What's new

Khâu Vai - Hà Giang - Lang thang đêm chợ tình

Dear các pác!!!

Vậy là topic của chúng ta trên "Tìm bạn đồng hành" đã hoàn thành nhiệm vụ. Giờ đây chúng ta vào đây để chia sẻ những xúc cảm, hình ảnh sau 6 ngày lang thang Hà Giang nhé (mà có phải chỉ riêng Hà Giang thôi đâu, còn cả Tuyên Quang, Cao Bằng, Phú Thọ ... nữa chứ).
Cảm ơn cả nhà về chuyến đi...(beer) (beer) (beer)

nụ cười chiến thắng khi đã vượt qua chính mình để đến với tự do

và người quan trọng nhất đoàn góp phần lớn công sức để chuyến đi được thành công - gửi lời cảm ơn thay các bạn khác

có 1 điều em tý quên các bác à là lá la ..........a a a Anh em dân tộc cũng bán ....... chim các bác à
đây này mà còn thi chim hẳn hoi

Last edited:
cảm nhận của Vy

Chào cả nhà,

Trước tiên, rất cảm ơn oliver là người rất nhiệt tình và là người chu đáo chăm sóc cho cả đoàn

Everybody khỏe chứ ạ mà lại còn đòi đi tiếp HG? Riêng mình, HẬU Khau Vai Lang Thang thì bị bệnh cảm, sổ mũi, ho và viêm họng

Trong khi chổ tài viết PHÓNG SỰ NA HANG KINH HOÀNG, thì ngồi mail hỏi thăm mọi người :)

Trong các ÔM, chắc mình là Ôm may mắn được đi chung với Leader hehehe, qua từng địa danh, mình đều được leader thuyết minh va giới thiệu đặc sản, đặc điểm của từng địa danh, vùng nhưng nhiều quá và mải mê ngắm cảnh lên Mình không nhớ nổi, lúc đó cũng không có giấy viết để ghi vô, đường xa quá lên tối về hotel là mình không tài nào nhớ nổi, có lẽ những ý nghĩ đã rơi qua từng đèo từng con dốc dựng đứng hoặc độ dốc 100 hoặc đọng lại tại những ngôi nhà tường trình mái ngói âm dương. Hy vọng anh Leader không bắt lỗi. Đi với anh leader Thích nhất được nghe nói:" Vy ơi, Bắn đi em" câu này có nghĩa là " Vy ơi, lấy máy hình ra chụp đi em" hihihi. Ngồi phía sau mà tha hồ chụp ảnh, cũng nhớ đi với Leader mình phát hiện ra mình yêu G11 biết bao hehehee. Thank you Mr Xế for all (Ôm không dám nói nhiều vì sợ các ôm khác nhảy vào đánh em tá lả)

Ấn tượng đầu tiên khi gặp các mem. Miền băc là mình rất ư ngạc nhiên, 2 xế quần tây, giày tây, áo sơ mi. 1 Xế áo thun ngắn tay, trắng trẻo cùng một Ôm áo sơ mi đóng thùng chân dài xinh gái. Trong đầu mình hiện nên 1 dấu hỏi to đùng hiện ra: DÂN PHƯỢT HÀ LỘI VẬY A? đây là lần đầu tiên mới thấy có người đi chơi xa hơn 300 km bằng xe hon da mà ăn vận đẹp đến vậy hihi. Mình nói các Bác đừng giận nha . Ấn tượng không kém là bác RÙA (tên có được trên đường đi), qua chuyến di này hội phượt nhà ta có thêm 1 “quái xê thứ thiệt” , Chúc mừng Bác Mình còn có 1 thắc mắc chưa được giải đáp. Không biết Elsolitario đọc xong có giải đáp được không nhỉ? Cứ thắc mắc hoài, Vì Elsolitario là dân hướng dẫn viên du lịch thứ thiệt lên việc chịu khó, chịu chơi là chuyện thường ngày ở huyện, vậy mà lúc Đoàn ngủ tại KHAU VAI, mọi người đều ở lại, ngủ trên bàn, ghế, dưới đất trong lớp học nội chú, ngoại trừ Elsolitario Lạnh lên không chịu ở lại ? hay muỗi đốt mà không chịu ở lại? nhưng chúng ta đều biết chúng ta đều bôi kem chống muỗi ngoài bãi xe ngoại trừ BumBy bôi hết những chỗ còn hở, Hay là không đủ chỗ ngủ bac Elsolitario nhường mọi người ? hay có ma Elsolitario sợ ? nếu chỗ ngủ thiếu thì BumBy chẳng CƯA xập trường học được đâu. Lạ ha, tại sao Elsolitario nhất định, dù trời mưa đường khó đi, khuya lắc khua lơ, một hai bác vẫn quyết định về KS, Không biết Elsolitario có thực sự về KS ngủ, hay là ……… theo tiếng gọi nơi hoang dã ? khúc này mình bị tắc không nghĩ ra hahaha. Elsolitario khai thật mau nha …

Còn phần mình từ thủa biết chạy xe hay làm Ôm tự hỏi, đây không phải lần đầu đi bụi trên xe honda hơn 1000km nhưng sao về tới nhà MONG không còn cảm giác haha. Đây cũng hông phải lần đầu đi đèo vậy mà kỳ này mình lại sợ đi đèo đến thế, có những đoạn đường trơn và những khúc cua Xế cứ bảo “bắn đi, Bắn đi em” mà Ôm chẳng còn có can đảm đâu mà cầm máy hình lên “bắn” chỉ sợ rớt khỏi xe, lăn vèo xuống đèo

Cuộc hành trình 6 ngày, 6 đêm không phải là quang thời gian dài nhưng tính ra cũng được 144 h tương đương với 8640phut đồng nghĩa với 518,400” cùng hành, tính ra cũng dài đó chứ nhỉ? Vì bằng đó thời gian chúng ta cùng hồi hộp vượt đèo, cùng bỏ xe chơ vơ ven đường để cố bắt 1 hình ảnh đẹp vào trong máy, cùng hướng về 1 địa danh lạ hoắc mà không biết ở đâu và không biết được khi nào tới, Một cuộc hành trình thật gian nan, vất vả và đau đớn cho cái MONG nhưng không thiếu tiếng cười, thậm chí cười ra nước mắt vì “Mình bị Thằng Kinh nó lừa rồi” CẢM ƠN VÌ ĐÃ ĐƯỢC ĐỒNG HÀNH CÙNG MỌI NGƯỜI Và hẹn gặp lại ở những chuyến đi tới.

Minh da post hinh len [email protected] roi a. Moi nguoi vao xem anh PHONG SU NA HANG KINH HOANG nhe.hehehe

Chuc ca nha suc khoe va ngu ngon nha.

H.Vy

P/S: em da post hinh moi nguoi len, moi nguoi cung post hinh len nhe hihihi
Biên tập lại XOM2009 – THANK Ôm đã có phóng sự đầu

Cả nhà chúng ta đã đi 1035 km trong 5 ngày 4 đêm

Thưa các pác, cái đêm hôm đó, đêm ở chợ tình Khau Vai ấy, lúc đầu em đã kiếm được 1 vị trí rất đẹp để có thể ngủ, đó là nằm trên 3 chiếc ghế có nệm êm (nhờ kinh nghiệm đã từng ngủ trưa tại cơ quan). Nhưng sau đó thấy các bạn nữ trong nhóm cứ lịch kịch, loay hoay với chỗ nằm & ở vị trí rất chông chênh nên em đã quyết định nhỏm dậy mời các bạn nữ vào vị trí của em (nhưng không ai thèm quan tâm mới đau chứ). Sau đó thấy pác Leader sắp xếp xong chỗ cho các bạn trong nhóm thì chính pác ấy lại không có chỗ. Vì vậy em đã mời pác ấy vào chỗ của em (pác ấy là leader của cả nhóm mà, phải được ưu tiên chứ). & sau khi nhường chỗ cho pác Xom 2009 thì em đã không chốn nương thân, cùng với việc nóng lòng về kết quả của những trận đấu bóng đá diễn ra trong đêm nên em đã quyết định trở về nhà nghỉ tại Mèo Vạc. Chứ thực sự em không sợ ma, không sợ lạnh, không sợ khổ, không sợ muỗi ... (chỉ sợ mưa). Chuyến đi đã đọng lại nhiều kỉ niệm mà trong những lần đưa khách đi tham quan em không có được, em thích sự mạo hiểm, em thích sự dân dã, thích đến những nơi chưa ai từng đến ... chứ không phải là những khách sạn 5 sao, nhưng điểm đén hoành tráng xe đưa đến tận nơi. Vì vậy mà ngày từ Mèo Vạc về Tuyên Quang là ngày em thích nhất dù ngày đó rất mệt... Cảm ơn cả nhà về chuyến đi thú vị & em chắc chắn rằng em sẽ quay lại đó 1 lần nữa ...

Elsolitario: thank vì sự nhường nhịn của bạn tôi cũng là dân văn phòng nên với việc ngủ 3 ghế thì good

vậy thôi chúc mọi mem bắc off vui vẻ chúc có nhiều bài viết hay cống hiến cho sự nghiệp phượt để một thời để nhớ chứ 20 năm nưa chắc gì ta còn đủ sức mà phuot mà chắc gì đường xấu như vậy mà trải nghiệm các bạn nhỉ
hẹn gặp lại các bạn 1 tuần nữa. vì chiều nay tôi lại bắt đầu với chuyến phuot seoul chắc không thể có nhiều cảm nhận như chuyến thành công của chúng ta

@Vy sau vụ Hà Giang là không còn " 1 xế áo thun ngắn tay trắng trẻo nữa rồi " .
Sau đêm Khâu vai dân tộc thứ 55 đã ra đời : da vàng, nói tiếng Kinh, và muỗi nó không thích đốt .

@Vy sau vụ Hà Giang là không còn " 1 xế áo thun ngắn tay trắng trẻo nữa rồi " .
Sau đêm Khâu vai dân tộc thứ 55 đã ra đời : da vàng, nói tiếng Kinh, và muỗi nó không thích đốt .

Vậy dân số của dân tộc thứ 55 hiện tại có 14 người đúng ko anh Thắng?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,959
190,300
Latest member
khangng
Back