What's new

Cà Mau-Bạc Liêu-Sóc Trăng-An Giang 31/8-4/9 Lịch trình trang 8

Hi all,

MÌnh có dự định đi phượt miền Tây vào dịp 2/9 tới đây. Vì thời gian không có nhiều (4 ngày) nên sau khi tham khảo các topic về phượt miền Tây mình đã tự lên một lịch trình phù hợp với thời gian cũng như khả năng của bản thân. Mọi người có hứng thú thì join cùng với mình nhé.
Lịch trình như sau:

- Ngày 31/8:
+ 18h30 - 20h30 bay HN - SG
+ SG - Cà Mau: ô tô 22h30 - 5h30
- Ngày 1/9:
+ Thăm quan điểm cực Nam, mũi Cà Mau, đầm Thị Tường, ngủ đêm tại Đầm
- Ngày 2/9:
+ Thăm quan rừng U Minh (cả UMH + UMT nếu có thể), ngủ đêm tại rừng
- Ngày 3/9:
+ Từ Kiên Giang về Bạc Liêu, thăm quan BL
- Ngày 4/9:
+ Từ Bạc Liêu về thăm quan Sóc Trăng rồi về lại SG
+ 20h30 - 22h30 bay SG - HN

Mình dự định di chuyển giữa các tỉnh bằng xe khách vì không có khả năng đi xe máy đường trường. Mặc dù biết miền Tây phải phượt bằng xe máy thì mới thú, nhưng tự lượng sức mình nên chỉ dám chạy xe máy đi thăm quan trong phạm vi tỉnh Bạc Liêu, Sóc Trăng.

Hiện tại mình đã book vé VNA 2,420,000/khứ hồi (càng book sớm vé càng rẻ vì sắp tới VNA sẽ tăng vé trần)
Chi phí đi trong 4 ngày sẽ update sớm.
Nhờ các bác phượt thủ ở miền Tây tư vấn giúp về cung đường.

Last edited by a moderator:
Ủa, chị thutrangv cùng chuyến bay với tụi em nè :)

Nhớ mặc áo Phượt để nhận ra nhau nhé (c)

Chủ thớt ơi, khoan hãy chốt đoàn, cho Vy tham gia với, Vy ở SG, sdt la 0938868772, Vy ghiền miền Tây lắm rồi, mà chưa bao giờ được đi cả.

Hiện tại mình đã đặt 4 vé xe SG - Cà Mau chạy chuyến 12h đêm 31/8 rồi, nếu bạn chắc chắn đi thì báo mình để đặt mua vé nhé. Cần báo sớm vì hôm thứ 7 mình đặt vé đã gần hết sạch chỗ rồi đó

@Ngố: chị đã nói với a thành_vinh là tụi mình có 3 xế tuy nhiên vẫn không nên tự lái vì đi đêm mọi người không đủ tỉnh táo để lái xe đâu, có phải dân chuyên nghiệp đâu cơ chứ, nếu là đi ban ngày thì vô tư. Hôm thư 7 Lady ngây thơ đã gọi hối chị book vé xe rồi, may mà đặt từ hôm đó vì lúc gọi là đã cháy vé. Thôi chúng ta cứ đi xe khách cho lành, lên xe đánh một giấc tới sáng đến nơi còn có sức mà chơi.

Tạm thời đến thời điểm này chốt đoàn chúng ta có 4 người: thutrangv, thành_vinh, ngobonmat và lady ngây thơ.
Chương trình là 21h - 31/8 chị và Ngố sẽ có mặt tại SG. Anh thành_vinh đã ở SG từ 29/8. Mọi người gặp nhau đi ăn khuya và cafe đến 24h thì lên xe thẳng tiến Cà Mau. Àh sẽ có cả em Dung đến tụ tập chém gió cùng nữa Ngố nhé. (HH)

Mai chị sẽ phải làm muộn nên em cứ về nhà ăn uống thảnh thơi, khoảng tầm 8h30 thì qua chỗ chị rồi đi cafe .

Nhớ mặc áo Phượt để nhận ra nhau nhé (c)

Hiện tại mình đã đặt 4 vé xe SG - Cà Mau chạy chuyến 12h đêm 31/8 rồi, nếu bạn chắc chắn đi thì báo mình để đặt mua vé nhé. Cần báo sớm vì hôm thứ 7 mình đặt vé đã gần hết sạch chỗ rồi đó

Bạn ơi, bạn đặt mua vé giúp mình với, hic, hy vọng bạn đặt kịp và hy vọng còn vé xe, bạn cho mình sdt liên lạc với

Oh Lady Ngây Thơ cũng tham gia chuyến này cùng với các chị nữa à :). Hôm nọ em gặp anh béo ở Quan Lạn haha. Chúc các chị có chuyến đi vui nha.

Chúc mấy bác chuyến đi vui vẻ. Sau chuyến đi Thái về mình mất nhiều ...........sức quá nên phải tẩm bổ chờ chuyến khác.

Mình mới quyết định đi Trà Sư lễ này luôn. Có gọi điện hỏi kiểm lâm xem có được ngủ đêm ở Trà Sư ko thì kiểm lâm nói khó khăn cho mình bỏ ý định :( Họ nói bên bìa rừng có nhiều nhà dân để ngủ lại, ko nên ở rừng nguy hiểm, muỗi mòng, ko có nước tắm giặt vệ sinh, mưa gió đêm tối ko có gì vui vẻ... bla... bla...Mình thì chả sợ mấy chuyện ấy, phượt mà, có điều tưởng tượng cảnh đêm đen giữa rừng ko mông quạnh ko 1 bóng người, 3 thân liễu yếu đào tơ, lỡ đang say giấc nồng có thằng nào nó mò vào mần thịt thì tiêu đời.
Huhu, ước gì 2 đoàn mình hội ngộ đêm rừng Trà Sư, 3 chị em mình cũng được nương nhờ bác Thanh_vinh cùng 3 chị em bên ấy luôn :(( Kế hoạch ngủ rừng TS của nhóm mình hiện rất mong manh, đoàn Thutrangv tính toán thêm phương án 2 - 3 nữa nhé, phòng trường hợp họ ko nói khó nói dễ mà từ chối thẳng luôn thì mình cũng ko bị hụt hẫng ;)

Mình mới quyết định đi Trà Sư lễ này luôn. Có gọi điện hỏi kiểm lâm xem có được ngủ đêm ở Trà Sư ko thì kiểm lâm nói khó khăn cho mình bỏ ý định :( Họ nói bên bìa rừng có nhiều nhà dân để ngủ lại, ko nên ở rừng nguy hiểm, muỗi mòng, ko có nước tắm giặt vệ sinh, mưa gió đêm tối ko có gì vui vẻ... bla... bla...Mình thì chả sợ mấy chuyện ấy, phượt mà, có điều tưởng tượng cảnh đêm đen giữa rừng ko mông quạnh ko 1 bóng người, 3 thân liễu yếu đào tơ, lỡ đang say giấc nồng có thằng nào nó mò vào mần thịt thì tiêu đời.
Huhu, ước gì 2 đoàn mình hội ngộ đêm rừng Trà Sư, 3 chị em mình cũng được nương nhờ bác Thanh_vinh cùng 3 chị em bên ấy luôn :(( Kế hoạch ngủ rừng TS của nhóm mình hiện rất mong manh, đoàn Thutrangv tính toán thêm phương án 2 - 3 nữa nhé, phòng trường hợp họ ko nói khó nói dễ mà từ chối thẳng luôn thì mình cũng ko bị hụt hẫng ;)

Giời ạ. Tự nhiên không sợ bác Thanhvinh mà lại sợ ai đó chứ?( bác Thanh_Vinh trông còn dễ sợ hơn may thằng nào ấy chứ. coi hình thi biêt nè. )(c) Kiểu này trách nhiệm hơi bị lớn đó nha!

Bác Thanh_vinh bận ko sang lấy bản đồ được à bác? Vậy ngày mai bác thu xếp lấy nhé. Sáng mai em ở loanh quanh Q1 - Q3 bác ạ
Vụ Trà Sư em nghĩ chị em có được "màn trời chiếu đất" hay ko là nhờ bác cả đấy :D

Huhu, ước gì 2 đoàn mình hội ngộ đêm rừng Trà Sư, 3 chị em mình cũng được nương nhờ bác Thanh_vinh cùng 3 chị em bên ấy luôn Kế hoạch ngủ rừng TS của nhóm mình hiện rất mong manh, đoàn Thutrangv tính toán thêm phương án 2 - 3 nữa nhé, phòng trường hợp họ ko nói khó nói dễ mà từ chối thẳng luôn thì mình cũng ko bị hụt hẫng

Khó khăn vậy hả bạn??? :(. leDDel cho mình số điện thoại liên lạc để mai mình thử gọi thăm dò xem sao. Nếu 2 đoàn cùng đi được với nhau thì vui quá. Liệu chúng ta có thể dựng lều ngủ trong rừng được không nhỉ? Dĩ nhiên là lều phải cạnh căn cứ của kiểm lâm rồi ;)

Giời ạ. Tự nhiên không sợ bác Thanhvinh mà lại sợ ai đó chứ?( bác Thanh_Vinh trông còn dễ sợ hơn may thằng nào ấy chứ. coi hình thi biêt nè. )Kiểu này trách nhiệm hơi bị lớn đó nha!

Bác thanh_vinh định doạ ai đây ta? :)) Mình bác là đấng nam nhi, anh hùng hảo hán thì trọng trách lớn là đúng rồi :D

Theo mình biết thì trong đó có mấy cái lán, có mái che, ước chừng sức chứa 30 người. Ngoài ra có thể vác dụng cụ (túi ngủ, lều,...) leo lên tháp canh vòi vọi để ngủ , tha hồ mát mẻ, nhưng cũng lấp lánh ngàn sao, nhưng mưa thì...tắm luôn đấy :) Còn thì chưa thấy đoàn nào được đóng cọc dựng lều ngủ cạnh kiểm lâm cả :D
Tiếc là mình đi ko trùng thời gian với đoàn Thutrangv rồi, bên mình 1/9 đã vào rừng, 2/9 đã về lại SG rồi.
Mình PM số liên lạc bên đó nhé. Có gì thông báo mình với, xem bên họ có rắn lắm ko để còn nghĩ cách

Cảm ơn bạn nhiều. Thôi phượt thì không được xoắn, cứ làm liều một bữa xem, một đêm màn trời chiếu đất cũng thú vị.
Trừ trường hợp họ không cho ngủ trong rừng thì không biết cậy nhờ ai để xin xỏ được đây :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,762
190,174
Latest member
huongtran123
Back