What's new

Phượt đêm 5/3 Lim và đồng bọn :">

em mạn phép up ạm cái ảnh. cho chị Lim vào phát biểu cảm nghĩ và nhận lỗi =))

Phượt đêm hôm vừa rồi cũng thú vị mà.Những gì xảy ra là điều đặc biệt của riêng nhóm mình.Có phải ai cũng tập trung được một nhóm mà ai cũng chịu khó ngồi giữa trời mưa lạnh buổi đêm( lãng mạn thấy thừa) mắt chăm chăm vào đồn công an phường mà chém gió trong cái đói tơi bời,rồi mừng tưng bừng khi 1 số người bước ra khỏi đồn công an phường, phóng xe vội vã vì cái bụng đói tới chợ hoa để.............ĂN(ke ke, lúc này hoa ko có quyến rũ bằng bát phở với cốc trà nóng).Còn gì tình cảm và đoàn kết hơn lúc chờ các bạn ngoài đường đâu.Có j trách nhiệm hơn khi trưởng đoàn dùng các "kế" để cứu 2 cái xe của đoàn ra khỏi vòng tù tội đâu.Đi phượt mà mọi chuyện đều có thể xảy ra.Rất vui vì được đi với mọi người đêm hum đó.he he he
Còn 1 chuyện vô cùng quan trọng là ai có ảnh up lên đi.HUHUHUHU.cho em còn có ảnh chém với mọi người
@Anh Hiếu: nếu có vào diễn đàn chém gió để lại 1 cơ số thông tin để em xin ảnh.hè hè

Mỗi chuyến đi phải có những kỉ niệm khác nhau, tối đó cũng là một tối để lại cho nhau những kỉ niệm khó quên phải ko các ban.

Tình hình là nhận thấy đa phần các thành viên trong đoàn chúng ta đều bận bịu nên chưa có thời gian tường thuật lại vụ phượt đêm hoành tráng vừa rồi. Vậy nên cá nhân mình mạn phép thuật lại một vài thông tin chính để những bạn quan tâm tới có thể hình dung được chuyến đi của chúng ta. Vì mình không có mang máy ảnh nên chỉ có thể tường thuật “chay”, đề nghị các bạn chụp ảnh up ảnh minh họa giúp.
Nào mở đầu xin một tràng pháo tay chào đón :D : Baravo!
Theo như giờ chốt hẹn là 21h tại cổng trường ĐH Thủy Lợi. Mình đi đến nơi lúc 20h50 và… không biết nhóm mình là nhóm nào, công nhận là thanh niên ngồi trà đá đông thật. Thế là alo cho trưởng nhóm là Lim và nhận được câu trả lời là chưa tới, bạn í bảo liên lạc với c2future, uh thì c2future, và bạn này cũng…chưa tới luôn. Híc, thiết nghĩ các bạn trưởng nhóm thì nên sắp xếp thời gian để tới sớm còn ổn định mọi người.
Và, không ngoài dự kiến, với phẩm chất caosu (caosu, em ghét caosu :Dam ) vốn có của giới trẻ Việt Nam chúng ta, tới tầm 21h30 thì mọi người mới đến tương đối đủ, và sau khi đủ thì tiếp tục… đứng chờ vì đi lấy mũ bảo hiểm cho một vài bạn ko chuẩn bị. Công tác tự chuẩn bị thật không còn gì để nói, đấy là chuyến đi này của chúng ta chỉ là một chuyến đi ngắn, gần nhà và chẳng phải chuẩn bị gì nhiều đó. Nếu là đi xa, dài ngày thì … Đề nghị mọi người rút kinh nghiệm ạ!

Chính xác là 21h45 đoàn bắt đầu khởi hành lên bờ hồ. Tới nơi thì tìm chỗ gửi xe. Theo như ý kiến của phần đông mọi người thì chợ đêm hông có cái gì đi vào chỉ tổ bị lạc nên kế hoạch dạo chợ đêm được cancel. Sau khi gửi xe xong xuôi thì đoàn tiến thắng tới Nhà hát lớn. Chụp kiểu ảnh lưu niệm nào: Tách (mọi người xem ảnh ở trang 1 :D)!. Sau đó là trà chanh, và làm quen với các bạn chưa quen :D . Tiếp đó đoàn đi thẳng ra bờ hồ, vừa đi vừa nói chuyện, chụp ảnh. Lúc này đã khá muộn, đường bắt đầu vắng và không khí thì thật là trong lành: Tuyệt! Ngoài mấy bạn trong nhóm Lim đi Mộc Châu đã quen nhau từ trước, một chị có nói với mình là ra đây gặp mọi người thì mới thấy mấy người quen cùng leo Fan còn thì không biết mọi người khác thế nào chứ với mình thì đi một mình và quen toàn người lạ. Thế nhưng không biết có phải do có chung sở thích là du lịch và với những người thích du lịch thì tính cách đều thoải mái, thân thiện dễ gần thế không mà người nào mình bắt chuyện cùng cũng đều là những người cực kỳ thú vị. Mình nói chuyện rất hợp: nói chuyện công việc, chuyện suy nghĩ, chuyện đi chơi...thật sự rất thoải mái và sau khi nói xong thì là nhẹ nhõm :) . Cảm ơn mọi người :x !

Khi đoàn trở lại chỗ gửi xe để chuẩn bị đi phố Phan, Điện Biên Phủ… như dự định thì phát sinh vấn đề. Tình hình là xe gửi trên vỉa hè, quá giờ quy định nên đã được công an phường giữ hộ, chu đáo chuyển thẳng về trụ sở. Kể ra thì cũng đen thật, vì các chú trông xe đã dắt xe vào bên trong, chỉ còn 2 cái chưa kịp dắt thì bị túm. Thêm một kinh nghiệm cho anh chị em phượt đêm: gửi xe phải biết giờ giới nghiêm và hỏi kỹ người trông xe, hic. Vậy là cả đoàn và một chú trông xe cùng tới đồn công an phường để xin xe. Và những giờ phút căng thẳng theo kiểu củ chuối bắt đầu…

Thực tình thì đoạn này mình không trực tiếp chứng kiến chỉ đứng ngoài hóng nên cũng chỉ dám thuật lại những gì nghe thấy. Những gì chưa chính xác mong mọi người thông cảm hoặc đính chính giùm.

Đầu tiên là cả đoàn tập trung trước cửa đồn công an thì được các chú công an bảo là: chỉ những người liên quan vào giải quyết thôi, tập trung đông thế làm gì. Các chú í sợ bọn mình cả đông hiếp “yếu” hay sao ấy nhỉ. Cơ mà chưa hết, lại còn đòi thu máy ảnh xem xem chụp cái gì vì: vừa nãy có ai đó chụp ảnh công an phường. Ơ ờ, có tật giật mình, không làm sao thì sợ gì mà phải xóa ảnh người ta chụp. Được cái đoàn mình toàn những người ngoan hiền, dĩ hòa vi quý nên thống nhất chỉ trưởng nhóm và chủ hai xe ở lại còn mọi người thì đi ra chỗ khác chờ.
Chờ, chờ, chờ…lâu lâu rồi mà chẳng thấy có gì tiến triển. Mấy bạn chạy đi chạy lại lấy thông tin, lần nào mọi người hỏi cũng bảo là đang viết tường trình. Tường trình gì nhỉ, mình có vi phạm gì đâu, chỉ để xe quá giờ quy định thôi thì tường trình cái gì. Cơ mà vẫn phải ngồi viết ạ. Lúc này thì trời đã bắt đầu mưa nặng hạt hơn, chờ đợi khiến người ta mệt mỏi thí mồ, và…đói. Một vài bạn lấy xe làm giường đánh một giấc, rồi có nhóm thì trải giấy xuống vỉa hè ngồi tám, có bạn nào đó mang bánh kẹo chia cho mỗi người một cái ăn lót dạ. Ngoài trời: mưa, lạnh, buồn ngủ, mỏi chân…trong đồn công an: ko mưa, có ghế ngồi và…ngồi viết bản tường trình :)) .
(Hit, em làm việc đây, nếu bác nào rảnh thì chốt hạ đoạn cuối không thì em sẽ post tiếp sau :) )

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,930
190,269
Latest member
vesinhcongnghiepq8
Back