What's new

[Đã chốt đoàn] Đi Bắc Hà - Hà Giang - Cao Bằng-Bắc Cạn 8 - 16.10.2011

Tháng 10 chẳng còn lúa chín bao nhiêu hết thậm chí chẳng còn tẹo nào í, nhưng mà có hoa tam giác mạch nở trắng, cũng là mùa thu nên cũng hứa hẹn là mê mải. Vậy nên dù thời gian khởi hành muộn hơn dự kiến nhưng tớ vẫn mong được lên đường đến nơi ấy...

Chi tiết cung đường là như ri:

- Tối thứ 7, 08/10/2011: Lên tàu đi HN-Phố Lu( Lào Cai) chuyến 21h10 - 4h10 sáng Chủ Nhật ,09/10/2011 tới nơi.

- Ngày 1, Chủ nhật,09/10/2011: Phố Lu( Lào Cai) - Bắc Hà( 35km) - Xã Lùng Phìn(14km) - Xín Mần(23km) - Hoàng Su Phì(34km) : 110km.

- Ngày 2, thứ hai,11/10/2011 : Hoàng Su Phì - Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng : 200 -240km.

Đi theo đường tắt từ ngã ba Vinh Quang là rẽ lên Pố Lồ rẽ qua Đản Vân về Tùng Sán - Bó Đướt - Bản Chang - Quảng Ngần và rẽ về Việt Lâm - Vị Xuyên theo quốc lộ 2 chạy thẳng về Tp.Hà Giang( đường này ngắn hơn đường về ngã ba tân Quang nhưng chỉ đi được nếu trời không mưa:D. Trường hợp trời mưa sẽ đi đường mà mọi người hay đi:) )

- Ngày 3: Phó Bảng -Cột cờ Lũng Cú - Đồng Văn – Mèo Vạc – Niêm Sơn – Bảo Lạc : 161km. Ở Lũng Cú có hang Sìn Mần Khang khá hay mà cũng ít đoàn đi ( nhờ đồn Biên Phòng dẫn ).Mình lên Lũng Cú có leo đấy ạ( 1 chút), buổi sáng sẽ tranh thủ nhờ cậy để đi nghía cái hang

- Ngày 4 :Bảo Lạc - Nguyên Bình – Cao bằng – Quảng Uyên – Trùng Khánh : 180km.

- Ngày 5: Trùng Khánh – Thác Bản Giốc – Động Ngườm Ngao - Trùng Khánh hoặc về luôn Cao Bằng luôn nếu còn sớm.

- Ngày 6: Trùng Khánh/or Cao Bằng - Ba Bể: 180 km or 120 km[/I]

- Ngày 7: Hồ Ba Bể : Chỉ ăn chơi nhảy múa các kiểu thôi ^^

- Ngày 8,chủ nhật 16/10/2011 : Hồ Ba Bể - Hà Nội: 270 km.

Để có được lịch trình này, tớ xin gửi lời cảm ơn đến các bác trên Phuot.com đã hết sức nhiệt tình giúp đỡ, đặc biệt là bác xiphe, ovuong, xoai, bachma..

Tớ dự định chốt 5 xe và nay đã có 1 ôm là tớ:D Tớ cần tuyển thêm 06 xế và 03 ôm, ưu tiên có xe máy nhé. Với số lượng như vậy thì có 1 xe đi 02 xế, phòng khi xế mệt thì đổi phiên.

Vì nếu thuê xe máy ở ngoài thì đi đường xa không yên tâm cho lắm, xe yếu hoặc xe hư hỏng nhìu thì khổ:(

Ai có nhu cầu quăng gạch, đổ bêtong các thể loại thì p.m tớ nhé:

Đt: 0989 673 327
Y!M: nangthuytinh052

Last edited:
Re: Đi Bắc Hà - Hà Giang - Cao Bằng-Bắc Cạn từ 08.10 - 16.10.2011

Mình đăng ký 1 xế 1 ôm (chắc chắn) nhưng chỉ tới cao bằng thôi (vì mình đi lạng sơn) mình ở saigon,và cũng đã đi cung đường này 2 lần rồi,mong là chuyến đi này vui vẻ.nếu cần liên lạc 0903162714 nick là ten minh đó.:D

Last edited:

em quăng gạch 1 ôm nha chị. Rất mê cung này. E mới ra trường đang đi xin việc, nếu đến khi đó vẫn thất nghiệp thì cho e bám càng với nha.
Dập dòm thui ợ

(NT)
...............Muộn nhứt là 8/09/2011 ,tớ chốt đoàn nhé - được bao nhiêu thì đi bấy nhiêu ( ko quá số lượng 5-7 xe). Trong trường hợp đủ người tham gia trước mốc 08/09/2011 này thì tớ sẽ oánh dấu chốt đoàn trên Topic hen.

Tớ cần 1 tháng để mua trước vé tàu - mùa í là mùa phượt nên mình phải lo vụ vé tàu xe cho chắc ăn. Chỉ sợ là 1 tháng có ít hem nhở:D.....................

Tháng 9 Bác luc vào SGN đi off nhé.
Hi hi, em thấy quyết định vậy là hiệu quả nhất, không ai phải lo lắng! Em sẽ theo dõi thớt các bác quăng "tùm lum" như thế nào. Em hy vọng còn chỗ, 08/09/11 quyết!
PHượt tèn ten ten! (c) :D :))

Mình đăng ký 1 xế 1 ôm (chắc chắn) nhưng chỉ tới cao bằng thôi (vì mình đi lạng sơn) mình ở saigon,và cũng đã đi cung đường này 2 lần rồi,mong là chuyến đi này vui vẻ.nếu cần liên lạc 0903162714 nick là ten minh đó.:D

Như vậy là cả xế và ôm của Bác đi cùng em từ khi xuất phát đến hết ngày thứ 5 , 13.10 sau khi đi Ngườm Ngao phải ko ạ? Nếu cả xế và ôm cùng tách đoàn thì ko sao vì sẽ ko ảnh hưởng tới tình hình chở nhau của những người còn lại :D.

Vậy đoàn em có thêm người rùi hen(c)

@ subidu & DANG_KY_HUY:

Cố lên các em thân yêu, cố kiểu nào cũng được. Có việc sớm thì có cơ hội tích lũy xiền đi Phượt, sau này biết đâu có cơ hội join cùng Chị chuyến kế.

Còn ko cố được thì mình phượt chuyến này, chuyến sau lại tính tiếp :D

ĐÚNG như vậy bạn ơi , mong là mọi chuyện suôn sẻ như bạn tính lúc đầu :D

(NT)
@ subidu & DANG_KY_HUY:

Cố lên các em thân yêu, cố kiểu nào cũng được. Có việc sớm thì có cơ hội tích lũy xiền đi Phượt, sau này biết đâu có cơ hội join cùng Chị chuyến kế.

Còn ko cố được thì mình phượt chuyến này, chuyến sau lại tính tiếp :D
Hehe! Em sẽ cố gắng, cố gắng hơn, cố gắng nữa!
Hy vọng nhiều nhiều!(c)
:):D:))

Kết quá.. Cho em quẳng gạch một chân xế.
Xế còn non và xanh nhưng cũng ăn được ùi.

Chờ xem công việc mấy tháng tới sao rồi em xin confirm chắc chắn á.

MỚI coi lại hành trình của ngày thứ nhất, các bạn đã từng đi lần nào chưa ? từ chợ lùng phỉn đi xín mẩn rất khó đi .tốc độ không lúc nào vượt được 40 km/1h,khá nguy hiểm ,đường thì nhỏ chỉ vừa 2 xe máy,không tráng nhựa và đá lổn nhổn,một bên là vực núi không có cột bảo vệ,rất dễ đổ xe,nhưng bù lại thì rất đẹp,đi đường này xế phải cứng tay lái vô cùng (mình mới đi hồi tháng 2)nói chung mình thấy đoạn này khó đi nhất trong toàn tuyến,nhưng xứng đáng với công sức bỏ ra,rất tiếc là mình không biết pót hình cho mọi người xem.và cũng nên cầu cho trời không mưa,nếu mưa thì cắn lưỡi luôn !! hehe(mưa miền bắc khác mưa miền nam nhiều lắm nghe các bạn !!!)

MỚI coi lại hành trình của ngày thứ nhất, các bạn đã từng đi lần nào chưa ? từ chợ lùng phỉn đi xín mẩn rất khó đi .tốc độ không lúc nào vượt được 40 km/1h,khá nguy hiểm ,đường thì nhỏ chỉ vừa 2 xe máy,không tráng nhựa và đá lổn nhổn,một bên là vực núi không có cột bảo vệ,rất dễ đổ xe,nhưng bù lại thì rất đẹp,đi đường này xế phải cứng tay lái vô cùng (mình mới đi hồi tháng 2)nói chung mình thấy đoạn này khó đi nhất trong toàn tuyến,nhưng xứng đáng với công sức bỏ ra,rất tiếc là mình không biết pót hình cho mọi người xem.và cũng nên cầu cho trời không mưa,nếu mưa thì cắn lưỡi luôn !! hehe(mưa miền bắc khác mưa miền nam nhiều lắm nghe các bạn !!!)

Vâng bác ợ! Đoạn này ngắn mà Bác. Đồng bọn của em bảo sẽ đi được tất , tất nhiên phải cẩn thận chút xíu:D. Trường hợp đi xe hem nổi ( trừa mưa - đường tệ), mình vừa ngắm cảnh vừa đẩy xe được hem Bác:D. Anyway, mình cứ lạc quan yêu đời cái nhỉ:))

Với lại tốc độ 40km/h theo đường núi của Bác quanggia là hơi bị xa xỉ đấy nhá, đường tốt mới phóng thế thui, chứ mọi người tinh thần đường xấu thì cứ 20-30km/h mà enjoy hen(c)

Cung này nói thiệt là em chưa đi, nhưng thân em cũng sợ trầy xước các thể loại lắm lắm. Vậy nên sẽ hết sức đề cập đến vấn đề an toàn của cả đoàn, đi mà hem an toàn - về nhà lại ấm ức, mất cả vui.

Muốn off ở SGN cho khí thế tý xíu, tại dạo này chẳng thấy Sếp cho đi HAN công tác :((

Ai muốn off các thể loại với em tại cafe Bệt vào lúc 8h30 Chủ Nhật,10.07.2011 thì la to lên nhá:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,919
190,265
Latest member
sao_store
Back