What's new

[Chia sẻ] Tư vấn và hướng dẫn miễn phí - cố đô Huế!!

Re: Huế: Hướng dẫn,làm thổ địa,chia sẻ kinh nghiệm mà mình biết được miễn phí....l

Vé vào các địa điểm trung bình khoảng bao nhiêu 1 vé hả anh??

Re: Huế: Hướng dẫn,làm thổ địa,chia sẻ kinh nghiệm mà mình biết được miễn phí....l

Vé vào các địa điểm trung bình khoảng bao nhiêu 1 vé hả anh??
Vé Đại Nội: 95k
Lăng Minh Mạng: 55k
Các Lăng khác tầm 40-50k
Các chùa chiền thì ko có vé nhé!

Em đang suy nghĩ về chuyến đi Huế, nhưng chẳng rủ được ai đi cùng nên định vào Huế một mình. Em ở Hà Nội, nếu đi thì sẽ đặt vé xe khách vào Huế đợt 30/4 này. Nếu đi một mình như vậy thì chi phí khoảng bao nhiêu là đủ ạ? Thực ra em cũng đang hơi lo ngại một chút vì em là con gái ạ, nhưng cũng mong muốn vào đây nhiều lần rồi mà chưa có dịp :(

Theo mình biết thì vua Gia Long có dòng dõi từ nhà Lê, do nhà Lê tách thành Trịnh Nguyễn nên có thể suy ra vua Gia Long cũng có máu miền Bắc. Tuy nhiên cái giọng người Trung bị thay đổi sau khi chuyển từ Bắc vào Trung có phải là do vua Gia Long và quân lính nhiễm giọng lơ lớ của người Pháp?

Em đang suy nghĩ về chuyến đi Huế, nhưng chẳng rủ được ai đi cùng nên định vào Huế một mình. Em ở Hà Nội, nếu đi thì sẽ đặt vé xe khách vào Huế đợt 30/4 này. Nếu đi một mình như vậy thì chi phí khoảng bao nhiêu là đủ ạ? Thực ra em cũng đang hơi lo ngại một chút vì em là con gái ạ, nhưng cũng mong muốn vào đây nhiều lần rồi mà chưa có dịp :(

Mình giống bạn này, cũng là con gái từ Hà Nội đi du lịch bụi 1 mình, nhưng mình đi khoảng gần cuối tháng 5, mình dự tính đi Đà Nẵng, Hội An trước rồi về Huế (nếu mình dự trù kinh phí và hỏi được chỗ ở Huế). Mình muốn đến Huế để đi vườn quốc gia Bạch Mã và phá Tam Giang hơn là thăm lăng tẩm đền đài :))

Mình giống bạn này, cũng là con gái từ Hà Nội đi du lịch bụi 1 mình, nhưng mình đi khoảng gần cuối tháng 5, mình dự tính đi Đà Nẵng, Hội An trước rồi về Huế (nếu mình dự trù kinh phí và hỏi được chỗ ở Huế). Mình muốn đến Huế để đi vườn quốc gia Bạch Mã và phá Tam Giang hơn là thăm lăng tẩm đền đài :))

Mình lại chỉ đi Huế thôi. Bạn có biết đi lại, ăn uống một mình như thế nào thì chia sẻ mình với =) Vì cũng đi gọi là một số nơi nhưng chưa đi một mình bao giờ ấy =)

Mình lại chỉ đi Huế thôi. Bạn có biết đi lại, ăn uống một mình như thế nào thì chia sẻ mình với =) Vì cũng đi gọi là một số nơi nhưng chưa đi một mình bao giờ ấy =)

Tiếc quá mình không có kinh nghiệm đâu nên lần này đánh liều đi 1 lèo xuống Đà Nẵng một mình :)) trước giờ cũng toàn đi với bạn, ít nhất cũng là đứa đi cùng :)). Lúc đầu mình cũng tính chỉ đi Huế thôi nhưng thấy vé giá rẻ đi Đà Nẵng bằng đi Huế thế là quất luôn :))
Hôm nay nói chuyện với 1 con bạn đã đi du lịch 1 mình nhiều lần rồi thì chỉ hỏi mấy tips nhỏ nhỏ đi đường về thuốc thang vật dụng quần áo đi lại thôi.
Bạn bè mình đều bảo đi Huế đồ ăn rẻ nên cậu cứ ăn thả phanh đi :) Đi lại thì nên đặt vé tàu xe càng sớm càng tốt. Kinh phí thì ăn ở thì còn tùy bạn đi bao ngày nữa, thấy phí đi hết mấy cái lăng tẩm đó cũng cỡ mấy trăm :)

Huế- Đà Nẵng- Hội An là những thành phố du lịch nên các bạn yên tâm về chuyện đi một mình nhé. Tình hình an ninh trật tự cũng rất tốt nên không phải lo nghĩ nhiều
Chi phí ăn, ở tại Huế khá thấp nên các bạn đến không phải lăn tăn nhiều, ở Đà Nẵng chỉ cao hơn 1 chút chỉ có ở Hội An là chi phí cho chổ ở khá cao
Một số thông tin cho các bạn đến Huế-Đà Nẵng- Hội An
Chúc các bạn có chuyến đi thú vị

Huế- Đà Nẵng- Hội An là những thành phố du lịch nên các bạn yên tâm về chuyện đi một mình nhé. Tình hình an ninh trật tự cũng rất tốt nên không phải lo nghĩ nhiều
Chi phí ăn, ở tại Huế khá thấp nên các bạn đến không phải lăn tăn nhiều, ở Đà Nẵng chỉ cao hơn 1 chút chỉ có ở Hội An là chi phí cho chổ ở khá cao
Một số thông tin cho các bạn đến Huế-Đà Nẵng- Hội An
Chúc các bạn có chuyến đi thú vị

Cảm ơn bạn. Đợt 30/4 này mình có vô Huế và mục tiêu của mình cũng chỉ là Huế =) Mình ở đó khoảng 4 ngày. Không biết chi phí khoảng bao nhiêu để ăn ở, đi chơi, thăm thú thì ổn nhỉ?

Mình tính tạm chi phí cho bạn thế này nhé :
Ăn : 30k/ bữa/ ngày = 90k/ ngày *4 360k
Ở : 100-150k/ ngày *4 = 400-600k ( tùy ks, nhà nghỉ bạn ở )
Nếu bạn thuê xe máy thì tầm 80-100k/ ngày nữa.
Gộp chung các chi phí tham quan các điểm thì tầm khoảng 3m đổ lại là bạn có thể đi Huế rồi !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,130
190,430
Latest member
cuong38263
Back