What's new

[Đã chốt đoàn] Tây Bắc Mùa Xuân 6 ->11/2/2011

Status
Not open for further replies.
" Đường lên Tây Bắc quanh co, tiếng chim rừng đây đó. Đằng xa tiếng hát đồng xanh, lúa reo trên đồi cao ".....
Bài hát Đường lên Tây Bắc của nhạc sĩ Văn An như thôi thúc lòng ta mỗi độ xuân về, đàn chim phượt lại râm ran gào thét kéo nhau lên những cung đường hiểm trở trên miền tây bắc để tận hưởng cái không gian núi rừng len lỏi trong từng ngọn cây ngọn cỏ…
1/ Hành trình của chúng mình là 6 ngày: Hà Nội -> Mộc Châu -> Sơn La -> Điện Biên -> Lai Châu -> Ô Quý Hồ -> SaPa -> Bắc Hà -> Xí Mần -> Hoàng Su Phì -> Hà Nội
2/ Thời gian: Khởi hành 6g30 Chủ Nhật 6/2/2011 (mùng 4 Tết) -> Hà Nội Thứ Sáu 11/2/2011 (mùng 9 Tết)
3/ Quan điểm: đi chơi Tết nên chỗ nào đẹp dừng lâu hơn, không thì đi tiếp, nên sẽ không fix số km cố định cho 1 ngày, nhưng trung bình khoảng 150km->200km/ngày là tối đa
4/ Phương tiện: xe máy (xe số)
5/ Chi phí : khoảng 1,5 triệu/mem, xăng xe đổ chung theo đoàn.
6/ Tìm xế cứng đi cùng ( Khoảng 7x và 8x đời đầu ), hiện giờ nhóm mình đã có Leader 2 xế và 3 ôm, đi vài xe là ok chứ đông quá sợ tết khó kiếm chỗ ăn ngủ. Alo chị Chuê : 0909460982 / YM: rosethorns69

Last edited by a moderator:
Chep. cheppppp..... muộn rồi!!!
Vừa vớ được cung đường đẹp thì lại muộn,
Tớ là xế, đít cuối của đầu bảy, đã chạy 1 số cung rồi.
Cho tớ vớt vát, thấp thỏm 1 vị trí dự bị nhé, (hi vọng Tết này ko phải ở nhà để ngóng tin trên phượt).Thanks!

Ai bảo đằng ấy không ra OFF với cả nhà, nhà tớ chuyên OFF có 1 lần thôi, nhất lại vào dịp gần Tết thế này thì time là quý hiếm. Toàn các xế đi rồi nên cũng không cần OFF nhiều làm gì. Cứ đến hẹn là có mặt tại điểm khởi hành.

@all mem đã có tên trên: Chuê tớ sẽ post 1 số đồ dùng cá nhân để giữ ấm, mọi người tự chuẩn bị. Các xế nhà ta sớm kiểm tra xe cộ, thay dầu, kiểm tra má phanh, lắp gương cho xe, giấy tờ xe đầy đủ, giấy tờ cá nhân đầy đủ, bảo hiểm xe. Mũ bảo hiểm thì nên dùng loại cả đầu (cho cả xế và ôm) vì trời lạnh đi xa dùng loại này ấm lắm và lại an toàn nữa.

Chep. cheppppp..... muộn rồi!!!
Vừa vớ được cung đường đẹp thì lại muộn,
Tớ là xế, đít cuối của đầu bảy, đã chạy 1 số cung rồi.
Cho tớ vớt vát, thấp thỏm 1 vị trí dự bị nhé, (hi vọng Tết này ko phải ở nhà để ngóng tin trên phượt).Thanks!

tối hôm qua bọn anh mới off và đã chốt xe nhưng nếu bạn muốn tham gia thì chắc cũng k vấn đề có gì bạn cứ gọi cho chị Chuê

Hik,m chậm chân rồi.
Các pác xem xét tình hình lại rồi cho m join đoàn với.
M là dân 8x khúc giữa,xin 1 chân làm ôm
;))

Sorry các bạn đăng ký muộn, nhà mình đã chốt đoàn rồi nhé. Các bạn có thể tìm trên phượt các nhóm khác để cùng join và đi chơi Tết vui vẻ nhé.

Nhà mình lần này đi có thêm một số mem mới, nhưng đều là các mem ham chơi cả, trước lạ sau quen, mà sao Chuê tớ cũng duyên với phía nam lắm cơ, gần như lần nào đoàn đi cũng có mem SG ra đi cùng. :x

Last edited:
mình và anh bạn học phượt từ SG ra. Mùng 1 có mặt ở HN rồi! Mùng hai lên đường đi bạn ơi!

tối hôm qua bọn anh mới off và đã chốt xe nhưng nếu bạn muốn tham gia thì chắc cũng k vấn đề có gì bạn cứ gọi cho chị Chuê
Gọi rùi mà đâu dc đâu :( vớt vát 2 suất nữa nhỉ :D a Dũng cg chui vào đây à :D

Sorry các bạn đăng ký muộn, nhà mình đã chốt đoàn rồi nhé. Các bạn có thể tìm trên phượt các nhóm khác để cùng join và đi chơi Tết vui vẻ nhé.

Nhà mình lần này đi có thêm một số mem mới, nhưng đều là các mem ham chơi cả, trước lạ sau quen, mà sao Chuê tớ cũng duyên với phía nam lắm cơ, gần như lần nào đoàn đi cũng có mem SG ra đi cùng. :x
Vừa thấy bạn datvn cho tia hi vọng nh lai bị dập tắt ngay
https://www.phuot.vn/threads/13472-Gà-8-3-Những-Kế-Hoạch-Chinh-Phục-Chữ-S/page50
Thực ra tớ ở nhà Gà, cũng có kế hoạch rồi nhưng năm nay nhà Gà ko ai đii sớm dc, cũng buồn, đành ở nhà lên phượt ngóng vậy.
Chúc đoàn đi vui vẻ và thành công !!!

Tình hình OFF ẹp hôm này rất ổn, nhà đã chốt đoàn 8 xe:
Xế:
1. mr. Chuoiviet - Phong8x
2. mr.Tuấn - 6x
3. mr. Đạt - 7x
4. mr. Kim - 8x
5. mr. Nam Anh 7x
6. mr. Quân 8x
7. mr. Tuấn 8x
8. mr. Hùng 7x SG
9. mr. Thăng 2404 (độc hành xế heo tên lửa)

Ôm:
1. Ca Giao 8x SG
2. Amelie 8x (Pháp)
3. Thúy Nga 8x SG
4. Pucca Dương 8x SG
5. Huỳnh Hương 7x SG
6. Việt Hà 8x SG
7. Ngọc Linh 8x
8. Chuê tớ 7x

Đoàn mình nhìu xi ghếnh quá :D

Em mặc 1 bộ thun sát người (mua ở Lê Thánh Tôn, 100k)--> áo len tay dài-->áo len tay ngắn-->áo phao + khẩu trang, khăn choàng, bao tay bao chân, nón, áo mưa
Không biết như vậy có đủ chưa ah? Em nghe theo lời khuyên của chị chủ cửa hàng, chị ấy cũng người HN đó ah.
Em chỉ mang 2 bộ như thế thôi, vì nghe nói mình sẽ không có tắm, hạn chế mang đồ linh tinh nặng xe. Nếu các anh chị thấy thiếu gì thì nhắc để em bổ sung nhá. Ai ở sg rảnh rỗi đi shoping với em hok? Mua it quà cho mấy người ngoài bắc. SDT của em 0907 58 58 83

Em mặc 1 bộ thun sát người (mua ở Lê Thánh Tôn, 100k)--> áo len tay dài-->áo len tay ngắn-->áo phao + khẩu trang, khăn choàng, bao tay bao chân, nón, áo mưa
Không biết như vậy có đủ chưa ah? Em nghe theo lời khuyên của chị chủ cửa hàng, chị ấy cũng người HN đó ah.
Em chỉ mang 2 bộ như thế thôi, vì nghe nói mình sẽ không có tắm, hạn chế mang đồ linh tinh nặng xe. Nếu các anh chị thấy thiếu gì thì nhắc để em bổ sung nhá. Ai ở sg rảnh rỗi đi shoping với em hok? Mua it quà cho mấy người ngoài bắc. SDT của em 0907 58 58 83
quần áo cứ mang nhiều đi ,không sao đâu,chủ yếu cho được vào balo hay không thôi.hy vọng gần ngày đi thời tiết ấm áp lên 1 chút là đẹp.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,919
190,265
Latest member
sao_store
Back