What's new

[Chia sẻ] Hướng dẫn bơi, lặn

Mặc dù đang bênh (bị từ bữa đi với bác trần quyền về) nhưng chắc mình cũng sẽ qua hồ bơi một chút rồi về, nếu được thì bạn cứ qua, nhưng bác trần quyền không hướng dẫn được nữa tại bên hồ nó không cho dạy bơi trong hồ (chắc do nó sợ tranh miếng ăn của tụi nó) nên giờ chỉ là qua bơi cho vui thôi.

Giờ em có vài danh mục hồ bơi ở hcm , em đưa lên cho mấy anh em kham khảo , để tìm 1 giải pháp tốt nhất để anh em nhà mình hội họp để đi bơi nhé :D

Ha ha ha, ghê vậy? tính bơi hết các hồ là có thể bơi giỏi luôn ah. Mọi người chọn đi, mình sẽ đến thôi, chọn cái nào trung tâm nhe, ngoại thành là chịu ah.

Chú ý viết hoa đầu câu bác nhé.

Last edited by a moderator:
Mình cũng không có ý kiến chỉ cần có thể đi được thì mình sẽ đến thôi.
Mà nên check trước xem hồ đó có cho dạy bơi không nhé chứ để bác Trần Quyền bị cấm nữa là mệt lắm ah.

Last edited by a moderator:
Bác trần quyền còn dạy bơi ko cho em theo tầm sư học đạo với chỉ cần biết bơi thôi bác ạ, kiểu gì cũng được ạ. hehe
Các bác có ai biết hồ nào gần quận 10 mà chỉ từ 1,5 đến 2m ko chỉ giúp em với.

Ak ak ak, định trả lời cho vietneo, nhưng Bác zin vào làm rồi.
Dạ em xin thưa, em ko dám dùng từ "trình độ" đâu ah, Bác nói em Trình độ nào em mắc cở quá, hổ thẹn lắm, vì em không có trình độ như Bác ạ.
Bác hướng dẫn cách này cũng được đấy. Thay mặt những người không có trình độ như mình cám ơn Bác nhé.

@all, Trần Quyền, còn nhỏ, dưới quê bơi lội lung tung. Khi vào đại học, học hàng hải, được thầy dạy cho bài bản. Rồi đi làm, được cơ quan cho học các lớp cứu sinh, cứu hỏa... chứng chỉ quốc tế cấp.
Nói chung, 2 chữ Thầy Quyền mình ko dám nhận, chỉ là có chút kinh nghiệm, giúp nhau vượt khó vậy - xem lại tất cả bài viết, mình hạn chế dùng từ "dạy" mà dùng từ "hướng dẫn", nếu tinh ý thì hiểu bản thân mình nghĩ gì rồi.
Nhưng mình cũng dựa trên giáo án đàng hoàng, cách của mình là đặt mình vào vị trí người học bơi, xem mong muốn họ, họ cần phải làm gì? và khắc phục nhược điểm của họ, kèm với hướng dẫn về kỹ thuật, quan trọng nhất người bơi phải tự rèn mình.
That's all.

Nếu có thể, bác chia sẻ giáo trình, giáo án cho bà con được không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,695
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back