What's new

Một vòng dạo quanh Malaysia 14-18.10/2010

Status
Not open for further replies.
Tình hình là chủ thớt cũng đang máu, sẵn dịp có vẻ rẻ của AA nên chủ thớt làm tiếp chuyến đi Malaysia. Nhưng chuyến đi lần này sẽ tham quan và dạo quanh Malaysia chứ không giống như chuyến đi lần đầu.
Thời gian :
Depart
AK 881 Ho Chi Minh City (Saigon) (SGN) to Kuala Lumpur (KUL)
Thursday, 14 October 2010
Depart 1040 Arrive 1330
Return
AK 880 Kuala Lumpur (KUL) to Ho Chi Minh City (Saigon) (SGN)
Monday, 18 October 2010
Depart 0915 Arrive 1010

Đang có vẻ rẻ đó nếu bạn nào muốn tham gia cùng thì hoan nghênh, chủ thớt cũng chưa có lịch trình cụ thể vì thế giờ đang bắt đầu lên lịch đây.(c)

Mình sẽ nghe ngóng tình hình, đợi các bạn lên chương trình vì mình không có nhiều thông tin du lịch ở nước ngoài

sao mà bạn không thống kê rõ tổng thiệt hại của toàn bộ chuyến đi là...mình đang muốn tham gia chuyến này =)) thông tin càng sớm càng tốt để hết vé nha (beer)

Nghe có vẻ hay đấy! Nhưng tớ lại ở HN! Hiehie, hay tớ vào SG chơi vài ngày rùi đi với các bạn nhỉ! :D Có bạn nào cho tớ tá túc trg SG với cả dẫn tớ đi chơi hem? :D Tớ có thể xin nghỉ khoảng 10 ngày ở chỗ làm mà! ^^ chưa book annual leave ở chỗ làm mà! :D Nhưng chưa thấy chốt kinh phí dự kiến nhỉ?

chờ hoài mà chủ topic đi đâu mấy ngày nay không thấy trả lời gì hết...để AA hết vé giá rẻ

Nhóm mình cũng vừa làm được 8 vé đi malai vào ngày 24-4-11 cơ, hehe hơi lâu nhưng cứ mua được rẻ là mừng lắm rồi. Chuyến này được khám phá ra hẳn ngoài nước mới sướng chứ.

@ all: sorry cả nhà vì mấy hôm nay busy quá không trả lời cho mọi người được, chi phí dự kiến là 350$ bao gồm cả vé máy bay. Phương tiện di chuyển chủ yếu là bus nhé. Theo tinh thần phượt thì có vé là lên đường ngay còn để có hẵn 1 plan chi tiết thì e là không được vì mình đang có plan cho CAM vào 2.9 nên đang lo vụ đó cho xong đã. Nếu bạn nào đã book vé rồi thì chuẩn bị lên đường theo kiểu gió bụi với chủ thớt thôi.

@ all: sorry cả nhà vì mấy hôm nay busy quá không trả lời cho mọi người được, chi phí dự kiến là 350$ bao gồm cả vé máy bay. Phương tiện di chuyển chủ yếu là bus nhé. Theo tinh thần phượt thì có vé là lên đường ngay còn để có hẵn 1 plan chi tiết thì e là không được vì mình đang có plan cho CAM vào 2.9 nên đang lo vụ đó cho xong đã. Nếu bạn nào đã book vé rồi thì chuẩn bị lên đường theo kiểu gió bụi với chủ thớt thôi.

bữa nay mới thấy chủ topic xuất hiện giá vé hiện giờ của AA lên 124USD rồi...mọi người hãy tham gia

Mình đã đặt vé đi KUL 15-20/10 nhưng sẽ dành phần lớn thời gian ở Penang và Langkawi (16-20/10)
Không biết bác chủ threat có ý định qua Penang chơi không, nếu thích thì cho mình join cùng từ 15-18.

Hiện tại chủ thớt đi một mình vì thế thời gian tự do, có thể ghé Penang nếu thời gian cho phép (LD)

Hiện tại chủ thớt đi một mình vì thế thời gian tự do, có thể ghé Penang nếu thời gian cho phép (LD)

Nên qua Penang chơi. Penang là một đảo nhỏ chỉ cần 24h là bạn đi hết. Nếu đến bằng đường Hàng không thì từ sân bay đi BUS 401 về đến China town (Lebuh Chulia) vé 2,7 MYR. Nếu ở thì nên ở tại Hotel Blue Diamond (422 phố Lebuh Chulia) giá từ 10 MYR cho phòng dorm. Nói thật, mình tớ 1 phòng to tướng chả chung với ai, chìa khóa cầm tay, trong phòng có bồn rửa tay, share restroom ở tầng 1 cũng chỉ 10 MYR.

Sáng sớm nhớ ra Church Street Pier săn ảnh bình minh trên biển. Nhớ ăn một bữa đồ Tầu một bữa đồ Ấn trên phố. Mùi vị nhớ đời luôn.

Ở Penang có nhiều công nhân Việt Nam. Tuy nhiên may ra thứ 7, CN thì gặp họ chứ bình thường cắm mũi vào làm.

24 h là đủ đến tất cả các ngõ ngách của Penang (Georgetown).

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,920
190,266
Latest member
chaugomviet
Back