What's new

Vịnh Vân Phong - Chinh phục Cực Đông giỗ tổ Hùng Vương (9-12/4/11)

Status
Not open for further replies.
Vịnh Vân Phong là một trong những vịnh đẹp nhất thế giới, là một kỳ quan thiên nhiên với khí hậu ôn hoà, bãi biển đẹp, cát mịn, núi đồi hùng vĩ bao quanh.
Em xin phép mượn một số ảnh của người khác để nói lên vẻ đẹp của vịnh Vân Phong.

Không gian thanh bình và thoáng đãng của làng chài, đường vào làng:

(ảnh của chuonchuonot)

Vũng Rô

Một góc Đầm Môn.

Một góc Xuân Đừng.
(ảnh bluesky85)

Điều đặc biệt ở đây là chúng ta có thể đào đất lên khoảng gần 1m thì sẽ gặp được nguồn nước ngọt. Thật là thú vị.
(ảnh của tichuot)

Sau khi tham khảo và hỏi ý kiến kĩ càng, em xin phép được mở toppic.
Lịch trình dự kiến:

Tối thứ 7 (9/4) : 18h30 xe giường nằm sg - phú yên.
Chủ nhật :
- "5h" : chân đèo cổ mả - ngã ba rẽ vô Đầm Môn.
- "6h" : đến Đầm Môn bằng xe ôm. Gởi đồ. Ăn sáng.
- "7h" : xuất phát chinh phục cực đông ( mũi đôi ) bằng đường bộ. Tối cắm trại qua đêm trong rừng ngay sát cực đông.
"Thứ 2 :
- 5h30 : đón bình minh tại cực đông và ăn sáng ngay tại cực Đông.( chúng ta sẽ là những người đón ngày mới sớm nhất vn. )
7h - 12h: lên du thuyền ngay gần Mũi Đôi dạo quanh vịnh Vân Phong bằng thuyền.
12h : về Xuân Đừng trưa, nghỉ ngơi.
13h30 : mang theo thức ăn + rựou vang ( nếu có nhạc càng tốt ), thuê thuyền ra bãi san hô, cởi đồ, mặc áo phao, mang kính lăn và nhảy ùm xuống biển ngắm san hô. Đặc biệt còn có thêm tiết mục mở quán bar ngay tại giữa biển với rượu vang, trái cây và thức ăn nhẹ.
16h30: dạo bộ từ Xuân Đừng về ks ở Đâm Môn.
19h : ăn tối tại Đầm Môn."
Thứ 3 :

5h : thăm quan hải đăng Đầm Môn.
7h30 : ăn sáng, cà phê.
8h30 - chiều : khám phá những bãi biển và cảnh đẹp của Đầm Môn còn thời gian thì ra thăm đảo Hải Lý.
16h về ks chuẩn bị đồ đạc lên đường.
17h : có mặt ở ngã ba ql 1, ăn tối và chờ xe tới đón.
Sáng sớm thứ 4 có mặt ở SG.

Thời gian off, thứ 3(22/3) lúc 19h30, ngã 4 paster + hàn thuyên.
Danh sách chính thức sẽ dựa trên những ai đặt cọc. Đặt cọc 700k để đặt vé đi và về, mua thức ăn và dụng cụ.
Hoặc chuyển khoản qua số tk : 711A04211622 ngân hàng Vietin bank, chủ thẻ là Phan Thị Mỹ Linh. Gởi xong thì alo Monter: 0909053799.

Last edited by a moderator:
Re: VỊNH VÂN PHONG - CHINH PHỤC CƯC ĐÔNG giỗ tổ Hùng Vương (9 - 12/4)

Cho mình đăng ký với :)
Chi phí của chuyến đi là bao nhiêu vậy bạn

Buồn quá! trùng lịch rồi, ko thể tham gia cùng các bạn...đành đứng vào lề để ngậm ngùi ngắm nhìn thôi!!!:(:(:(

Last edited:

Nhớ Đầm Môm, vịnh Vân Phong quá hihihi nhưng hỏng đi được tiếc quá đê ....đành chờ hình ảnh của bà con vậy .

Next time vậy... Nhìn hình "đã" quá... Nhưng hình như, nên có thổ địa mới có thể chu du đc các hòn đảo xung quanh... Chúc mọi ng có chuyến đi thành công nhé...!!! Sure là sẽ đến một ngày ko xa...he he... Xong về nhớ show hàng nhé!!!

Buồn quá! trùng lịch rồi, ko thể tham gia cùng các bạn...đành đứng vào lề để ngậm ngùi ngắm nhìn thôi!!!:(:(:(
Thiếu anh yamahavu là một tổn thất lớn cho đoàn, nhưng anh đừng buồn khi nào đi về mọi người sẽ "chém gió" cho anh nghe hỉ.

Danh sách hiện giờ:

1+2: Monter.
3. Gấu Bông.
4. anhmy.
5. leonguyen.
6. txmai.
7+8 . Gà Đen.
9. nhoctheki.
10. muabuon.

@muabuon: chi phí dự kiến là 1,1 triệu, mình đã đăng ở trang 1 rồi đấy.

^_^ cho mình đăng ký cục gạch với nhé...mình ở Vũng Tàu...nên có khi mình ko tham gia ọp ẹp được...Nên có gì mình sẽ chuyển tài khoản cho chủ theard....
Họ và tên: Lê Tiến DŨng
YM: [email protected]
sdt: 0909708965

Tiếc quá, Giỗ Tổ này saobang nhắm Ba Hòn Đầm rồi. Vĩnh Phong ơi, chờ nhé. Chúc các bạn đi vui vẻ. Về nhớ show hàng cho nghía với nhé, thanks trước :)

Bác chủ ơi, năm ngoài mình đi thì đã có đường bộ từ Đầm Môn qua Sơn Đừng rồi, chạy xe đâu đó ~3km thì phải, tháng 6 năm ngoái nó đã làm đường đẹp lắm rồi, giờ này chắc chạy phăng phăng... thấy bác chủ tính là phải đi thuyền từ Đầm Môn qua nên mới hỏi vậy, mình cũng đang quan tâm tour này hihi..

Bác chủ ơi, năm ngoài mình đi thì đã có đường bộ từ Đầm Môn qua Sơn Đừng rồi, chạy xe đâu đó ~3km thì phải, tháng 6 năm ngoái nó đã làm đường đẹp lắm rồi, giờ này chắc chạy phăng phăng... thấy bác chủ tính là phải đi thuyền từ Đầm Môn qua nên mới hỏi vậy, mình cũng đang quan tâm tour này hihi..

Dự tính là thuê thuyền để đi dạo quanh vịnh Vân Phong và ra bãi san hô để ngắm san hô rồi tiện thể ghé qua Sơn Đừng luôn chứ không phải thuê thuyền chỉ để đi Sơn Đừng đâu anh.

@lethangmu : ok, đã ghi bạn vào danh sách.

E cũng đang ngắm 1 chuyến cực đông 30/4, nhưng mà chưa có lịch trình nào phù hợp. Rất khoái cái chương trình của bác. Đoàn không quá 20 người thì cho em xin 1 vé nhé! :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,725
190,159
Latest member
gamethekings
Back