What's new

Thông tin du lịch Malaysia 1

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Malaysia (Phần 2)

Có bác nào biết sân vận động Bukit Jalin nằm ở đâu không? Cái sân bự chà bá, còn hơn Nou Camp nữa :|
Sân Bukit Jalin nằm ở KUALA LUMPUR pác ạ
Đây là 1 trong 10 sân lớn nhất thế giới đó. AFF CUP 2010, Việt Nam gặp Malai ngay chính trên chảo lửa Bukit Jalin đó, chắc pác ko phải fan bóng đá nhỉ ?
Đây là một số hình ảnh của nó

@dulichquanhnam: cụ kia mà không phải fan bóng đá thì sao biết sân đó bự hơn Camp Nou được :)
Thật ra được cái bự thôi chứ khán đài quanh sân nhìn khá quê, đường piste dơ quá, lại còn cái khung cảnh quanh sân (tấm hình cuối) rất xấu. Xét 3 yếu tố đó thì Mỹ Đình ăn chắc bạn nhé :)

Re: Lượm lặt về Malaysia

@dulichquanhnam: sao y chang được bác? Bột bánh xèo ăn rất ngon mà không làm người ta dễ ngán như cái trứng này. :|

Sân Bukit Jalin đó có bán vé vào tham quan cho du khách không các cụ ơi? Có cụ nào đi rồi cho xin chút kinh nghiệm về các sân vận động hoành tráng khác ở Malaysia nhé :D
Mình cảm ơn.

Sân Bukit Jalil vào tham quan được chứ bác :) nó nằm trong khu liên hợp thể thao quốc gia của Malaysia tại miền nam Kl và còn có rất nhiều ks xung quanh sân đó nữa.
hèhè, nhìn cái ava thì chắc là dân nghiện bóng đá rùi :D

@hunda: nói chung đồ ăn Malay đều chán chán vậy cả. Béo, nhạt, cay, nồng :))
Satay lại ngọt quá mình cũng ăn không hợp :|

Các khách sạn quanh đó thì nên tin tưởng cái nào cụ baotap nhỉ :)
Vừa google thì thấy quá chừng là ks nhưng mơ hồ thông tin quá :D

Nhìn hình đồ ăn thích mắt thật, mà lúc sang Malay thì chỉ có dịp ăn vài món phổ biến như cơm chiên thôi. Tôi cũng thích món Satay, tuy hơi ngọt so với khẩu vị người Việt mà tôi lại hảo ngọt :) Ngoài ra còn ăn bánh gạo Ketupat (một loại bánh gạo được gói trong lá cọ) kèm với Satay nữa. Mà đặc trưng ở Malay ướp thịt lúc nào cũng có nghệ nhỉ...

Các bác phượt nhà ta đi đảo Langkawi chưa nhỉ ? Đây cũng là một địa điểm du lịch nổi tiếng ở Malay, ngoài các resort sang trọng còn là thiên đường shopping, tất cả hàng hóa miễn thuế hết... Biển thì hoang sơ và đẹp hơn Nha Trang mình nhiều, nước trong xanh mát lạnh.
Ngoài ra ở đấy còn có cái hồ nước ngọt được mệnh danh là Hồ phụ nữ mang thai, nghe tên thì các bác cũng hiểu rồi chứ ?! Người Malaysia tin rằng nước hồ chữa được bệnh hiếm muộn. Và khoa học đã chứng minh rằng trong nước hồ có rất nhiều nguyên tố kali và kẽm, những chất rất cần thiết cho người đàn ông. Vì vậy, khi đến thăm hồ mang về vài bình nước để... dùng hoặc tặng người quen nha các bác.

Mọi người cho mình hỏi, từ Bukit Bingtang, mình đi xe ra Petronas Twin Tower được? Và gần Petronas có cái để tham quan được, đi bộ càng tốt.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,129
190,425
Latest member
allnipponairwaysvn
Back