What's new

[Cung TM] Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Với lời kêu gọi, rủ rê từ topic này của anh Leng Keng
https://www.phuot.vn/threads/14734-Hoa-Tết-Cái-Mơn_-Bến-Tre/page3

và sau khi được thổ địa miền Tây Ku Kòy đi tiền trạm ngày 8/1/2011 về thì cái lịch trình ăn chơi đập phá miền Tây được phác thảo như sau nhé!

Nguyên văn bởi Ku Kòy

Đoàn 1:-22/01/2011
5h30 AM, xuất phát tại CV Phú Lâm.
7h00 AM, đến Mỹ Tho, ăn hủ tiếu chay Mỹ Tho, tham quan chùa Vĩnh Tràng.
10h00 AM tiến về TX Sa Đéc. 11h30 nghỉ giải lao tại chợ nổi Cái Bè ăn nhẹ.
1h00 PM đến TX Sa Đéc - Đồng Tháp ăn trưa, tham quan làng hoa. Ăn nhẹ trên phà.
5h00 PM trở về Vĩnh Long, ngắm ánh đèn cầu Mỹ Thuận, đốt lửa trại tại khu du lịch Vinh Sang, làm tiệc tất niên.

-23/01/2011
8h00 AM khởi hành, về đến Chợ Lách 10h, ăn nhẹ, tham quan làng hoa Cái Mơn.
12h00 AM ăn nhẹ, tiến về Tiền Giang. Ghé tham quan mua sắm đặc sản Bến Tre.
2h00 PM ăn trưa tại Mỹ Tho.
3h00 PM tham quan làng hoa Mỹ Tho.
5h30 PM trở về SG.

Đoàn 2:-22/01/2011 dự kiến sẽ đón xe CLC xuống Sa Đéc ăn riêng và gia nhập cùng đoàn 1 tại đây.

Kinh phí dự kiến: 250k/người (không bao gồm vé xe CLC).

Di chuyển qua 3 bến phà/đò: An Bình, Phú Sơn, chợ nổi Cái Bè; 02 cầu dây văng: Rạch Miễu, Mỹ Thuận.

Trên đường đi sẽ ghé nhiều điểm tham quan nhỏ thú vị, chờ KHÁM VÀ PHÁ (c)

Last edited:
Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

Cập nhật đường đi và khoảng cách các điểm dừng

Tổng chiều dài lộ trình dự kiến 306,8 km (gồm 246,8 km + chiều dài từ Mỹ Tho về Sài Gòn). Trong đó, ngày đi (22/1) khoảng 180 km, ngày về (23/1) khoảng 120 km :D

Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

Hic, với tinh thần hóng hớt cao độ 7h15 em ra bệt, đứng hóng mãi góc Hàn Thuyên - NKKN mà không thấy ai, phát hiện ra chưa lưu số của của ai cả đành lủi thủi ra về. :(
Em join vs đoàn vào khoảng từ 9-10h tối thứ 7 đì cọc gạch tiền nong thế nào vậy bác Summer?

Tối hôm qua, do tại Bệt bị trật tự đuổi, nên mọi người chạy ra NVH Thanh Niên gởi xe rồi đi bộ ra hồ Con Rùa off tiếp.
+ Đoàn 2: Khởi hành lúc 12g30 tại Bệt; Hiện đã có 8 bạn và được chia làm 4 cặp. Anh Phi Hồng có auto 5 chổ nên nếu có bạn nào đu theo đoàn 2 sẽ đi bằng auto với anh Phi Hồng và anh L.K( còn nhận thêm từ giờ đến sáng ngày 15/01_ 3 người nữa). Nếu không thêm TV thì 2 anh cũng sẽ Phượt bằng xe máy.
+ Lộ trình: Do khởi hành sau, đoàn sẽ thẳng tiến QL đi tới cầu Mỷ Thuận. Tại đây sẽ alo để xác định lại địa điểm nhập nhập đoàn 1.
+ Do khởi hành buổi chiều nên thời gian không được rộng rãi; các xế đoàn 2 nên trau chuốc xế cẩn thận: Vỏ xe, nhớt máy, thắng trước-sau, giấy phép LX+ giấy đăng ký và Bảo Hiểm xe máy.

Last edited:

@all: Nếu nhóm 1 tập trung tại Bưu điện TP thì đề nghị ra QL1 theo đường Đại lộ Đông Tây.

Ủng hộ tập trung tại Bưu điện TP rồi ra QL1 theo đường Đại lộ Đông Tây.

Em đk 3 vé nhé chị Mơ
1. colnaux (x)
2. huongkhvn (o)
3. bé Ngân (o) ( bắt cặp với datdat)
Tiền quỹ tụi em sẽ chuyển sau hen. Thx chị
Em và huongkhvn sẽ khởi hành buổi trưa.

Hình như ở đâu có Mơ ở đó có mộng ( đẹp ) nên mọi người đăng ký đông như quân Mông . Chốt đoàn chưa em có nhận thêm 1-2 xe nữa ko nhỉ để chị còn tìm cách "trốn" nhà đi chơi ?

- .Hành trình của tôi có thay đổi cung đường Cầu Cần Thơ không đi nữa.
Xin lổi Kieubsg và bạn kieubsg không tiện đường rước dâu Cân Thơ- đi Bến Tre, vậy mình chưa mang nợ nhau
- .Alo cũng một thân 1 con auto tuyến Châu Đốc-Sa Đéc-Vĩnh Long-Bến Tre- .Ăn chơi xong về -Vĩnh Long- Cân Thơ- Châu Đốc.
Ai cùng tuyến cho ké cẩm xe 5 chổ bồ ệch
@. Chủ thớt có cân mua nước uống đóng chai không,nếu mua ném lên cop xe luôn, coi vậy chứ mua sỉ kinh tế lắm

Hix. Đã chốt đoàn rồi sao? Bạn có thể cho mình đặt thêm 3 chỗ được không bạn. Thực sự mình rất muốn đi. Mong hồi âm của bạn sớm.

Hình như mình bị tẩu hỏa nhập ma rồi....:))

Các bạn thân,
Từ từ rồi khoai nó sẽ nhừ nhé, đừng nóng vội ! Hihi,.....

Có vài y/c nhỏ sau:

1/ Vui lòng đọc kỹ các bài viết của Mơ ở trang đầu. Thông tin đã được ghi rất cụ thể, chi tiết. Đừng hỏi miên man những điều đã được ghi trong topic làm rối loạn đội hình, :)

2/ Theo thông lệ, mỗi buổi sáng đầu ngày Mơ đều dành thời gian để đọc bài các bạn & cập nhật danh sách, thông tin mới nhất ở trang cuối để các bạn tiện theo dõi! Xin vui lòng tham khảo.
Rút kinh nghiệm từ những chuyến đi trước, trước giờ khởi hành 10' mà có bạn gọi điện cho Mơ "Chị ơi, tập trung ở đâu" thì thiệt tình là Mơ botay.com luôn. Các bạn chú ý nhé!

3/ PM cho Mơ, hoặc viết trên topic số điện thoại, vị trí nhà của bạn, bạn là xế hay ôm, có xe hay ko xe, để tiện cho Mơ trong việc thu xếp xế + ôm nhé!

3/ Việc quan trọng nè :)) : CK tiền cọc tham gia chuyến đi ngay, đoàn sẽ đóng với SL thành viên của đoàn là 40 người và dựa theo danh sách đã đóng tiền (hoặc CK) Có vài bạn từ lúc quăng gạch đến giờ là biến mất tiêu luôn trong khi đó nhiều bạn khác rất muốn được tham gia, vì thế các bạn nhanh nhanh lên nhé!

Và việc cuối cùng: số phone của Mơ nằm ở phần chữ ký. Các bạn cần thông tin gì xin vui lòng liên hê :) !

Tình hình là em đã chuyển tiền cho Ms. Duong Nguyen Nhat Phuong. Số TK của em là xxx0868. Không biết bạn Yến đã hoàn tất thủ tục chưa nữa? Trời ơi, sao muốn đi liền quá :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,133
190,429
Latest member
kpanhanlll
Back