What's new

[Đã chốt đoàn] Mù Cang Chải ngắm thu vàng Time: 30/9 ~ 2/10/11

Status
Not open for further replies.
Nhắc đến mùa thu, người ta thường nhớ đến cái nắng nhẹ cuối thu, cái gió lạnh đầu đông, và những con đường xào xạc lá vàng Hà Nội.
Có 1 mùa thu vàng khác phía vùng trời Tây Bắc, nơi mà chỉ độ 3 giờ chiều, ánh nắng nhẹ đã quét dài trên những vạt núi để lộ ra những thửa vàng lúa chín, cuồn cuộn tỏa hương khắp núi rừng - những nét phác thảo quanh co của người H'Mông huyện Mù Cang Chải - 1 bức tranh thiên nhiên tự ngả màu theo thời gian, 1 trong 7 ruộng bậc thang kỳ vĩ nhất thế giới. Bạn có đi không, ai lên Mù Cang Chải ngắm thu vàng.

?
attachment.php
[/IMG]

Ngày 1
Thứ 6: Hà Nội - Nghĩa Lộ
15h tập trung tại cổng ĐHSP1, buộc đồ và chuẩn bị những bước cuối, 15h15 xuất phát theo đường 2

Ngày 2
Thứ 7: Nghĩa Lộ - Tú Lệ - MCC
Đây là ngày rong chơi, quãng đường đi ngắn nên có thể vào các bản thong dong ngắm cảnh chụp ảnh.

Ngày 3
Chủ nhật: MCC - Mường La - Ngọc Chiến - Bắc Yên - Phù Yên - Thanh Sơn - Hà Nội.

Kinh phí dự tính 700k

Vì cung này đi để chụp ảnh nên các bạn có máy ảnh nên tham gia, các bạn nữ vừa là ôm cũng kiêm luôn làm mẫu.;)

Các bạn đăng ký xin để lại họ tên, sdt, yahoo và facebook.^^.

My yahoo: tu_doquang2002
My facebook: DoQuang Tu
Sdt: 0949799831

Thông báo Lịch Off lần I (HH)

Địa điểm: 94 phố Vọng, quán trà chanh Tuấn Trang
Thời gian : 8h00 pm, thứ 7 ngày 17/9/2011

Thành viên Tham gia
: Tất cả những ai đăng ký tham gia trên topic này, vì số lượng ôm đăng ký tương đối đông nên sẽ chỉ chấp nhận và chốt luôn những ôm nào tham gia buổi Off này.;)

Thanks and Best regard (c)

Chỉnh sửa màu chữ

Last edited:
Re: Ai lên Mù Cang Chải ngắm thu vàng ( tuyển 3 xế và 4 ôm ) _ Time: 30/9 ~ 2/10

Em xin đặt nửa viên gạch làm ôm ạ. Vì chưa chốt được vài cái lịch. Cụ thể sát ngày off em sẽ chắc chắn ạ. Sẽ theo dõi topic thường xuyên.
Nhung: 0977.44.22.04
Yahoo: Nguyentuyetnhung2204
Facebook: tuyết nhung maya

Re: Ai lên Mù Cang Chải ngắm thu vàng ( tuyển 3 xế và 4 ôm ) _ Time: 30/9 ~ 2/10

Thứ 6: Hà Nội - Yên Bái
15h tập trung tại cổng ĐHSP1, buộc đồ và chuẩn bị những bước cuối, 15h15 xuất phát theo đường 2
Dự kiến 20h chưa có mặt tại Yên Bái ,

Ngày 2
Thứ 7:Yên Bái - Nghĩa Lộ - Tú Lệ - MCC
Đây là ngày rong chơi, quãng đường đi ngắn nên thong dong ngắm cảnh chụp ảnh.

Ngày 3
Chủ nhật: MCC - Mường La - Ngọc Chiến - Bắc Yên - Phù Yên - Thanh Sơn - Hà Nội.

Kinh phí dự tính 700k

Vì cung này đi để chụp ảnh nên các bạn có máy ảnh nên tham gia, các bạn nữ vừa là ôm cũng kiêm luôn làm mẫu.;)

Các bạn đăng ký xin để lại họ tên, sdt, yahoo và facebook.^^.

My yahoo: tu_doquang2002
My facebook: DoQuang Tu

Thanks and Best regard (c)

Chỉnh sửa màu chữ

Theo tôi bạn nên sửa lịch trình một chút.
Ngày 1 đi HN - Nghĩa Lộ đi đường Trung Hà - Thu Cúc - Ba Khe - Nghĩa Lộ. Nghỉ đêm tại Nghĩa Lộ.
Ngày 2 (ngày quan trọng của chuyến đi) Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Khau Phạ - Mù Căng Chải (100 Km đường đèo) đây là cung đường cơ bản của chuyến đi. Chơi, ngắm cảnh, chụp ảnh trên đoạn đường này nên mất khá nhiều thời gian nhất là các bạn có thể rẽ qua một số bản gần như La Pán Tẩn, Chế Cu Nha ... để chiêm ngưỡng ruộng bậc thang rất đẹp ở đây. Tối nghỉ ở MCC.
Ngày 3 đi theo lịch trình của bạn cũng được nhưng cũng khá mệt vì đường cung này là đường đang mở sang Ngọc Chiến.
Chúc các bạn có chuyến đi nhứ ý!

Em đăng ký 1 xuất ôm nha :0
yahu: sjeuxayda_kk
dt: 0942751934

Hi anh, cho em hỏi, khi nào mình về tới HN ạ? Tại tối em bay về TP.HCM rồi, sợ về trễ quá ko kịp chuyến bay. Thax anh!

Cũng giống topic của bác phongtuyet nhỉ? Nếu lịch trình phù hợp hơn chút nữa là mình được tham gia rồi. Haizzz, số xui,chắc để năm sau :)

Chào các bạn, có một số điều mình muốn lưu ý đó là mình tuyển xế là zai và ôm là girl chứ ko tuyển ngược lại nha, nên bác nào muốn làm ôm xin để khất sang dịp khác nha.;)
Còn về lịch trình thì mình nghĩ như thế là ok rùi, mục đích của chúng ta là ngắm lúa MCC mà.
Về thời gian khi về tới Hà nội hôm chủ nhật thì mình không nói trước được, nếu thuận lợi thì có thể về trước 6h tối.(c)

Thanks and Best regard!

Tú đại ca nè, chốt ở 4 xe hả a.. em đăng ký trước 1 suất nhé :D

Từ vụ Hà Giang năm ngoái giờ ae mình mới lại cùng đồng hành đấy nhỉ :)

Tú đại ca nè, chốt ở 4 xe hả a.. em đăng ký trước 1 suất nhé :D

Từ vụ Hà Giang năm ngoái giờ ae mình mới lại cùng đồng hành đấy nhỉ :)
Hoan nghênh em tham gia đoàn.^^.
Từ đợt Hà giang đấy đến giờ anh cũng không đi với Gà đợt nào nữa nên cũng ko được gặp Hót nhỉ. Có cần hỏi gì thì cứ call anh nhé.^^.

Hà hà nhiều nhóm lên đó nhỉ??? Nếu thấy mụ già hâm hâm và lòe loẹt thì ới giao lưu tí nhá!!!!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,131
190,430
Latest member
cuong38263
Back