What's new

Nắng Mẫu Sơn!(14/1/2011 đến 16/1/2011)

Cảm giác đầu tiên khi đặt chân đến Hà Nội là buồn. Tự nhiên thấy nhớ đường quá đi mất. Chưa lần nào đi đoàn đông thế này, 17 xe..vừa lo vừa căng thẳng. Cũng may là anh em rất đoàn kết gắn bó, dù rằng vẫn có những con sâu làm rầu nồi canh. Chạy từ chiều t6, tối 9h mới lên tới tp Lạng Sơn...Ăn uống và nghỉ ngơi, zô ....hơi rượu ấm lòng..rượu có thể nhạt, nhưng lòng người thì ko...
Mình muốn gửi lời cảm ơn tới cả đoàn..mà chưa kịp nói..Sau lời cảm ơn là lời xin lỗi. Thực sự là cách tổ chức chưa được khoa học cho lắm, nên anh em có phần hơi mệt mỏi vì đi nhiều, và Lead thì lắm mồm, nóng tính! :) mong anh em bỏ quá nhé!
Ngày thứ 2...leo lên Mấu Sơn ..háo hức, hí hửng..nhưng không thấy băng. Trời nắng, nắng to =)) ..Chỉ thấy có gió, và một màu vàng úa buồn thảm sau giá rét...
Về thành phố, cuối cùng cũng phải nói lời tạm biệt trước với một số xe phải về. Đoàn còn lại 09 xe, tiếp tục leo thành nhà Mạc. Đứng từ trên đỉnh nhìn xuống toàn cảnh thành phố Lạng Sơn. Đẹp và cũng sướng ra phết! :))
Hề hề! thôi, chuyến đi đã khép lại. Mẫu Sơn ở sau lưng ta rồi. Giờ ngồi ôn lại chút kỷ niệm cho đỡ nhớ đường. Chuyến đi nhiều cảm xúc, buồn vui lẫn lộn. Tự hứa với lòng mình, lần sau sẽ trọn vẹn hơn...
Gửi lời cảm ơn tơi toàn thể anh chị em trong đoàn Mẫu Sơn. Chúc mọi người sức khỏe, niềm tin, sự lạc quan để tất cả những chuyến đi sau của anh em sẽ thành công,hơn chuyến trước!

(BB)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,933
190,269
Latest member
vesinhcongnghiepq8
Back