What's new

Cà Mau-Bạc Liêu-Sóc Trăng-An Giang 31/8-4/9 Lịch trình trang 8

Hi all,

MÌnh có dự định đi phượt miền Tây vào dịp 2/9 tới đây. Vì thời gian không có nhiều (4 ngày) nên sau khi tham khảo các topic về phượt miền Tây mình đã tự lên một lịch trình phù hợp với thời gian cũng như khả năng của bản thân. Mọi người có hứng thú thì join cùng với mình nhé.
Lịch trình như sau:

- Ngày 31/8:
+ 18h30 - 20h30 bay HN - SG
+ SG - Cà Mau: ô tô 22h30 - 5h30
- Ngày 1/9:
+ Thăm quan điểm cực Nam, mũi Cà Mau, đầm Thị Tường, ngủ đêm tại Đầm
- Ngày 2/9:
+ Thăm quan rừng U Minh (cả UMH + UMT nếu có thể), ngủ đêm tại rừng
- Ngày 3/9:
+ Từ Kiên Giang về Bạc Liêu, thăm quan BL
- Ngày 4/9:
+ Từ Bạc Liêu về thăm quan Sóc Trăng rồi về lại SG
+ 20h30 - 22h30 bay SG - HN

Mình dự định di chuyển giữa các tỉnh bằng xe khách vì không có khả năng đi xe máy đường trường. Mặc dù biết miền Tây phải phượt bằng xe máy thì mới thú, nhưng tự lượng sức mình nên chỉ dám chạy xe máy đi thăm quan trong phạm vi tỉnh Bạc Liêu, Sóc Trăng.

Hiện tại mình đã book vé VNA 2,420,000/khứ hồi (càng book sớm vé càng rẻ vì sắp tới VNA sẽ tăng vé trần)
Chi phí đi trong 4 ngày sẽ update sớm.
Nhờ các bác phượt thủ ở miền Tây tư vấn giúp về cung đường.

Last edited by a moderator:
Re: Phượt miền Tây (Cà Mau-Bạc Liêu-Sóc Trăng-An Giang)_31/8-4/9_Update LT trang 8

Cảm ơn vanquynhnt. Hy vọng được giao lưu cùng bạn trong các chuyến đi khác.
Nhân tiện bạn có số điện thoại liên lạc của chủ tàu ở CM không thì cho mình với (NT)

Re: Phượt miền Tây (Cà Mau - Kiên Giang - Bạc Liêu - Sóc Trăng) từ 31/8 - 4/9/2011.

Cảm ơn chị đã update lịch trình và chi phí cụ thể, tuy nhiên ngày 1.9 em còn cv chưa giải quyết xong( không thể xin nghỉ được ạ) nên em xin phép rút 1/2 cục gạch ban đầu em đã quăng.:(. Chúc pà con đi chơi dzui dẻ

Re: Phượt miền Tây (Cà Mau-Bạc Liêu-Sóc Trăng-An Giang)_31/8-4/9_Update LT trang 8

E thấy ném đá nhiều lắm mà tổng kết lại không có mấy người nhỉ? :)
Về phương tiện, e nghĩ là e thích phương án 2, thuê được xe mình đi được nhiều nơi, tiện về mọi mặt...tất nhiên cũng phải phụ thuộc vào số người tham gia mới quyết định được.
Chị Trang nghiên cứu hôm nào rảnh rảnh hẹn mọi người ngoài Bắc ọp ép chút nhỉ, cũng chả còn mấy ngày nữa, mà có nên mua bảo hiểm không chị?
Hé hé, sắp được đi chơi rồi, đếm từng ngày :))

Minh xin rut lai 1/2 cuc gach nha. Vi minh chi dc nghi tu ngay 2/9 thui voi lai ngay 10/9 va 11/9 minh co plan di tu thien o mien tay.

@Ngố: nhóm mình phải có tầm 12 người thì thuê xe mới ổn. Chị chưa tìm được mối nào ở CM để nhờ hỏi xe cả :(
Có lẽ chiều thứ 6 tụi mình off một buổi nhỉ. Đợt này em không lôi kéo được ai đi cùng nữa hả?

@Chị Trang: e vừa rủ vừa dọa vừa đấm vừa xoa mà có ma nào gật đầu đâu chị; đứa thì nói đi rồi, đứa thì đã đăng kí đi chỗ đi chơi khác. Có vẻ như mọi người không nghỉ được dài ngày nên hầu như chọn đi gần ấy ạ. Như e cũng máu me vụ Lệ giang đợt này của c lắm mà cuối cùng vẫn phải book vé sang năm sau đấy thôi, hết phép rồi :((. Chị nghiên cứu vụ Bắc Hàn đi nhé, e chắc chắn sẽ đi :D.. Thứ 6 thông báo thời gian địa điểm cho e nhé.

Đoàn đi LG của chị vợt hết vé ngày 19/10 rồi nên không mua được là phải thôi :)).
Hôm nay mới email lịch trình cho một công ty cho thuê xe ở SG, chờ họ báo giá xem thế nào.
Tình hình là đội HN hiện tại mới chỉ có 3 người (chị, em và vitvivu), hẹn tối thứ 6 nhé. Em đi được sau giờ làm luôn hay phải về nhà ăn uống rồi mới đi? Có số đt của vitvivu thì gọi thông báo luôn nhé. Hôm đấy mang ảnh làm thẻ SV luôn đưa chị, chị về scan lại cho cũng được.

Tình hình là hôm qua gặp vitvivu, nàng ấy khẳng định là không đi rồi, nàng ấy không nghỉ được nên chuyển sang đi Bản Giốc rồi :((

Last edited by a moderator:
Re: Phượt miền Tây (Cà Mau - Kiên Giang - Bạc Liêu - Sóc Trăng) từ 31/8 - 4/9/2011.

+ 16h - 17h30: từ Bạc Liêu đi Sóc Trăng
+ 17h30 - 22h: nghỉ ngơi, đi ăn các món đặc sản Sóc Trăng, thăm quan thành phố

4. Ngày 3/9
+ 5h - 7h: đi chợ nổi Ngã Năm
+ 7h - 13h00: Thăm quan Chùa Dơi, Kh’leng, chùa Đất Sét. Ăn trưa.

Mình lại vào đây góp ý về địa phận Sóc Trăng tí nhé bạn Trang:
- Đoạn từ Bạc Liêu về Sóc Trăng nếu các bạn có thể chủ động về xe cộ mình suggest 1 địa điểm ko nên bỏ qua: đoạn QL1 đi qua địa phận xã Đại Tâm huyện Mỹ Xuyên cách TP Sóc Trăng khoảng trên dưới 10km có 1 chùa Khơ me khá nổi tiếng là chùa Chén Kiểu, có thể ghé tham quan.
- Buổi tối ở Sóc Trăng các bạn có thể ăn tối bún nước lèo (quán cây nhãn hỏi thì ai cũng biết, nhưng theo ý kiến chủ quan của mình bún ở đây ko còn ngon như xưa, các bạn có 1 lựa chọn khác là quán bún nước lèo ko bảng hiệu trên vỉa hè bên hông trường cấp 3 Lê Lợi, đường Lê Lợi). Sóc Trăng chỉ mới lên TP nên cũng chưa đông vui lắm, buổi tối mọi người còn sức có thể tản bộ ra hồ nước ngọt, hóng gió, xem đàn cá đông vui ở hồ, cà phê lòng vòng. Tối khuya đói bụng đi bộ trở lại đường Lê Lợi (cũng gần hồ nước ngọt ăn khuya cháo trắng - món của người Hoa)
- Ngày 3/9 với 2 tiếng các bạn ko thể đi chợ nổi ngã 5 được, vì chạy xe máy từ ST về tới chợ cũng mất hơn 1 tiếng đồng hồ (chạy đường QL thì xa hơn, chạy đường cặp kênh cực kì thú vị nhưng đường bé - gần như là con đường cặp kinh bé nhất ĐB SCL, xe máy chạy 2 chiều né nhau còn đụng nhau loảng xoảng (c), nếu các bạn hy sinh chùa chiền dành được 1 buổi sáng để đi Ngã 5 thì nên thử ;))
Nếu 3/9 ko phải dậy sớm đi Ngã 5 thì ăn sáng bún gỏi dà đường Phạm Ngũ Lão, gần chợ trung tâm, rồi đi chùa.
Rồi, mình xin hết.
Chúc đoàn có chuyến đi vui vẻ nhé :)

Mình chỉ băn khoăn một điều là mùa này rừng tràm Trà Sư đã có nước về chưa? Bạn nào có thông tin chỉ giúp mình với.

[/url]

Tháng 8 âm lịch, nước đã về Trà Sư (c)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,103
190,410
Latest member
Boostcampingstore
Back