What's new

NCG Lầu 14: Prison Break phần 2 - Vượt thác Tà Gụ lên đỉnh Hòn Bà 20-21/08

Toàn Thắng

Thích xê dịch
NCG Lầu 14: Prison Break phần 2 - Vượt thác Tà Gụ lên đỉnh Hòn Bà 20-21/08

Chuyến đi Koh Clon mình đã có chia sẻ các bạn nhà NC của mình về âm mưu vượt ngục tiếp theo của mình. Thực ra chuyến đi đã được sắp xếp đi tiền trạm trước từ sau chuyến đi vượt thác cùng Phương Hoàng.

Nhân dịp SN Phượt mình tổ chức chuyến đi ăn mừng riêng cho nhà NC, khi các bạn hảo hán giang hồ Phượt kéo nhau ra Đà Nẵng hết thì chắc đất NT sẽ vắng vẻ đi ít nhiều. Chỉ mong lần này có thể tìm được ít nhất 1 bạn đồng hành để khỏi mang tiếng tự kỉ :)

Chuyến đi này cũng nhằm để thăm và trả nợ một người bạn (gái) của mình, chậc NT đã 2 tháng rồi mới được về lại.

Điểm sơ qua cung đường mình sẽ đi nhé, khi nào rảnh mình sẽ update tiếp:

- Ngày 1: Dọc theo cung đường biển NT, qua đèo Cù Hinh, Bãi Dài vào sân bay ra Ba giọt xuôi theo tỉnh lộ chính lội 10KM đường đèo huyện Khánh Sơn. Điểm nhấn chính của ngày: thác Tà Gụ. Do máy chụp hình mình bị mất nên những ảnh ọt gì bay theo gió luôn. Lấy đỡ link của 1 người khác.

http://www.nhatrangclub.vn/&4rum/showthread.php?t=1807

Chiều về đi QL1, thăm mộ Yersin, suối Đá Giăng và Hòn Bà. Cắm trại tại Hòn Bà.

- Ngày 2: Xuôi theo đường biển Trần Phú, Phạm Văn Đồng đi Ninh Hoà, chui vào rừng thăm thác Ninh Thượng. Chiều về mua nem Ninh Hoà, ăn các món gà nổi tiếng Ninh Hoà.

http://cuocsongviet.com.vn/index.as...-suoi-noi-thac-nho-rung-hoang-Ninh-Thuong.csv

Dự bị cho thác này là Ba Hồ hoặc suối Hoa Lan. Tối về nếu dư thời gian mình đi Sailing Club, Lousiana Brewer House hoặc Ice Bar.

Ta nói đường đi hứa hẹn nhiều vất vả, đi mau kẻo người ta làm đường tốt rồi thì hết cơ hội vượt ngục. Mùa hè nước ít cũng chính là cơ hội vượt suối Mơ. Mời các bạn đặt gạch, chém gió nhè nhẹ nhá.

* Thấy topic có vẻ đìu hiu quá, mình sẽ để lại nhà trong tháng 7 cuối tuần này mình lại chuyển qua Box Tìm bạn đồng hành vậy, vũ như cẩn, 10 bạn đồng hành, ít mà dzui.

* Ngày đi dự tính: 20,21/08

* Chi phí dự tính: đi tàu SE2, khởi hành 23h ngày 12/08, chi phí khoảng 320K/người, vé xe Mai Linh giường nằm 180K. Tổng cộng 500K/đi về. Bận đi có thể đi xe cho tiết kiệm/hoặc lấy ghế ngồi mềm tuỳ người :)

* Mướn xe máy: 2*80K / 2 = 80K/người. Xăng: 7L/300KM ~ 200K / 2 = 100K/người

* Ăn uống thoải mái: 60K * 6 buổi ~ 350K / người

* Tiền bồi dưỡng chú Sáu (lâu rồi quên mất tên chú, mong chú thứ lỗi) canh giữ nhà Yersin: 400K/10 = 40K/người
* Linh tinh: 100K/người

* Tiền thuê lều (ngủ trong nhà Yersin) (nếu có)

Total 1 người khoảng 1.1T-1.2T, tính dư dả cho thoải mái, nếu bạn là hơi hạn hẹp về kinh tế, có thể gấu vá giật vai, miễn bảo đảm những khoản chi phí chung của đoàn là được :)

Last edited by a moderator:
Re: Prison Break phần 2 - Vượt thác Nha Trang mùa nước lũ - 13,14/08

Suối Hoa Lan nghe nói đường đi và suối rất dơ, vì nó là điểm đến của khách DL, nên xả rác dữ lắm.

hix, a Toàn Thắng chịu khó đi thật đấy ^^
nhưng 13-14/8, e lại có lịch nữa rùi :((
thôi thì cứ theo dõi và hưởng ứng cho vui vậy

Thắng ơi, tối ngủ ở đâu vậy? MIni hotel nhỉ?

Thắng ơi, tối ngủ ở đâu vậy? MIni hotel nhỉ?

Chắc ở resort Hòn Bà nhiều sao quá anh ơi, đêm đó mà ấm ấp xíu ngắm trăng chắc đã lắm. Với điều kiện mình có được 1 đầu bếp giỏi, nếu không thì ở NT đi Sailing Club hoặc Lousiana Bar cho nó lành.

Đã update hành trình đi ở bài thứ 1 nhé bà con, mời dzô chặt chém rút gạch đổ bê tông nhé.

Last edited:

Ngủ ở Hòn Bà thì sướng thôi rồi luôn, lạnh cứ như Đà Lạt, àh mà nhà NCG kiếm được đầu bếp giỏi, dám...làm gà sống thì hơi bị khó nhỉ, chắc phải cơm đùm cơm nắm như chuyến Lang vừa rồi, hehehe, còn nếu ngủ tại NT thì khoẻ, có điều là chi phí sẽ tăng vì tiền ở mini, chơi Sailing club, ăn hải sản, hĩ hĩ

ko biết mọi ng ở đâu nhỉ nếu ở Nha Trang thi em tham gia với!

Mình xin lỗi cả nhà phải đổi lịch giờ chót sang 20,21/08 do cận lịch đi team building của đoàn thể bạn mình nên không thể ở Nha Trang 2 tuần liền (hix mặc dù rất muốn).

Anh Long ơi, anh có thể đổi lịch Lang sang tuần thứ 2 nhé 13,14/08 cho chú Khoa bám càng theo để bạn í chiều lòng Tía Tô ngắm trăng nung ninh trên đỉnh Lang. Bạn ấy vừa thổ lộ tại quán nước mía số 5 đấy :LL

vote cho ngày 20,21/08
part 1 e không đi được rồi nên vớt vát hy vọng part 2 ^^

Đã đổi lịch Lang qua 13/14 theo yêu cầu rồi nhé các cụ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,942
190,281
Latest member
Thuc2019