What's new

Nha Trang (15-16/10/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10/2010)

Status
Not open for further replies.
Nha Trang (15-16/10/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10/2010)

Tuần 1:

Nằm trong chương trình xuyên Việt 100 ngày, 1 tuần sau khi khởi hành từ Sài Gòn, mình sẽ đến Thành phố biển Nha Trang, và sẽ có một chuyến thám hiểm đến Cực Đông của Tổ quốc.

Mình lên topic này để rủ rê các bạn muốn khám phá cực Đông, đặc biệt là các bạn phượt ở Khánh Hòa, Phú Yên.

Chương trình của các bạn khám phá cực Đông như sau:

Tối thứ sáu (15/10) các bạn từ Sài Gòn lên xe đi Nha Trang, sáng hôm sau gặp nhau ở Nha Trang và chúng ta cùng theo chương trình khám phá, tối chủ nhật sẽ lên xe về lại SG để sáng thứ 2 tiếp tục đi làm bình thường.

OFFLINE CHO CHUYẾN ĐI NHA TRANG - CỰC ĐÔNG
LÚC 7H SÁNG NGÀY 03/10 TẠI BỆT (CÔNG VIÊN 30/4 - ĐƯỜNG HÀN THUYÊN - GIỮA NAM KỲ KHỞI NGHĨA VÀ PASTEUR)

Cập nhật danh sách các bạn đặt gạch, tuy nhiên các bạn muốn đi cần theo dõi topic, lên chương trình cho riêng bản thân khi không join với đoàn và tự túc tất cả việc ăn uống riêng, các dụng cụ cần thiết của mỗi người

Mọi thiếu sót, chưa hiểu biết hay còn thắc mắc các bạn có thể tự vào các topic về cực đông để tìm hiểu thêm hoặc vào đây để hỏi han.
Dụng cụ chưa có, các bạn có thể vào đây để đăng ký cùng nhau đi mua, bổ sung cho chính bản thân mình: https://www.phuot.vn/threads/10312 - Đồ nghề đi phượt - Cần biết và Đăng ký mua.

Mọi vật dụng cần thiết như những chuyến phượt khác, cần có khăn rằn (10k), đèn pin đeo trán (55k), khuyến khích mặc đồng phục áo phượt (55k mỗi áo) - bạn nào chưa có thì ngày 03/10 offline đăng ký hoặc mua tại chỗ luôn.

Danh sách gồm các bạn chắc chắn đi và chưa chắc chắn đi, lịch trình sơ bộ đã có ở trang 1, chi phí dự trù khoảng 500k (ngoài ra còn các chi tiêu tự túc khác tùy mỗi người)
[x] - xế, nam
[o] - ôm, nữ
[?] - chưa rõ giới tính
đặt cọc 500k (bao gồm tất cả chi phí)
1. _deny_ [x]
2. heo dat [o]
3. Buonho [o]
4. onlylove [o]
5. Zfansipan [o]
6. bipbipp [o]
7. datdat [x]
8. lovecaomr [?]
9. Schtroumpf [o]
10. z.i.p [o]
11. hoasua [o]
12. lobicat [?]
13. kẹo mút [o]
14. Pippy [o]
15. Love Paradjse [o]

(ngày 3/10 chúng ta sẽ off lúc 7h sáng ở Bệt, sẽ bầu trưởng nhóm ở SG thu tiền cọc những bạn đi để mua vé xe và chuẩn bị cho việc thuê xe máy, mua đồ ăn nước uống chung tại Nha Trang và các chi phí khác.)

(ngày 3/10 chúng ta sẽ off lúc 7h sáng ở Bệt, sẽ bầu trưởng nhóm ở SG thu tiền cọc những bạn đi để mua vé xe và chuẩn bị cho việc thuê xe máy, mua đồ ăn nước uống chung tại Nha Trang và các chi phí khác.)

Last edited:
Re: Nha Trang (15-16/10/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10/2010)

Báo cáo anh Deny, hiện giờ có thể sẽ có 1 anh Phượt ở Hà Nội vào và tham gia chuyến cực Đông.
Anh ấy sẽ tự lo mọi thứ và sẽ confirm vào chiều mai.

Re: Nha Trang (15-16/10/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10/2010)

Trùi khi nào đi đến Mũi Điện, anh deny liên lạc với bạn quangph nhé, e cũng sẽ có mặt ( nếu trời ko mưa)... Tụi e đã có kế hoạch cho a và đoàn ( neeuscos) khi đi ngang Phú Yên rùi đó.....
Good luck. hẹn ngày tái ngộ......

@dalyhuong: uh, anh mai anh sẽ gọi Phú, nt số em cho anh lun nghen. Mũi điện - Đại Lãnh thì trưa Chủ Nhật đoàn sẽ tới. Không biết kế hoạch của nhóm Phú Yên có bị trễ vì đoàn không nhỉ :D

@buonho: thanks, có gì gọi hén ^^,

OH may quá ...... đoàn của anh nếu trưa chủ nhật đến Mũi Điện thì thật là trùng hợp vì e cũng đi câu cá với bạn e vào ngày đó, ở đó luôn.......
Bởi vì tụi e tính bắt đầu trưa 18/ 10 mới đón đoàn của anh...... sớm trúng ngày chủ nhật thì quá tốt.....
Ah, tụi e tính đoàn anh nghỉ đêm tại Mũi Điện và sáng hôm sau trên đường đi ra Bắc Phú Yên, ta sẽ ghé Núi Nhạn, ăn sáng ở Tuy Hòa, uống cà fe ở Đồi Thơm... Đi ra Gành Đá Dĩa, Gành Đèn,... nghỉ trưa... rồi đi Chùa Tổ, Nhất Tự Sơn ... ra giáp giới Bình Định thì chia tay với Phượt Phú Yên (hoặc ai muốn bám càng thì cứ tiếp tục)
...... Kế hoạch này đc vạch định vào buổi off tối thứ 7 vừa rồi của 4 phượt Tuy Hòa đó anh.... Hi vọng ngày chào đón anh, có đủ mặt của 4 phượt...... (chắc chắn là có bạn Phú rồi đó ;)) )

khi nào anh deny và đoàn từ hòn đôi đi mũi điện thì anh alo cho em hay dalyhuong để gọi anh hanoi1111 và anh vang2000 xuất phát ra đó gặp là vừa.Mấy hôm nay thường xuyên theo dõi topic anh thì thấy mở màn thành công nên em chúc anh có chuyến đi mĩ mãn,niềm vui nối tiếp niềm vui,hẹn gặp lại anh ở Tuy Hòa.

Muốn cảm ơn bác Deny và Buôn Hồ quá mà ko biết nhấn nút nào :-D ấn lung tung thì chết :))

Mình là Cường, mới lập nick để chào cả nhà 1 tiếng :D. Hôm nọ mình có trao đổi với Buonho về việc cầm bạt rồi, và mình sẽ cầm theo con quắm làm thịt lợn ở nhà đi để chặt cây nhé :-D Hẹn gặp mọi người sớm ^^

Muốn cảm ơn bác Deny và Buôn Hồ quá mà ko biết nhấn nút nào :-D ấn lung tung thì chết :))

Mình là Cường, mới lập nick để chào cả nhà 1 tiếng :D. Hôm nọ mình có trao đổi với Buonho về việc cầm bạt rồi, và mình sẽ cầm theo con quắm làm thịt lợn ở nhà đi để chặt cây nhé :-D Hẹn gặp mọi người sớm ^^

Ráng viết được 2 bài thì nút cảm ơn sẽ hiện ra cho Cường bấm nhé! :))

Ráng viết được 2 bài thì nút cảm ơn sẽ hiện ra cho Cường bấm nhé! :))

He he, cảm ơn cậu :D

Tớ vừa gọi điện cho anh Dũng Già, nghe nói anh Dũng bị bỏng nên quyết định ở lại. Nhưng tớ với Pippy vẫn quyết định join đoàn đi, sẽ vẫn mua vé và cố gắng liên lạc với mọi người một cách nhanh nhất :D
(NT)(NT)

Hix, hổm rày chuẩn bị nghỉ làm bận quá chừng, hôm nay vô coi thì trễ quá rồi, hu hu :(( Cả nhà đi vui hen :(

Hix, hổm rày chuẩn bị nghỉ làm bận quá chừng, hôm nay vô coi thì trễ quá rồi, hu hu :(( Cả nhà đi vui hen :(

Mỗi lần off, mọi người đều nhắc đến em suốt,....Rảnh chạy ra cafe tối thứ 3 hàng tuần nhé! Có gì ới cho chị Mơ....

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,942
190,279
Latest member
HOAI2
Back