What's new

[Đã chốt đoàn] Tây Bắc Mùa Xuân 6 ->11/2/2011

Status
Not open for further replies.
" Đường lên Tây Bắc quanh co, tiếng chim rừng đây đó. Đằng xa tiếng hát đồng xanh, lúa reo trên đồi cao ".....
Bài hát Đường lên Tây Bắc của nhạc sĩ Văn An như thôi thúc lòng ta mỗi độ xuân về, đàn chim phượt lại râm ran gào thét kéo nhau lên những cung đường hiểm trở trên miền tây bắc để tận hưởng cái không gian núi rừng len lỏi trong từng ngọn cây ngọn cỏ…
1/ Hành trình của chúng mình là 6 ngày: Hà Nội -> Mộc Châu -> Sơn La -> Điện Biên -> Lai Châu -> Ô Quý Hồ -> SaPa -> Bắc Hà -> Xí Mần -> Hoàng Su Phì -> Hà Nội
2/ Thời gian: Khởi hành 6g30 Chủ Nhật 6/2/2011 (mùng 4 Tết) -> Hà Nội Thứ Sáu 11/2/2011 (mùng 9 Tết)
3/ Quan điểm: đi chơi Tết nên chỗ nào đẹp dừng lâu hơn, không thì đi tiếp, nên sẽ không fix số km cố định cho 1 ngày, nhưng trung bình khoảng 150km->200km/ngày là tối đa
4/ Phương tiện: xe máy (xe số)
5/ Chi phí : khoảng 1,5 triệu/mem, xăng xe đổ chung theo đoàn.
6/ Tìm xế cứng đi cùng ( Khoảng 7x và 8x đời đầu ), hiện giờ nhóm mình đã có Leader 2 xế và 3 ôm, đi vài xe là ok chứ đông quá sợ tết khó kiếm chỗ ăn ngủ. Alo chị Chuê : 0909460982 / YM: rosethorns69

Last edited by a moderator:
ko biết ai nghĩ ra cái trò trúng số độc đắc này nhỉ :))

@ Ca Giao: đơn giản thôi, chị sẽ làm giấy ghi tên để bốc thăm, Giao ở SG nên Chuối sẽ bốc thay, (trong giấy bốc thăm chị chỉ ghi mỗi tên Giao thôi nhé, nên Chuối có bốc thăm đến 6 lần cũng sẽ chỉ có tên Giao mà thôi :)) đồng ý nhá em

Mọi người cho em hỏi có còn slot nào ko? Em dân 8x cũng muốn join vụ này. Nếu được thì em cũng đi off ẹp chuẩn bị khám phá Tây Bắc.

Hôm nay chị Chuê off chốt danh sách xế ôm, em vào đăng kí một cái cho hợp lệ. Không biết chị bố trí được người làm xế cho em chưa hả chị? Khuya mùng 3 tết em bay, ra đến HN là 2h30 sáng. Em ở sg nên không off được cùng mọi người, sẽ chuyển tiền cho chị trong hôm nay. Ai có khiếu thẩm mỹ mua dùm em 2 cái khăn choàng cổ, một cái sọc caro to và một cái màu gì cũng được, mua thêm dùm em 2 cái bao tay trốn rét luôn nhá. Ra đến đó em thanh toán lai. Tình hình là ở sg tìm mua những thứ ấy hơi khó. Em chưa đi mùa đông bao giờ nên các anh chị tư vấn cho em cần mang những gì theo để giữ ấm nha. Cảm ơn cả nhà.

Tình hình OFF ẹp hôm này rất ổn, nhà đã chốt đoàn 8 xe:
Xế:
1. mr. Chuoiviet - Phong8x
2. mr.Tuấn - 6x
3. mr. Đạt - 7x
4. mr. Kim - 8x
5. mr. Nam Anh 7x
6. mr. Quân 8x
7. mr. Tuấn 8x
8. mr. Hùng 7x SG
9. mr. Thăng 2404 (độc hành xế heo tên lửa)

Ôm:
1. Ca Giao 8x SG
2. Amelie 8x (Pháp)
3. Thúy Nga 8x SG
4. Pucca Dương 8x SG
5. Huỳnh Hương 7x SG
6. Việt Hà 8x SG
7. Ngọc Linh 8x
8. Chuê tớ 7x

Last edited:
Tình hình OFF ẹp hôm này rất ổn, nhà đã chốt đoàn 8 xe:
Chep. cheppppp..... muộn rồi!!!
Vừa vớ được cung đường đẹp thì lại muộn,
Tớ là xế, đít cuối của đầu bảy, đã chạy 1 số cung rồi.
Cho tớ vớt vát, thấp thỏm 1 vị trí dự bị nhé, (hi vọng Tết này ko phải ở nhà để ngóng tin trên phượt).Thanks!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,919
190,265
Latest member
sao_store
Back