What's new

Sài Gòn Đà Nẵng đường ven biển

Ước mơ đi dọc bờ biển Việt Nam của chaubaogia đã thành sự thật, nhưng mới được một nửa hành trình của ước mơ mà thôi. Đi giữa dường đành phải quay về với cuộc sống, lại phải để dành xiền cho những chuyến tiếp theo.

Anh Leng Keng, người đã đi chuyến Sài Gòn Nha Trang đã làm cho chaubaogia nảy ra ý nghĩ phuot ven biển khi về quê cắm câu.

Quý Anh, thằng em cùng tên lần đầu tiên đi phuot tỏ ra hơi ngại ngùng khi Ọp, và cũng chỉ có 2 anh em Ọp thôi, vì thời gian rủ rê ngắn quá nên chẳng có ai thêm.

Dự tính đi sớm hơn, nhưng cuối cùng phải dời lại vài ngày vì chưa có bạn đồng hành, đến khi gặp thằng em là lên dường.

Với ý tưởng ngủ nhờ dọc đường, nhưng cuối cùng chỉ ngủ được 1 đêm ở trại tôm giống, vì sau đó mết quá vì chưa quen phuot đường dài.

Phuot bằng con xe Su Tàu đã cùng chaubaogia phuot Cam Lào một mình, Thiệt hại mỗi thằng 650k.

Sáng 12/3, thằng anh thằng em xuất phát điểm tại bến xe Miền đông: Thay nhau tạo bọt:

Thằng anh:
attachment.php

Thằng em
attachment.php

Thằng anh và thằng em đã bàn nhau đi xuống Cần Thạnh, Cần Giờ sau đó bỏ xe lên tàu vượt cửa Sông Soài Rạp để qua Vũng Tàu, cuối cùg chỉ vì ngủ quên nên không thể kịp tàu, hix. Thế là thằng anh thằng em đành phải phi ra Bà Rịa, bỏ mất cung đường Cần Giờ - Vũng Tàu.

Đồ nghề mang theo lỉnh kỉnh, ngoại trừ những thừ cần thiết như bộ và xe, 2 cáii ruột xe, nồi cơm, cồn khô, bếp ga tự chế, 2 thằng còn mang theo cả tivi 7 inch sử dụng bằng bình ắc qui xe máy, dự tính ngủ ngoài trời dọc đường để có cái mà coi, cuối cùng coi duy nhất 1 lần, hehe.Chuẩn bị lâu nhất là tự chế cái vali bắt vít chết sau xe nhờ đó mà 2 thằng có chỗ dựa cho lưng đỡ mỏi.

Khi đi ngang qua Long Thành, tự nhiên thấy cái bảng ghi chùa HỘ PHÁP, thằng anh bắt thằng em dừng lại chụp, thằng em thắc mắc anh chụp cài bảng dó để làm gì cơ chứ?:
attachment.php

Mà cũng không hiểu tại sao mình lại thích chụp cài hình này nữa, hehe

Thằng em rất có năng khiều chụp hình, sau chuyến đi hình thằng em được đăng cả trên bào tuổi trẻ về Nhà Thờ Lòng Sông ở Bình Định, khi nhận được điện thoại của thằng em bào tin, thằng anh cũng cảm thấy vui lây. Cài hình đẹp nhất mà chaubaogia thích là cái này:

attachment.php

Tuy chưa đến bờ biển nhưng up ảnh này để giới thiệu tay nghề của thằng em , hehe...

Đi qua Bà Rịa, cái xe 2 thằng trông nó lỉnh kỉnh thế này này:

attachment.php

Và đây nữa:

attachment.php

May mà quyết định bỏ cung đường Cần giờ, nếu không thì chắc hôm sau mới đến Vũng Tàu được, vì tàu từ Cần Thạnh qua vũng tàu chạy vào lúc 7h30 mỗi sáng, mỗi ngày chỉ có 1 chuyến. 2 thằng thấy 1 gốc cây nhỏ ven đường, lúc đó đã gần 11 giờ trưa, vào nghỉ ngơi 1 tí, trong khi mình đem cái sạc năng lượng mặt trời của anh Leng Keng tặng khi chia tay sạc thử, thằng em nó chụp lén, hé hé:

attachment.php

Cái cảm giác ngồi nghỉ ngơi trên đường phượt nó sướng làm sao ấy! Uống 1 hớp nước mang theo, cái bánh ngọt lót dạ để đi tiếp, lúc này thằng anh đồi tay lái cho thằng em chụp hình.

Đường vào căn cứ Minh Đạm:

attachment.php

Thêm mẫu vào tí cho nó sinh động

attachment.php

Mẫu này đang đứng trước căn cứ:

attachment.php

Đã bao lần ngắm biển, biển đã đi vào ký ức tuổi thơ, biển đã hằn sâu những kỉ niệm vui buồn thời học sinh, biển đã nuốt chửng của chaubaogia 1 thằng bạn thân hàng xóm, hồi ấy khi nó nằm yên đười đáy biển, chaubaogia 3 đem liền thức trằng ở bãi biển Mỹ Khê, không dám về nhà vì sợ, cuối cùng nhà bạn cũng đi tìm, nhìn thấy chaubaogia ngồi thừ bên biển.... cuối cùng có ai đó có kinh nghiệm nói đi vào Hội AN may ra mới vớt được xác, cả xóm đi vào Hội AN thuê người vớt, cuối cùng bạn thân cũng nổi lên trờ về....

Ký ức miên man như bộ phim dài tập, 1 tiếng còi xe inh ỏi làm tỉnh hồi ức tuổi thơ, chaubaogia tiếop tục chạy một đoạn nữa, biển hiện ra như một nàng tiên đang vẫy gọi:

attachment.php

attachment.php

Thằng anh và thằng em đã bàn nhau đi xuống Cần Thạnh, Cần Giờ sau đó bỏ xe lên tàu vượt cửa Sông Soài Rạp để qua Vũng Tàu, cuối cùg chỉ vì ngủ quên nên không thể kịp tàu, hix. Thế là thằng anh thằng em đành phải phi ra Bà Rịa, bỏ mất cung đường Cần Giờ - Vũng Tàu.

Đồ nghề mang theo lỉnh kỉnh, ngoại trừ những thừ cần thiết như bộ và xe, 2 cáii ruột xe, nồi cơm, cồn khô, bếp ga tự chế, 2 thằng còn mang theo cả tivi 7 inch sử dụng bằng bình ắc qui xe máy, dự tính ngủ ngoài trời dọc đường để có cái mà coi, cuối cùng coi duy nhất 1 lần, hehe.Chuẩn bị lâu nhất là tự chế cái vali bắt vít chết sau xe nhờ đó mà 2 thằng có chỗ dựa cho lưng đỡ mỏi.

Khi đi ngang qua Long Thành, tự nhiên thấy cái bảng ghi chùa HỘ PHÁP, thằng anh bắt thằng em dừng lại chụp, thằng em thắc mắc anh chụp cài bảng dó để làm gì cơ chứ?:
attachment.php

Mà cũng không hiểu tại sao mình lại thích chụp cài hình này nữa, hehe

Chắc em lại lên tưởng đến HoPhap 1 nhà phượt chứ gì. Đúng là bị thổi còi nhiều quá đâm ám ảnh !!!

Giữa trưa nắng chang chang, có 2 thằng quanh quẩn bên bờ biển, chung quanh chẳng có ai, dường như người dân ở đây đã ra khơi hết rồi, khách du lịch thì chẳng có ai điên điên mà ra chỗ không người như thế này:

attachment.php

Chỉ có 2 thằng khìn khìn, tiêu biểu là thằng này, hehe...

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,133
190,429
Latest member
kpanhanlll
Back