What's new

[Đã chốt đoàn] Đi Bắc Hà - Hà Giang - Cao Bằng-Bắc Cạn 8 - 16.10.2011

Tháng 10 chẳng còn lúa chín bao nhiêu hết thậm chí chẳng còn tẹo nào í, nhưng mà có hoa tam giác mạch nở trắng, cũng là mùa thu nên cũng hứa hẹn là mê mải. Vậy nên dù thời gian khởi hành muộn hơn dự kiến nhưng tớ vẫn mong được lên đường đến nơi ấy...

Chi tiết cung đường là như ri:

- Tối thứ 7, 08/10/2011: Lên tàu đi HN-Phố Lu( Lào Cai) chuyến 21h10 - 4h10 sáng Chủ Nhật ,09/10/2011 tới nơi.

- Ngày 1, Chủ nhật,09/10/2011: Phố Lu( Lào Cai) - Bắc Hà( 35km) - Xã Lùng Phìn(14km) - Xín Mần(23km) - Hoàng Su Phì(34km) : 110km.

- Ngày 2, thứ hai,11/10/2011 : Hoàng Su Phì - Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng : 200 -240km.

Đi theo đường tắt từ ngã ba Vinh Quang là rẽ lên Pố Lồ rẽ qua Đản Vân về Tùng Sán - Bó Đướt - Bản Chang - Quảng Ngần và rẽ về Việt Lâm - Vị Xuyên theo quốc lộ 2 chạy thẳng về Tp.Hà Giang( đường này ngắn hơn đường về ngã ba tân Quang nhưng chỉ đi được nếu trời không mưa:D. Trường hợp trời mưa sẽ đi đường mà mọi người hay đi:) )

- Ngày 3: Phó Bảng -Cột cờ Lũng Cú - Đồng Văn – Mèo Vạc – Niêm Sơn – Bảo Lạc : 161km. Ở Lũng Cú có hang Sìn Mần Khang khá hay mà cũng ít đoàn đi ( nhờ đồn Biên Phòng dẫn ).Mình lên Lũng Cú có leo đấy ạ( 1 chút), buổi sáng sẽ tranh thủ nhờ cậy để đi nghía cái hang

- Ngày 4 :Bảo Lạc - Nguyên Bình – Cao bằng – Quảng Uyên – Trùng Khánh : 180km.

- Ngày 5: Trùng Khánh – Thác Bản Giốc – Động Ngườm Ngao - Trùng Khánh hoặc về luôn Cao Bằng luôn nếu còn sớm.

- Ngày 6: Trùng Khánh/or Cao Bằng - Ba Bể: 180 km or 120 km[/I]

- Ngày 7: Hồ Ba Bể : Chỉ ăn chơi nhảy múa các kiểu thôi ^^

- Ngày 8,chủ nhật 16/10/2011 : Hồ Ba Bể - Hà Nội: 270 km.

Để có được lịch trình này, tớ xin gửi lời cảm ơn đến các bác trên Phuot.com đã hết sức nhiệt tình giúp đỡ, đặc biệt là bác xiphe, ovuong, xoai, bachma..

Tớ dự định chốt 5 xe và nay đã có 1 ôm là tớ:D Tớ cần tuyển thêm 06 xế và 03 ôm, ưu tiên có xe máy nhé. Với số lượng như vậy thì có 1 xe đi 02 xế, phòng khi xế mệt thì đổi phiên.

Vì nếu thuê xe máy ở ngoài thì đi đường xa không yên tâm cho lắm, xe yếu hoặc xe hư hỏng nhìu thì khổ:(

Ai có nhu cầu quăng gạch, đổ bêtong các thể loại thì p.m tớ nhé:

Đt: 0989 673 327
Y!M: nangthuytinh052

Last edited:
Re: Tuyển xế có kinh nghiệm đi Bắc Hà-Hà Giang-Cao Bằng-Bắc Cạn từ 17.09 -25.09.2011

Minh đã học móc lốp, vá săm rồi. Hôm nay mình đi leo fan tới 20 về, Mình cũng tham gia vài lần đi Phượt rồi nhưng chưa đi cung phía Bắc.
Có thể cho mình đăng ký thêm cho thằng em 1 xuất xế hoặc ôm cũng được (Nó đăng ký leo fan cùng minh nhưng ko đi được vì Bận bàn giao công trình lên xin nghỉ bù đi cung này thây hay hơn). Nó xế rất tốt, Có gì thông báo cho mình nhe.

Re: Tuyển xế có kinh nghiệm đi Bắc Hà-Hà Giang-Cao Bằng-Bắc Cạn từ 17.09 -25.09.2011

Do lịch học của mình có thay đổi vậy nên mình dời lại ngày khởi hành của chuyến đi này thành 08.10 -16.10.2011 ( Đã nhờ Mod đổi tên Topic). Cung đường vẫn giữ nguyên như trang đầu tiên.

Những bạn nào đã đăng ký, dập dòm nếu có thể đi được theo thời gian mới này thì vui lòng confirm lại trên Topic này cho mình nhé.

Những ai đã quan tâm chuyến này và đăng ký mà ko theo được với thời gian mới thì thông cảm cho mình luôn hen!!!

Vẫn ưu tiên xế có kinh nghiệm và những ai có xe vì mình từ SGN ra nên nếu cả đoàn nhìu người ko có xe quá thì sẽ khổ cho tất cả.

Chốt vẫn dao động từ 5 xe trở xuống.

Thời gian khởi hành như vậy mặc dù sẽ rất ít có cơ hội để ngắm lúa các thể loại nhưng mình vẫn hi vọng 1 tẹo vì thời tiết năm nay nó khác năm ngoái hay năm kia, năm kìa:D.

Dù sao đi chăng nữa thì mục kích một phần Đông Bắc và đặc biệt là Hà Giang vào mùa thu thì vẫn có nhiều cái thú + vị . Điều quan trọng chỉ là cách mỗi người cảm nhận và tận hưởng chuyến đi như thế nào thôi;). Hehe mặc dù ko có lúa chín thì mình cũng buồn thiệt:D

Welcome,

Last edited:
Re: Đi Bắc Hà - Hà Giang - Cao Bằng-Bắc Cạn từ 08.10 - 16.10.2011

Đã mua xong vé máy bay loại ko hoàn ko hủy để cố gắng loại tất cả những cản trở và đợi ngày lên đường mà Topic cứ im lìm thế này :(( :((. Quả này hơi bị nghi mình chìm luôn quá=))

Chủ thớt xem quyết xế thế nào để anh em biết. Anh em bên này rất muốn đi cung này nếu đi cùng cho vui. Anh em bên này co thể đi đông hơn ( Mấy anh em cùng Cty thôi). Đi xe máy hay oto gửi ở vị trí gần nơi cầy đển rồi thuê xe máy đi tiếp cho đỡ mệt cũng đuợc.

Chủ thớt cho mình gửi nửa viên gạch nhé.Mình xế, có xe, đi đường rừng, thay xăm,móc lốp móc vá ok cả. Tuy nhiên mong được ôm nữ và bé bé tí vì mềnh hơi to...^^ Với lại đang trăn trở là 16/10 có về kịp HN ko?...vì hôm đó là sinh nhật mình ...^^

Yahoo: Colors_of_the_wind.1610
Phone: 01686 888 686
Mail: [email protected]

Last edited:

@luc & ColorsOfTheWind :

Em bây giờ là em nhận tất, đang rầu vì chẳng thấy xế - ôm nào quăng gạch vào nhà em:). Vậy là Bác luc có mấy xế ạ? Bác ColorsOfTheWind chỉ có nửa cục - nửa cục còn lại Bác confirm cho em sớm sớm với nhá!!!

Điều kiện về ôm của Bác ColorsOfTheWinds chắc hợp với em đấy, cơ mà đi với em thì thỉnh thoảng Bác phải ngoái nhìn em tý xíu kẻo gió nó thổi mất em tội nghiệp:))

Riêng thời gian thì về kịp 16/10 đấy bác ạ, vé máy bay của em nó chỉ đến đó thôi:D.

Đi xe máy hay oto gửi ở vị trí gần nơi cầy đển rồi thuê xe máy đi tiếp cho đỡ mệt cũng đuợc.

Ý này của Bác là sao ạ, em ko hiểu rõ lắm:(

Last edited:

Cung này quá là nhiều nơi để ngắm, cung đẹp mỗi tội mất những 1 tuần.
Mình cũng đang phân vân với cái món lúa và món hoa tam giác mạch kia kìa. Vào tháng 9 thì có thể ngắm cả 2 cùng lúc được không hả các bạn???
Vào đây oánh dấu topic để theo dõi thôi, chắc không thể tham gia.
Up lên cho đông khách nào!

Cung đường này view quá đẹp,tuy nhiên đoạn từ Mèo vạc sang Bảo lâm các bạn ko nên đi theo đường Vượt sông Nho Quế bằng bè,vì sẽ rất choáng(nguy hiểm),đặc biệt với xế mới

Lịch trình này hay quá nhưng mà thời gian còn rất dài, mình tạm đặt cục gạch làm ôm nhé!
YH: conduongmuathu85

up cho em Hoa vui chứ thời gian này chị đi học còn đâu.. em là em tội lớn lắm vì em đổi hết lịch của chị và chị Quỳnh đấy nhé... Hy vọng là tháng 9 bọn chị vẫn đi được... hichic..

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,694
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back