What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Đà Nẵng

Cảm ơn giacan nhé , mình hỏi chút nữa là :
- ngày hôm sau tức CN mình có thể đi đâu ăn chơi thì phù hợp với lịch bay về Hà Nội của mình vào lúc 20h không nhỉ !?
- thời tiết vào khoảng thời gia này đã có tham gia các hoạt đông vui chơi ngoài biển chưa !?

Thông báo cho bạn ni tin khá buồn là hiện thời tiết Đà Nẵng không được đẹp lắm, mưa với mưa biển thì sóng lớn bạn ni nợ. Tối đó bạn có thể chơi ở công viên châu Á với vòng quay mặt trời lớn nhé.

Cảm ơn giacan nhé , mình hỏi chút nữa là :
- ngày hôm sau tức CN mình có thể đi đâu ăn chơi thì phù hợp với lịch bay về Hà Nội của mình vào lúc 20h không nhỉ !?
- thời tiết vào khoảng thời gia này đã có tham gia các hoạt đông vui chơi ngoài biển chưa !?

Gần cổng đường vào sân bay có quán La Cà có thể ngôi ăn uống nhậu sơ trước khi bay cũng được.

Các anh chị ơi cho em hỏi phải sắp xếp lịch trình các điểm du lịch và quán ăn ngon như thế nào với thời gian này ạ?

Giữa Tháng 5 em đi Đà Nẵng 4 ngày, ngày 1 đến ĐN 8h sáng đi Huế tham quan Đức Mẹ LaVan, chạy về Lăng Cô ăn, tắm biển (giá cả ở đây ra sao ạ?) đến chiều về ĐN tối kg biết ăn gì. Giá xe 9 chỗ đi ngày thường giữa tháng 5 giá như thế nào ah?.
Các ngày còn lại em kg biết sắp xếp như thế nào cho gia đình nữa ? .Em có đi hội an nữa, sáng em chưa biết đi đâu hết, dự ra Hội An 16h30 đi dạo chơi ăn rồi ra cửa đại chơi tiếp đc kg ạ? Va phai sap xep vào ngày nao trg 4 ngày? Thág5 ở hội an có lễ hội nào kg ạ?

Ngày 4 20h e mới ra sân bay, thời gian từ sáng đến 20h đi đâu thích hợp thế nhỉ? Gia đình em chỉ có người lớn và con nít thôi.

Trừ những điểm này e đã đi rồi kg đi nữa là cù lao chàm, bà nà, ngũ hành sơn, thánh địa, bảo tàng chăm thì còn điểm nào đi chơi và quán ăn (hải sảng, ăn trưa, tối) ngon giá nhẹ nhàng kg ạ? Em ở Tourane Mỹ khê

Last edited:
Có anh chị e nào đã đi công tác và có dịp ghé chân ở hyatt resort đà nẵng chưa nhỉ !? Cuối tuần tới vợ chồng mình qua đó nghỉ , không biết dịch vụ có nhưng gì thú vị để trải nghiệm nhỉ ?

Em có ở đây rồi, rất tuyệt vời từ cảnh đến phục vụ, phòng ốc. Kg phải chê gì hết luôn.

Các anh chị ơi cho em hỏi phải sắp xếp lịch trình các điểm du lịch và quán ăn ngon như thế nào với thời gian này ạ?

Giữa Tháng 5 em đi Đà Nẵng 4 ngày, ngày 1 đến ĐN 8h sáng đi Huế tham quan Đức Mẹ LaVan, chạy về Lăng Cô ăn, tắm biển (giá cả ở đây ra sao ạ?) đến chiều về ĐN tối kg biết ăn gì. Giá xe 9 chỗ đi ngày thường giữa tháng 5 giá như thế nào ah?.
Các ngày còn lại em kg biết sắp xếp như thế nào cho gia đình nữa ? .Em có đi hội an nữa, sáng em chưa biết đi đâu hết, dự ra Hội An 16h30 đi dạo chơi ăn rồi ra cửa đại chơi tiếp đc kg ạ? Va phai sap xep vào ngày nao trg 4 ngày? Thág5 ở hội an có lễ hội nào kg ạ?

Ngày 4 20h e mới ra sân bay, thời gian từ sáng đến 20h đi đâu thích hợp thế nhỉ? Gia đình em chỉ có người lớn và con nít thôi.

Trừ những điểm này e đã đi rồi kg đi nữa là cù lao chàm, bà nà, ngũ hành sơn, thánh địa, bảo tàng chăm thì còn điểm nào đi chơi và quán ăn (hải sảng, ăn trưa, tối) ngon giá nhẹ nhàng kg ạ? Em ở Tourane Mỹ khê

Ngoài những điểm bạn đã đi thì còn có Đỉnh Sơn Trà, Suối Hoa, Ngầm Đôi, Hòa Phú Thành ...
Xem thêm ở đây nè bạn, ĐN cũng có nhiều điểm để đi du lịch http://lendang.vn/destination/da-nang.html

Đến ĐN thì bạn phải ăn hải sản, nếu rủng rỉnh thì qua Mỹ Hạnh ở đường Biển, tầm trung thì Bà Thôi ở đường Lê Đình Dương, còn mình thì hay ngồi mấy quán ven đường Phạm Văn Đồng cũng rất ngon và tươi.
Thêm món nữa là bánh xèo bà Dưỡng rất nổi tiếng ở ĐN

Biển Cửa Đại bị sụp lỡ rồi bạn ơi nên ra đó cũng không còn gì nữa. Ở Hội An chỉ còn phố cổ Hội An, thăm mấy nhà cổ, hội quán, mua sắm với chợ đêm cũng đi hết mất 1 ngày.

Ngày 4 đi 1 ngày ở ĐN thì vào Helio chơi đi bạn, chổ đó mới mở mà cũng nhiều hoạt động, bao gồm ăn uống trong đó.

Ngoài những điểm bạn đã đi thì còn có Đỉnh Sơn Trà, Suối Hoa, Ngầm Đôi, Hòa Phú Thành ...
Xem thêm ở đây nè bạn, ĐN cũng có nhiều điểm để đi du lịch http://lendang.vn/destination/da-nang.html

Đến ĐN thì bạn phải ăn hải sản, nếu rủng rỉnh thì qua Mỹ Hạnh ở đường Biển, tầm trung thì Bà Thôi ở đường Lê Đình Dương, còn mình thì hay ngồi mấy quán ven đường Phạm Văn Đồng cũng rất ngon và tươi.
Thêm món nữa là bánh xèo bà Dưỡng rất nổi tiếng ở ĐN

Biển Cửa Đại bị sụp lỡ rồi bạn ơi nên ra đó cũng không còn gì nữa. Ở Hội An chỉ còn phố cổ Hội An, thăm mấy nhà cổ, hội quán, mua sắm với chợ đêm cũng đi hết mất 1 ngày.

Ngày 4 đi 1 ngày ở ĐN thì vào Helio chơi đi bạn, chổ đó mới mở mà cũng nhiều hoạt động, bao gồm ăn uống trong đó.

liopn ơi, cám ơn bạn đã tư vấn cho mình, bạn giúp mình thêm điều này nữa được kg an? Mình mù đường và kg biết sắp xếp thời gian như thế nào hợp lý bạn xem lịch trình mình ổn và kg mệt được kg?. Vì e đã book phòng ở ĐN hết rồi ? chưa bao giờ e sắp xếp lịch trình cho gia đình e hết nên bây giờ kg biết sắp xếp như thế nào để gđ kg bị mệt vì toàn ng lớn và trẻ em ? nhà em lại muốn đi ra Mẹ La Vang.

N1: 8h tới Đà Nẵng đi xe dl ra mẹ Lavang, chạy về huế tham quang chút xíu rồi về đà nẵng (từ ĐN ra lavang và Lavang về huế mấy tiếng thế a? Ăn trưa ở Lavang hay huế có nơi nào rẻ kg bị chặt chém như ở ĐN kg ạ? Em nghe nói ngoài Đn ra các nơi khác chém lắm ?)
N2: đi chùa Linh Ứng ở bán đảo Sơn trà, đỉnh bàn cờ, đi xe ra Lăng cô. Tối đi hội an
N3: ság tam bien, 5h city tour
N4: tự do

À cho e hỏi thêm là từ rs tourane đi bộ/xe mấy phút đến khu ăn uống vậy ạ?

Last edited:
liopn ơi, cám ơn bạn đã tư vấn cho mình, bạn giúp mình thêm điều này nữa được kg an? Mình mù đường và kg biết sắp xếp thời gian như thế nào hợp lý bạn xem lịch trình mình ổn và kg mệt được kg?. Vì e đã book phòng ở ĐN hết rồi ? chưa bao giờ e sắp xếp lịch trình cho gia đình e hết nên bây giờ kg biết sắp xếp như thế nào để gđ kg bị mệt vì toàn ng lớn và trẻ em ? nhà em lại muốn đi ra Mẹ La Vang.

N1: 8h tới Đà Nẵng đi xe dl ra mẹ Lavang, chạy về huế tham quang chút xíu rồi về đà nẵng (từ ĐN ra lavang và Lavang về huế mấy tiếng thế a? Ăn trưa ở Lavang hay huế có nơi nào rẻ kg bị chặt chém như ở ĐN kg ạ? Em nghe nói ngoài Đn ra các nơi khác chém lắm ?)
N2: đi chùa Linh Ứng ở bán đảo Sơn trà, đỉnh bàn cờ, đi xe ra Lăng cô. Tối đi hội an
N3: ság tam bien, 5h city tour
N4: tự do

À cho e hỏi thêm là từ rs tourane đi bộ/xe mấy phút đến khu ăn uống vậy ạ?

Với lịch trình như vậy ngày đầu tiên chắc hơi khổ một chút, từ ĐN ra đến mẹ La Vang cũng phải mất tầm 3h30-4h, nếu vé máy bay bay từ 7h thì cũng phải 8h30 mới xuất phát được. Từ La Vang về Huế tầm 1,5h.
Nếu ra tới La Vang xong thăm ở đó xong thì tầm 12h30 rồi, ở đó thì vũng ven nên quán ăn cũng chỉ dành cho khách thập phương thôi, chém thì chắc chắn là có rồi nên nếu ăn ở đây thì hỏi giá trước khi vào quán thì chắc ăn hơn.

Nếu chịu khó một tí, từ La Vang đi ngược về Huế tầm 20-30p đi có suối khoáng Thanh Tân, vào đó nghỉ ngơi ăn uống đến chiều về ĐN cũng đc.
http://lendang.vn/destination/suoi-khoang-nong-thanh-tan.html

Ko thì chạy về Huế ăn trưa luôn xong lên chùa Thiên Mụ chơi nghỉ ngơi tí rồi vào ĐN cũng hay. Nhưng mà phải ăn trễ tí ko biết cả nhà có sao không?
http://lendang.vn/destination/chua-thien-mu.html

Ở Huế thì đồ ăn là ngon mặc định rồi quán nào cũng ngon :D buổi trưa Bánh Ướt Thịt Nướng Huyền Anh ở đng Kim Long ấy, mình thấy quán đó ngon mà nhiều người ăn.
http://www.foody.vn/hue/banh-uot-thit-nuong-huyen-anh
Nội thành Huế thì ko có chặt chém.

N2: Phố cổ Hội An thì 9h tối là họ đóng cửa hết rồi chỉ có khu chợ đêm thôi nên đi sớm tí.

N3: Nội thành ĐN thì cũng ko có gì nhiều để chơi ngoài đi chợ với đi siêu thị (N4 rồi đi cũng đc)
Cả nhà lên Suối Hoa ấy, cách ĐN 40p đi xe thôi mà đẹp lắm. Tối về ra biển ăn hải sản :)
http://lendang.vn/destination/suoi-hoa.html

KS Tourane là ở khu ăn uống hải sản luôn rồi, 2 bên đều có các dãy quán ăn/nhậu, đi bộ cũng được.

Các bạn ở Đà Nẵng cho mình hỏi là tự đi xe máy lên Bà Nà chơi có được không hay phải mua vé vào cửa mới lên được. Mình đi bụi ít tiền nên ko muốn bỏ ra 500k.

Các bạn ở Đà Nẵng cho mình hỏi là tự đi xe máy lên Bà Nà chơi có được không hay phải mua vé vào cửa mới lên được. Mình đi bụi ít tiền nên ko muốn bỏ ra 500k.

Bạn đi xe máy lên đến ga rồi phải mua vé cáp để lên bạn nhoa, đó là điều kiện bắt buộc với tất cả mọi người đó. Dù là giàu sang hay người nghèo khó, lên đến đó ( BÀ NÀ) cũng phải bỏ tiền mua.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,935
190,271
Latest member
XuanTung4896
Back