nhưng nó ở departure hall trong Terminer 2 ấy, nếu không biết, cứ hỏi bên Information Service là người ta hướng dẫn cho. Còn nếu ngại, cứ ngước lên nhìn biển chỉ dẫn là OK.

Gửi xong hành lý rồi, bạn ra MRT ở Terminal 2 hoặc 3, mua 1 vé đi thẳng tới Bugis Junction. Ở đó, cái gì cũng có. Nếu không đói, đi thẳng ra Clarke Quay MRT ngắm khu thương cảng đầu tiên của Singapore do người Trung Quốc quản lý, hiện giờ khu này vẫn chủ yếu là người Hoa sống và ngắm khách sạn 5 sao đầu tiên của Singapore: Furllerton, hoặc bắt City Hall MRT, rồi đi bộ qua Merlion park mà ngắm cảnh Esplanedis Theather và biển. Đẹp tuyệt đó bạn. Con Merlion ở Merlion park giờ đó thì hình như là chưa nhả nước đâu, tuy nhiên, hên xui bạn ạ.

em tưởng MRT nó chỉ hoạt động từ 5h đến 24h thôi chứ:(

em tưởng MRT nó chỉ hoạt động từ 5h đến 24h thôi chứ:(

Cám ơn datsx nhé. Đúng là MRT chỉ hoạt động từ 6h- cho đến 23h hoặc muộn hơn tùy thuộc vào ga đến, nhưng muộn nhất là 24.00

Cả bus nữa, bus145 cũng hoạt động từ 5.30AM cho tới 24.00.

Nhưng bạn có thể hỏi chỗ information về mấy shuttle bus xem? Còn taxi thì hơi mắc một chút vì taxi sau 23h thì bị charge thêm S$10 thì phải, mình không nhớ rõ về giá lắm.

tình hình là em đi Singapore-Malaysia cuối tháng này, trong tờ "thông tin cần biết", có ghi là "hàng hóa sẽ được định giá bởi hải quan Việt Nam chứ không phải dựa trên hóa đơn mua hàng", em định mua một DSLR camera bên Singapore. Các bác cho em hỏi mang về Việt Nam sẽ bị đánh thuế chứ ah? (cũng trong tờ thông tin đó, cho một ví dụ là camera 300USD, sau thuế của hải quan sẽ lên 450USD). Em mong nhận trả lời sớm.

tình hình là em đi Singapore-Malaysia cuối tháng này, trong tờ "thông tin cần biết", có ghi là "hàng hóa sẽ được định giá bởi hải quan Việt Nam chứ không phải dựa trên hóa đơn mua hàng", em định mua một DSLR camera bên Singapore. Các bác cho em hỏi mang về Việt Nam sẽ bị đánh thuế chứ ah? (cũng trong tờ thông tin đó, cho một ví dụ là camera 300USD, sau thuế của hải quan sẽ lên 450USD). Em mong nhận trả lời sớm.

Dạ nếu chỉ mang 01 cái về thì bác sẽ khôgn bị đánh thuế đâu ạ. Tuy nhiên em ko nhớ ở Singapore có dịch vụ hoàn thuế ở SB như các nước khác ko, nếu có bác còn đc hoàn thuế nữa

Khi về VN cũng ko phải đóng thuế vì không thuộc hàng custom trốn thuế, chỉ là hàng xách tay mua tiêu dùng. Nếu bác bóc tem dùng ở Sing rồi thì chẳng ai khám xét làm gì

Bác nào hay shopping chắc rành hơn tui

Cho em hỏi đi Sing

Em định qua Sing ba lô cái, nhưng có 1 vài vấn đề em băn khoăn, mong các bác giúp đỡ:

1. Sing có đòi Visa không, và làm thủ tục như thế nào, mất khoảng bao lâu?

2. Trước em có nghe nói thằng Sing đòi phải có 1 số tiền nhất định (hình như 1000USD nó mới cho nhập cảnh), không biết thực hư ra sao?

3. Thuê phòng ở Sing có đắt không?

Mong các bác giúp đỡ. Thanks các bác.

Em định qua Sing ba lô cái, nhưng có 1 vài vấn đề em băn khoăn, mong các bác giúp đỡ:

1. Sing có đòi Visa không, và làm thủ tục như thế nào, mất khoảng bao lâu?

2. Trước em có nghe nói thằng Sing đòi phải có 1 số tiền nhất định (hình như 1000USD nó mới cho nhập cảnh), không biết thực hư ra sao?

3. Thuê phòng ở Sing có đắt không?

Mong các bác giúp đỡ. Thanks các bác.

1/ Nếu bạn có quốc tịch VN và đi dạng du lịch thì không cần visa
2/ không có chuyện đó
3/ Nếu thuê khách sạn (kể cả khách sạn nhỏ) theo mình thấy thì là đắt.

3/ Nếu thuê khách sạn (kể cả khách sạn nhỏ) theo mình thấy thì là đắt.

Vậy có cách nào qua đêm rẻ nhất không anh :D Mà các bác cho em hỏi ngoài vé máy bay thì tiêu xài ở Sing có tốn kém nhiều không ạ (tiết kiệm)?

Dạ nếu chỉ mang 01 cái về thì bác sẽ khôgn bị đánh thuế đâu ạ. Tuy nhiên em ko nhớ ở Singapore có dịch vụ hoàn thuế ở SB như các nước khác ko, nếu có bác còn đc hoàn thuế nữa

Khi về VN cũng ko phải đóng thuế vì không thuộc hàng custom trốn thuế, chỉ là hàng xách tay mua tiêu dùng. Nếu bác bóc tem dùng ở Sing rồi thì chẳng ai khám xét làm gì

Bác nào hay shopping chắc rành hơn tui

Phải lấy cái form hoàn thuế GST ngay trong chỗ bán hàng rồi ra sân bay làm thủ tục hoàn thuế. Nếu đã mua máy thì bạn mua luôn cái túi LowePro rồi bỏ máy vào túi, mang theo người là OK.

Vậy có cách nào qua đêm rẻ nhất không anh :D Mà các bác cho em hỏi ngoài vé máy bay thì tiêu xài ở Sing có tốn kém nhiều không ạ (tiết kiệm)?

Qua đêm rẻ nhất là kiếm nhà bạn mà ở :)). Nói chứ bạn có thể tìm KTX sinh viên (của tư nhân) mà ở. Muốn chắc ăn hơn thì vào đây: http://www.hostelworld.com
Mua sắm thì phải trả giá chẳng khác gì ở VN, tất nhiên là tùy chỗ. Nếu chi tiêu ở mức độ "ăn để sống" thì cũng như ở SG hay HN thôi. Còn ăn chơi thì mình không có ý kiến, nhưng ở đấy thì 5 đồng một cốc bia...

Last edited by a moderator:
cho hỏi, e với một người bạn định đi Sing nhưng tụi em không biết liệu đem bao nhiêu $ là đủ dùng ạ??? tụi em đang còn là sinh viên, hehe! e thắc mắc khoản đó nhất, sợ đem không đủ dùng, mục đích của 2 đứa là đi để hiểu biết chứ không chú trọng việc mua sắm ạ! mong mọi người góp ý cho ạ! thanks!

theo dô Sing thi khoảng 80-100 đô 1 ngày là thoải con gà mái

cho ngu 40, xe co di lai 10-20, thuc an 20-25, linh tinh (ve tham quan, etc) phan con lai

singapore bé tẹo đi 2 ngày là max

cho e hỏi ksạn 40$ là ở chỗ nào vậy ạ! có thể cho địa chỉ hay web được không ạ?? một phòng được phép ở 2 người chứ hay là tính đầu người vậy?? sợ qua đó người ta tính khác thì khổ! hì hì thanks mọi người nge! :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,880
190,243
Latest member
nflhawaiianshirt
Back