What's new

[Đã chốt đoàn] Tuyển gấp 4 mem chuyến "CHINH PHỤC NÓC NHÀ NAM BỘ (NÚI BÀ ĐEN)" 28-29/5/2011

Status
Not open for further replies.
Tuyển gấp 4 mem chuyến "CHINH PHỤC NÓC NHÀ NAM BỘ (NÚI BÀ ĐEN)" 28-29/5/2011

1/LỊCH TRÌNH ĐI:
+5h30 sáng thứ 7 ngày 28/9/2011 tập trung tại cây xăng PHẠM VĂN BẠCH (gần tới khu công nghiệp Tân Bình). Đúng 6h xuất phát (các bạn đến trễ sẽ bị phạt mỗi phút 2 ngàn)
+Đến 10h tới thị xã Tây Ninh (trên đường đi ghé ăn sáng ở Trảng Bảng – đường đi gần 100km)
+Từ 10h -13h: tham quan tòa thánh Tây Ninh và ăn trưa.
+Từ 13h-16h:đi thuyền tham quan HỒ DẦU TIẾNG
+Từ 16h – 17h: leo từ chân núi lên chùa bà
+Từ 17h-19h: ăn cơm chùa (tiết kiệm chi phí….keke) và cho các bạn nghỉ ngơi, tắm rửa hoặc tham quan chùa.(Ở đây có chỗ tắm rửa vệ sinh đàng hoàng….các bạn yên tâm)
+19h bắt đầu leo núi. Dự kiến lên đỉnh núi khoảng 0h (do leo đêm và đoàn đông nên mình đã dự trù thời gian).Lên tới đỉnh mình sẽ nướng thức ăn và đốt lửa trại.
+6h sáng hôm sau (sau khi ngắm mặt trời mọc) xuống núi. Sau đó mình sẽ tham quan SUỐI TRÚC. Dự trù khoảng 18h ngày chủ nhật mình sẽ về tới HCM.
2/DANH SÁCH THÀNH VIÊN:
+Ech ra khoi gien (Quang Vinh – nam-0987
+Boo (Phương anh - nữ - 01283
+Trainhangheo (Lượng – Nam – 0913
+Trúc (016
+Ry_an (Hưng-Nam-090
+ Duy Anh (Nam - 016
+Phê Phượt (Anh- Nam-090
+Nhẻm (Hải – nữ - 016
+ThanhtrungAlZn (Nam-0919
+Viking_trung (Nam-09
+QC_QC (Tiến - nữ - 093
+Phongmom( Nam - 094
+Chị Thủy ( Nữ - 09
+Quốc (Nam - 097
Notes: dẫn đoàn là trainhangheo, chốt đoàn là phongmom.
3/VẬT DỤNG CẦN THIẾT VÀ LƯU Ý CHO CHUYẾN ĐI:
Do là leo núi đêm và ngủ bụi trên núi nên yếu tố an toàn mình đặt lên hàng đầu. Các bạn cần phải chuẩn bị kỹ chút nha.Các bạn gói gém đồ sao cho càng nhẹ càng tốt nha:
+Quần áo: tầm 2 bộ thôi + áo ấm (càng ấm càng tốt nha vì trên đó lạnh lắm), nên mang giầy loại dễ đi nha (vì đi bộ và leo trèo rất nhiều..không thì đau chân lắm đó)
+Áo mưa phòng trường hợp trời mưa và lạm bạc trải ngồi
+Đèn pin (nên mua đèn đeo đầu để hai tay trống dễ leo……anh Hưng trong nhóm biết chỗ mua đèn giá 65k/cái…..các bạn có nhu cầu thì đăng kí nhờ ảnh mua dùm lun….mua nhiều biết đâu rẻ hơn)
+Túi ngủ: khoảng 2 bạn 1 túi là ok (trên đỉnh rất lạnh và nếu mưa thì có chỗ mà trú, mệt thì có chỗ ngủ)…..giá thị trường khoản 150-250 tùy loại (mua 1 lần để còn đi các lần sau nữa…ko phí đâu mà sợ……..bạn nào có thì cho hay nha….để các bạn chưa có khỏi mua….tiết kiệm chi phí…..với lại giảm bớt đồ phải mang theo
+Những đồ khác cần mang theo như nước, thức ăn…….cùng với điều lệ của nhóm (về chạy xe như thế nào, sinh hoạt như thế nào) sẽ post sau nha.

Last edited by a moderator:
Re: Chinh phục NÓC NHÀ NAM BỘ - NÚI BÀ ĐEN & Tham quan HỒ DẦU TIẾN+LONG ĐIỀN SƠN

Đang ngóng kế hoạch chi tiết của chủ thớt

Re: Chinh phục NÓC NHÀ NAM BỘ - NÚI BÀ ĐEN & Tham quan HỒ DẦU TIẾN+LONG ĐIỀN SƠN

Mình sửa lại cho cụ thể hơn rồi đó bạn....ban đêm ở chùa cũng vui lắm bạn....mang tiếng là ngủ chùa nhưng mình ko vô chùa ngủ....có chỗ rừng cây mắc võng....cả đam ngủ đó.....tám.....vui lém

Theo mình trên đường đi nên tham quan thêm tòa thánh Tây Ninh.

Ăn gì? uống gì?ở đâu vậy chú ếch,ưu tiên những đặc sản địa phuơng

Chỗ ở thì ở lại chùa (nhà chùa có nhà khách cho ngủ miễn phí mà)....không thì thuê võng ngủ......uống thì uống nước các loại....ăn thì đương nhiên ưu tiên đặc sản địa phương....có một số bạn dân tây ninh tham gia nên chỗ ăn chắc ok...khỏi lo

Last edited:

Cái đó cũng dễ.....mún thì hôm sau mình ghé ngang.....nó nằm trên đường về......mà mình ghé một lần rồi.....nó chỉ rộng thôi.....chứ không có gì hấp dẫn mấy.

Last edited:

chú ếch cho kế hoạch chi tiết nữa nhé, thời gian dự trù đi đến các địa điểm

vì kế hoạch càng chi tiết thì tiết kiệm thời gian, có nhiều thời gian để đi chơi , tránh cập rập

Cái đó mình đồng ý......sẽ có một buổi off bàn cụ thể.......cái này bạn yên tâm.......

Last edited:

Kế hoạch thời gian cụ thể từng địa điểm hơi khó sếp bạn ơi. mình sẽ vẽ lịch trình những điểm cần đi trong ngày đầu thứ tự các địa điểm rồi đi(cho thuận đường, đỡ mất thời gian), .....xong địa điểm này tới địa điểm kia.....xong khi nao thì mình lên chùa khi ấy...sáng hôm sau chỉ việc leo núi thôi.
Hiện tại mình đang tìm hiểu về "SUỐI TRÚC" mùa này đi được không nên chưa vẽ cụ thể ra được thứ tự các địa điểm tham quan trong ngày đầu. Mong các bạn thông cảm...

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back