What's new

[Chia sẻ] Phan Thiết - Mũi Kê Gà

Mũi Kê Gà nằm ở Huyện Hàm Thuận Nam, tỉnh Bình Thuận. Nếu đi từ QL1 thì đến cây số 43?, ngay chợ Hàm Minh rẽ phải đi khoảng 20km thì tới biển. Rẽ phải ngược lại hướng SG khoảng 10 km thì đến Mũi Kê Gà. Cũng có thể đi đường qua Thị xã La Gi nhưng đường hơi khó đi chút.

picture.php

Không biết đối với bạn "phải chăng" là tầm ở mức nào?...

Về Mũi Né thì dọc đường bờ biển lâu ngày tương đối chia làm hai khu. Khu những resort sang trọng mà mọi người quen gọi là Mũi Né nằm dọc đường Nguyễn Đình Chiểu thuộc phường gì đó của Phan Thiết (quên mất); xong rồi bỏ qua địa giới hành chính phường Mũi Né thực sự nhà dân còn nhiều, không nhiều resort lắm thì đến khu Hòn Rơm là khu nghỉ mát bình dân san sát đối diện các đồi cát, Thùy Trang Thùy Trâm gì đó (tuy nhiên trong khoảng khu vực này có resort Năm Châu và Malibu giá khoảng 350k phòng ở được). Khu ở phía trên thì đắt hơn, ví như mấy cái mình từng ở ko mất tiền như Tiến Đạt đâu khoảng từ 50-70USD hay Sài Gòn-Mũi Né từ 70-150USD ko nhớ chính xác. Và một lố resort khác tên Tây nữa. Tuy nhiên trong khu này mấy cái nhỏ nhỏ như Small Garden, Mái Ấm giá từ 25-45USD cũng dễ thương, hơi chật chội. Biển thì resot nào cũng như nhau thôi, chia nhau chiếm cứ các bãi biển dọc theo bờ biển :); đẹp hay xấu hơn là phần design cho bãi biển ấy, thì resort càng cao cấp bãi biển nhìn càng tiện nghi (bàn ghế dù bar biếc các thứ). Hay cái mình sắp phải ở tuần sau là Golden Coast, xem hình cũng đèm đẹp, thì nghe đâu 70USD/phòng. Ở các resort Mũi Né được cái nhiều dịch vụ, khung cảnh chộn rộn. Còn thì mình thích ở mấy cái resort gần Kê Gà hơn, yên tĩnh, biển vắng hơn, có cái view ra ngọn hải đăng cho đỡ nhàm.

@ Eddie_AyoLove

Nếu bạn đi cuối tháng 9 thì ko phải lo về giá, vì thời điểm đó và tháng 10 là mùa vắng của các resort ở Mũi Né, mà resort ở Mũi Né đã vắng thì resort bên khu vực biển Hàm thuận nam cũng thi nhau khuyến mãi. Nếu bạn đi vào thời gian từ thứ 2 đến thứ 5 (các resort gọi là weekday) là giá còn rẻ nữa
26/9 mình cũng đi P.thiết refresh vài ngày. Căn bản là bạn muốn giá bao nhiêu 1 đêm thì mới tư vấn cho bạn được, biển đẹp thì cũng tùy nơi chứ ko phải khu du lịch hay resort nào cũng có biển đẹp nhé. Nhất là khu vực Mũi Né, lưu ý các resort từ Ngọc sương, Tiến đạt, Hoàng triều (Dynasty)....đến Hoàng Hải, Hoàng Ngọc nước lên cao là ko có bãi để tắm đâu vì biển mấy khúc đó ăn sâu vào, nhưng nước nước lên đứng trên bờ kè của resort nhìn xuống sâu hoắm sóng nhồi liên tục nhìn khiếp.
Các resort khúc từ Sài Gòn Mũi né kéo dài xuống như : Vinh sương, Làng thụy sỹ, Bốn Biển, Sunny Beach, Teracotta, Allezboo ...thì biển đẹp bãi trãi dài rộng, sạch vô tư tắm. Cái Canary tên ngày xưa là Hoàng Yến giá phải chăng biển cũng đẹp, bãi trãi dài nhưng có điều diện tích nó nhỏ mà xây nhiều phòng quá nên mình ko thích, ko có nhiều cây xanh và ko gian sinh hoạt ngoài trời

Giá từ 40-50 ok,nhưng vì mình đi 5 người nên ko biết có ở được Double Room ko hay là phải mướn 2 phòng.Mà 2 phòng thì giá đó share ra thì nhiều wa.Nên có resort nào từ 30-50,phù hợp với sinh viên anh em tư vấn giùm.

Có Resort Hoàng Triều (Dynasty) view OK, tiện nghi ổn, giá khoảng 40USD include breakfast. Mình quên ko lưu số đt. Bạn có thể gọi tổng đài 1080 của Bình Thuận hỏi số (0621080)

[/IMG]

@ Eddie_AyoLove

Nếu bạn đi cuối tháng 9 thì ko phải lo về giá, vì thời điểm đó và tháng 10 là mùa vắng của các resort ở Mũi Né, mà resort ở Mũi Né đã vắng thì resort bên khu vực biển Hàm thuận nam cũng thi nhau khuyến mãi. Nếu bạn đi vào thời gian từ thứ 2 đến thứ 5 (các resort gọi là weekday) là giá còn rẻ nữa
26/9 mình cũng đi P.thiết refresh vài ngày. Căn bản là bạn muốn giá bao nhiêu 1 đêm thì mới tư vấn cho bạn được, biển đẹp thì cũng tùy nơi chứ ko phải khu du lịch hay resort nào cũng có biển đẹp nhé. Nhất là khu vực Mũi Né, lưu ý các resort từ Ngọc sương, Tiến đạt, Hoàng triều (Dynasty)....đến Hoàng Hải, Hoàng Ngọc nước lên cao là ko có bãi để tắm đâu vì biển mấy khúc đó ăn sâu vào, nhưng nước nước lên đứng trên bờ kè của resort nhìn xuống sâu hoắm sóng nhồi liên tục nhìn khiếp.
Các resort khúc từ Sài Gòn Mũi né kéo dài xuống như : Vinh sương, Làng thụy sỹ, Bốn Biển, Sunny Beach, Teracotta, Allezboo ...thì biển đẹp bãi trãi dài rộng, sạch vô tư tắm. Cái Canary tên ngày xưa là Hoàng Yến giá phải chăng biển cũng đẹp, bãi trãi dài nhưng có điều diện tích nó nhỏ mà xây nhiều phòng quá nên mình ko thích, ko có nhiều cây xanh và ko gian sinh hoạt ngoài trời

Hic! canary nghĩa là Hoàng Yến, chứ còn tên xưa gì nữa! so với các con 3, 4 sao thì Canary giá khá cạnh tranh nên khách nhiều đó theo! Một bạn nói Năm Châu, Malibu giá 350k là không chính xác, giờ này không còn giá đó đâu! mình mới ở Hòn Rơm 1 - giá phòng 2 là 400k đó bạn

Mấy bro và sis cho em hỏi với. Em đã từng đi Kê Gà nhưng chỉ nghỉ dưỡng. Kỳ này ra lại, ở Rock Water Bay Resort mún đi bụi tham quan.
1. Em muốn hỏi từ resort đi Núi Tà Cú mình nên đi vào buổi sáng hay khoảng 2h chiều thì ok hơn?
2. Đi theo đường nào thì gần nhất đến Tà Cú, tính từ Rock Water Bay. Khoảng bao nhiêu km ạ?
3. Có ai có kinh nghiệm đi câu mực đêm ở đây không chia sẻ cho em với nhé.
4. Làng chài về buổi sáng khoảng mí giờ để em canh ra mua đồ ăn cho tươi :)

Sáng mai mình chạy từ Sài Gòn ra Princess Annam theo đường QL1, có lưu ý "điểm đen" nào trên đường không ạ ? Hồi trước đi thấy đoạn Đồng Nai bắt ghê lắm...
Lạ nước lạ cái nhỡ bị vịn thì chết toi.
Mong mọi người giúp mình với.
Cảm ơn nhiều.

Mình góp vài tầm:

Trên đường Phan Thiết - Kê Gà

Trạm hải đăng nhìn trên tháp

Hải đăng

Dưới chân tháp

Nhìn về đất liến

Thang xoắn lên đỉnh tháp

Tớ xin phép hỏi tiếp :
Tớ định rời PT về Sài Gòn lúc 11h thì có thể ăn trưa ở đâu, món gì ...
Sợ trễ máy bay nên khởi hành cái giờ dở dang như vậy.
Cảm ơn và chúc cuối tuần vui vẻ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,958
190,292
Latest member
duyenbtt
Back