What's new

[Chia sẻ] Phan Thiết - Mũi Kê Gà

Mũi Kê Gà nằm ở Huyện Hàm Thuận Nam, tỉnh Bình Thuận. Nếu đi từ QL1 thì đến cây số 43?, ngay chợ Hàm Minh rẽ phải đi khoảng 20km thì tới biển. Rẽ phải ngược lại hướng SG khoảng 10 km thì đến Mũi Kê Gà. Cũng có thể đi đường qua Thị xã La Gi nhưng đường hơi khó đi chút.

picture.php

Tôi sẽ đem theo với tôi những gì đây? (P.D)

Bác đem theo Và.....2009! đi bác :)
BTW, ở đó nhiều chim nhưng rất khó chụp. Có lẽ vì ống của mình còi quá nên chụp không rõ. Hay chụp chim cần kỹ năng nào khác hả bác? Em hỏi thật đấy, bác hỏi lại các bác bên hội chim rồi cho anh em biết với nhé.

@Vntuyen: cứ ngắm rồi chụp thôi bác!:) (đùa chứ để chụp cho ra chụp cũng nhiêu khê lắm bác à! em cũng trình còi, để hỏi lại rồi báo cáo sau)
@Barandom: Em chụp từ đỉnh hải đăng Kê Gà hướng về núi Tà Cú (694m).

Em là em thấy lãnh đạo vntuyen chụp hình lên tay lắm đấy.
haizz...bao giờ mình mới bon chen được nghệ thuật này ta?

Muốn lên tay thì phải chịu khó mỏi chân =))
@Bác Minh: ngoài chụp chim em cũng thích những cái khác ở ... trên trời như diều, máy bay, dù lượn, khinh khí cầu, pháo hoa, trăng sao, mây, mặt trời,...nói chung là khó vì những đối tượng này vừa xa vừa chuyển động nhanh, hoặc quá tối, quá sáng. :))

Mình có thắc mắc 1 tí là việc đi thuyền thúng ra hải đăng Kê Gà bị cấm, và cầu thang lên hải đăng thì bị mục nát, bây giờ họ trùng tu và cho phép tham quan phải ko các bác ?
p/s: mình đi Kê Gà cách đây 1 năm.

Mình có thắc mắc 1 tí là việc đi thuyền thúng ra hải đăng Kê Gà bị cấm, và cầu thang lên hải đăng thì bị mục nát, bây giờ họ trùng tu và cho phép tham quan phải ko các bác ?
p/s: mình đi Kê Gà cách đây 1 năm.

Mình có thấy ai cấm đâu? Cứ đi ra đó, ngư dân rất nhiều, đưa bạn ra còn khỏe hơn đi bắt cá. Cầu thang trong Hải Đăng hả? Mình chụp rồi đó. Có vài tấm thay bằng ván gỗ, còn lại vẫn bằng sắt, còn tốt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,884
190,246
Latest member
Rubyfruits
Back