What's new

[Hỏi đáp] Quảng Bình - Huế - Đà Nẵng (2013)

Re: Có nên đi phượt Đà Nẵng đầu tháng 10

Chào các bác, tình hình là em có cái kế hoạch đi lang thang Đà Nẵng đầu tháng 10 này, nhưng em nghe thông tin là tháng 10 là mùa mưa bão nên em cũng hơi nản. Em thì đi lang thang chủ yếu là chụp hình và ăn uống :) mà nghe mùa mưa bão nên cũng sợ. Bác nào có chút thông tin thì cho em lời khuyên ạ.
Em chân thành cảm ơn.

Bạn dự định đi cung ĐN thôi à ....có sang Hội An và Huế không ?.

Thường thì vào tháng đó có mưa và bão ...Nhưng mọi người trên mạng không phải là khí tượng thuỷ văn nên chắc là không thế tư vấn cho bạn kiểu này rồi :D ...!!!

Thường thì vào những tháng 8,9,10 là hay mưa đó bạn , năm trước mình đi vào tháng 8 cũng mưa , nhưng cái nào cũng có cái thú vị của nó hết bạn ạ ...Nếu rãnh vào thời gian đó thì cứ đi , đừng quá lo lắng .

Biết đâu ông trời thương bạn nên mấy ngày bạn ra đó , trời quang mây tạnh thì sao :D

Có bạn ơi, mình định đi luôn Hội An và Huế. Với 5 ngày thì đi hết được không bạn nhở, vì mình không có thời gian nhiều nên phải tranh thủ thời gian.
Tại đang lo lắng vụ mưa bão ( mà số mình chỉ có xui chứ chưa thấy hên bao giờ nên cũng không hy vọng gì ). Thôi cứ tới đi rồi đỡ với thời tiết nhở.
Ah bạn Thịnh ơi, cho mình hỏi với thời gian 5 ngày, bạn này có thể gợi ý cho mình lịch trình để có thể đi hết các đĩa điểm cơ bản ở những nơi:
- Đà Nẵng
-Hội An
-Huế
- Động Phong Nha ( hoặc Sơn Đoòng thì càng tốt ạ)

Thêm một cái nữa là mình định mang theo lều, túi ngủ để ngủ trong nhà dân giống kiểu homestay, không biết có dễ xin vô nhà người dân ở không bạn. Nếu có kinh nghiệm mong bạn chia sẻ và cho mình lời khuyên nhe.

Cảm ơn bạn nhiều nhiếu :)

Last edited:

Có bạn ơi, mình định đi luôn Hội An và Huế. Với 5 ngày thì đi hết được không bạn nhở, vì mình không có thời gian nhiều nên phải tranh thủ thời gian.
Tại đang lo lắng vụ mưa bão ( mà số mình chỉ có xui chứ chưa thấy hên bao giờ nên cũng không hy vọng gì ). Thôi cứ tới đi rồi đỡ với thời tiết nhở.
Ah bạn Thịnh ơi, cho mình hỏi với thời gian 5 ngày, bạn này có thể gợi ý cho mình lịch trình để có thể đi hết các đĩa điểm cơ bản ở những nơi:
- Đà Nẵng
-Hội An
-Huế
- Động Phong Nha ( hoặc Sơn Đoòng thì càng tốt ạ)

Thêm một cái nữa là mình định mang theo lều, túi ngủ để ngủ trong nhà dân giống kiểu homestay, không biết có dễ xin vô nhà người dân ở không bạn. Nếu có kinh nghiệm mong bạn chia sẻ và cho mình lời khuyên nhe.

Cảm ơn bạn nhiều nhiếu :)

5 ngày mà đi '' Con Đường Di Sản '' như bạn khá là căng đó nha :D ...Bạn có thể bỏ Phong Nha vì nội riêng Sơn Đoong là đã 2 ngày 1 đêm rồi . Treckking rất cực dù đã mở Tour bán rồi .

Mình thấy bạn có tham khảo link mình tư vấn cho anh kia 6 ngày 5 đêm rồi mà , bạn có thể tham khảo theo đó mà đi cũng được , Hoặc bạn muốn đi khác thì coment lại có gì mình tư vấn sau cho bạn .

Cám ơn bạn rất nhiều, mình cũng có coi qua gợi ý của bạn này bên chổ bạn tư vấn cho anh chị đi tour Huế-ĐN-Hội An (5 ngày 6 đêm) rất cẩn thận và chi tiết. Chắc mình sẽ hẹn Sơn Đoòng và Phong Nha đợt khác vậy (mặc dù rất rất mê trekking và khám phá là chủ yếu)
Mình sẽ chọn xe Honda làm phương tiện đi chuyển cho hết các chuyến đi , mình không thích taxi hay bus vì vừa mắc vừa ko cơ động, tự do. Mình định qua đèo Hải Vân bằng xe Honda, không biết có cần lưu ý gì về vụ xe cộ không bạn ( mình là con gái nên cũng hơi lo vụ này )

Nhưng còn một vấn đề là mình định mang theo lều, túi ngủ để ngủ trong nhà dân giống kiểu homestay, không biết có dễ xin vô nhà người dân ở không bạn. Bạn này có rành về vụ này không, nếu có thì tư vấn giùm mình cái.

Cám ơn bạn này nhiều, mình lưu số dt của bạn này lại được ko, khi nào cần hỏi thì mình alo, được chứ ạ?
:D

Last edited:

Tim thông tin tới đâu rồi người bạn thân yêu của tôi :D .
Có gì khó khăn cứ nói nhé , Thịnh luôn sẵn sàng đồng hành cùng bạn đây :D .
Có gì cứ coment , mình vào sẽ reply cho bạn . Yên tâm nhé .

Có 2 vấn đề mình muốn hỏi là:

1/ Mình định qua đèo Hải Vân bằng xe Honda, không biết có cần lưu ý gì về vụ xe cộ không bạn ( mình là con gái nên cũng hơi lo vụ này )

2/ Mình định mang theo lều, túi ngủ để ngủ trong nhà dân giống kiểu homestay, không biết có dễ xin vô nhà người dân ở không bạn. Bạn này có rành về vụ này không, nếu có thì tư vấn giùm mình cái

Tks bạn này nhìu nhìu nha :">

Có 2 vấn đề mình muốn hỏi là:

1/ Mình định qua đèo Hải Vân bằng xe Honda, không biết có cần lưu ý gì về vụ xe cộ không bạn ( mình là con gái nên cũng hơi lo vụ này )

2/ Mình định mang theo lều, túi ngủ để ngủ trong nhà dân giống kiểu homestay, không biết có dễ xin vô nhà người dân ở không bạn. Bạn này có rành về vụ này không, nếu có thì tư vấn giùm mình cái

Tks bạn này nhìu nhìu nha :">
1. Qua đèo bằng xe máy không có vấn đề gì, xe >70 cm3 là OK
2. Ở nhà dân thì vùng ven không khó lắm (tùy nhà thôi), còn ở nội thị bạn thuê phòng nghỉ qua đêm thì tốt hơn

Re: Du lịch Đà Nẳng Hội An Huế Phong Nha

chào bạn pehattieu ^^ 30-4 này mình cũng Đà Nẵng-Hội an-Huế
lịch trình là mình sẽ ra DN mừng đám cưới bạn vao ngày 27, ngày 29 mình đi hội an, ngày 30 mình ra huế. Lúc đi DN & HA thì mình có bạn đi cùng. còn ra Huế thì mình đí 1 mình ^^
Nếu bạn cũng đi 1 mình thì inbox email cho mình nhé, nếu hợp cạ thì sẽ đi chung hii mình tên Ngân, sn 90, email: [email protected]

Re: Du lịch Đà Nẳng Hội An Huế Phong Nha

Trong vòng 1 ngày có thể thuê xe hơi đi thăm quan Hội An từ Đà Nẵng và về trong ngày được ko nhỉ ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,934
190,270
Latest member
vesinhquan9namhung
Back