What's new

Phuket Bangkok Phnôm Pênh . 28/9 - 5/10/2011 by Bus

ขอบคุณ​
Chào các đồng đội . :)
Tình hình Quân độc 1 bài viết về PhuKet vào đầu tháng 10 sẻ có 1 lễ hội .
Thái Lan: Lễ hội ăn chay 'rùng rợn' của dân đảo Phuket
http://lehoi.cinet.vn/Pages/ArticleDetail.aspx?siteid=1&sitepageid=280&articleid=1309
Và thêm vào đó là 1 dự định shopping cuối năm ở BangKok .
Chuyến đi đa số chung ta đi bằng phương tiện BUS ( vậy mới gọi là phượt chứ )
28/9 :Sài gòn ( Châu đốc ) . Phnôm Pênh . Popat. ( có thể ngủ đêm ở Popat )
29/9 : Popat . Bangkok . Phuket . ( ngủ ở Phuket . )
30/9 : Phuket . Ngày linh nhất trong lễ hội . Ăn hàng . dạo phuket .v.v.v
1/10 : Phuket . Bangkok . ( ngủ đem ở bangkok . ) ( dạo chợ đêm v.v.v. )
2/10 : Bangkok ( Tham quan . Đi Chợ nổi trên sông . Vườn thú Safari World .v.v )
3/10 : Bangkok ( shopping thôi . Pratunam .v.v tùy thích . Ngủ đêm BK )
4/10 : Bangkok . Popat . Phnôm Pênh . ( nếu rãnh ta sẻ chơi thêm 1 đêm tại Phnôm Pênh ) ăn tiếp . Sáng về lại Việt Nam
> xin anh em hổ trợ về phòng ở . điểm du lịch ở phuket . vì Bangkok mình đả đi rồi .
Vì ở Bangkok Mình có người quen , còn phuket thì thôi luôn . :)
BẠn nào đật gạch thì cứ để dịa chỉ email . số phone để tiện liên lạc .
Mình tên Quân ( đừng kiêu quân là anh ngại lắm . Quân có 20T à . Email minh_huan520yahoo.com . Phone 0933312393
Thật vui khi các bạn cùng tham gia nhé . tuy là ngày còn dày . Nhưng các bạn tranh thủ ta làm 1 chuyến ra phết nhé .
Thành viên tham gia .
Hiện tại có 1 số bạn đật gạch . Nhưng không chắc . Hiện nay có 3 bạn đả chắc tham gia .
Chủ topit .
Trần Minh Quân . SN 1992 . 0933312393 . yahoo: minh_huan520
Chú Quý . số phone 0942134747
Bạn Kim : 0909909914 .

Cập nhật những thông tin mới nhất vào trang sau . Các bạn nào tham gia nhớ theo dỗi lịch của đoàn nhé .

Last edited by a moderator:
Re: Tháng 10 Phuket Bangkok . Phnôm Pênh . 28/9.5/10 Bus cho 1 hành trình .

Em đặt gạch với, ko biết chi phí là bao nhiu đây anh...cho con số khoanh vùng cũng dc.
tháng 10 , đi xong là về ăn sn mình lun hahaha

Anh ơi! Anh thông báo chi phí đi ạ .. trong tầm tay thì cho em còn quăng gạch với ạ :">

Đặt trước 1 viên gạch xí chỗ ở đây, tui phải book vé rẻ ngay bây giờ từ hà nội vào sài gòn mới đc

Cho mình đặt 2 viên gạch cho 2 người luôn với nhé (1 nam 1 nữ). Chủ thớt có biết chi phí cho cả chuyến đi này khoảng bao nhiu ko?

Last edited:

HUHU nhớ mọi người lắm .
kế hoạt thì bây H em đả tham khảo sơ sơ nhé .
1. có 1 số bạn muống lám tour hoành tráng là + thêm 1 ngày nửa ở campuchia là simrip . Các bạn tính sáo riêng mình là ok hết . Có máu liều mà ( con nhở em ở nhà nó cứ hù 2012 chết rồi nên ko đi chất uổn ráng chiệu . haha )

Lịch trình có 1 tí thay đổi là ta sẻ ở lại Simrip . thai gì 4/10 chúng ta sẻ từ popat đến Phnôm Pênh . Ta sẻ không đến Phnôm Pênh chuyển sang đi SimRip .
5/5 SimRip chiều kiếm xe về lại Phnôm Pênh .
Mình đả tính chi phí cho chuyến đi các bạn từ sài gòn nhé .
Mình đả tính kỉ chi phí xe và ăn ở ngủ . ( shopping tùy vào mọi người nhé . )
XE đi cho chuyến đi nầy 4 triệu chó 9 ngày di chuyển = xe khách nhé . ( Quân đả tham khảo rất kỉ rồi . )
Tiền ăn 200K cho 1 ngày tùy vào mọi người . (Với mình thì mình thích ăn vật vô cùng nên phải + thêm hehe )
Ngủ 200K cho 1 đêm .
Chi phí phát sinh thêm . tiền tham quang vu vui chơi v.vvv . 500Ngàn
Và không thê thiếu đó là tiền ăn sài shopping nhé . Với riêng mình 4Trieu ăn chơi cho đả luôn .
Tồng chi phí .
1T800 ngủ+1T800 ăn+4Trieu xe+ 500K phát sinh thêm +tối thiểu 2T500 ngàn hoạc 4 Triệu ăn chơi tới bến . = 12 triệu .
Đây là mình tính dư . Nhung theo mình thì thà dư còn hơn thiếu nên đem theo khoảng 500$ là ok rồi .
À đây các bạn ghi số phone hoạc ních yahoo dể liên lạc nhé . khoảng tháng 9 Mình kết đoàn và lên sài gòn 1 chuyến offline ở gần QUận 5 .

Chào Chủ topic,

Cho anh đăng ký một cục gạch nhé.
Anh là người hồi chiều mới gọi điện thoại nói chuyện với em.
Có thông tin gì mới thì email cho anh theo địa chỉ [email protected] hoặc điện thoại.
Cảm ơn em nhiều.

Chào thân ái

Rất vui vì mọi người tham gia càng ngày càng đông . tuy con 3 tháng nhưng mọi người cố gắng sấp xếp thời gian nhé chờ ngày lên đường .

He, Quân ơi, sáng nay có nhận đc sms của e mà bận quá, giờ vào đây reply đây, cũng lâu rồi mới vào.
Chị vẫn đặt nửa gạch dập dòm, thấy kh kéo thêm 1 ngày nữa ở Cam thèm quá, nhưng vẫn fai chờ lịch tháng 10 nữa thì mới xin nghỉ đc, hic.
Chậc, chưa chắc chắn thế nào nên cũng khó đặt đc vé rẻ Hn - Sì goòng đây!
@ngocduong: bạn đã book đc vé chưa? ghen tị ghê.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,919
190,265
Latest member
sao_store
Back