What's new

[Tổng hợp] Lang thang Mường La, Chế Tạo đầu xuân

Năm rồi quá nhiều công việc ập đến cả việc tốt và không tốt.
Để giải tỏa bớt mình dành 3 ngày lượn lờ góc rừng Tây Bắc.
Chẳng biết đi đâu vì chưa tìm thấy cảm giác ở đâu cả. Chỉ biết là lúc về thì cầm lấy cành đào về chơi tết là được. Thôi thì đường 32 thẳng tiến. Nhà mình ven biển lên phải đi từ sớm, quyết tâm đi từ 6h sáng, lề mề mãi 8h mới đi được.
Cũng chẳng chuẩn bị cưới con wave ghẻ đường 32, Mù Căng Chải thẳng tiến.

Mình cũng từng đi như vậy 1 lần rồi, cũng chả hiểu sao mà qua được bên kia nữa..
P/s: bác có ông bạn đồng hành sướng thật, 2 ng thích đi đến đâu thì đến..Chứ độc hành có vẻ ko ổn lắm..Dù sao vẫn kết top này của bác..

Mình cũng từng đi như vậy 1 lần rồi, cũng chả hiểu sao mà qua được bên kia nữa..
P/s: bác có ông bạn đồng hành sướng thật, 2 ng thích đi đến đâu thì đến..Chứ độc hành có vẻ ko ổn lắm..Dù sao vẫn kết top này của bác..

cố gắng đi những chặng như này ko lên độc hành.nhỡ mà rơi xuống đâu còn cứu được nhau hoặc ít ra đỡ mất tiền tìm xác.chúc bác có những chuyến đi vui vẻ.

ko thấy cột. hay họ đi ngầm. ở cửa hàng tạp hóa thấy họ xem truyền hình số vệ tinh.ko biết điện ở đâu.
Vậy là có điện rồi. Tháng 9/2013 e đi, thì có đội thợ kéo dây điện, họ ở nhờ trong Trường học và có lán gần đó. Đã kéo trong đường dây trung thế, TBA ở cạnh trường học, đang kéo đường hạ thế. Cụ đi nhanh thật, hôm em đi thì vừa lũ quét ở Văn Chấn xong, sạt lở ở Mường La, Chế Tạo... Đi từ MCC từ 8h sáng, vào đến Chế Tạo là 3h chiều. Đi ra từ Chế Tạo lúc 10h sáng, đến MCC là 12h đêm.

Vậy là có điện rồi. Tháng 9/2013 e đi, thì có đội thợ kéo dây điện, họ ở nhờ trong Trường học và có lán gần đó. Đã kéo trong đường dây trung thế, TBA ở cạnh trường học, đang kéo đường hạ thế. Cụ đi nhanh thật, hôm em đi thì vừa lũ quét ở Văn Chấn xong, sạt lở ở Mường La, Chế Tạo... Đi từ MCC từ 8h sáng, vào đến Chế Tạo là 3h chiều. Đi ra từ Chế Tạo lúc 10h sáng, đến MCC là 12h đêm.

ban đầu đoàn tớ tinh ăn còn ở nhà dự là 7h từ mù vào ct tầm 10h, ra mường la tầm 1h chiều, chạy một mạch lên điện biên nghỉ tối.
đến lúc chính thức vào trận rồi mời tự an ủi chắc lúc set lịch mình dự nhầm. hôm đoàn tớ đi trời nắng ráo.đoàn bạn gặp mưa mà không ngồi cười giữa đường với thú rừng là quá may.
vào ct mới thấy vùng. rừng núi hoàng liên khu vực yên bái bị lâm tặc dọn sạch sẽ quá.nghĩ mà buồn.trong khi vẫn có bố ngồi kêu gào "bảo vệ rừng"

Hi, cụ cho em hỏi ngoài lề chút :) . Cụ có biết tình hình đường xá từ Tp. Sơn La - Ngọc Chiến - Nậm Khắt - MCC có rễ đi ko cụ? sáng xuất phát từ TP. Sơn La thì tối có thể qua MCC kịp ko ạ? tình hình an ninh có an toàn ko cụ ?
Nếu cụ biết trả lời rùm em nhé, vì em đang có kế hoạch solo 1 mình cung đó.
Em cám ơn cụ !

Hi, cụ cho em hỏi ngoài lề chút :) . Cụ có biết tình hình đường xá từ Tp. Sơn La - Ngọc Chiến - Nậm Khắt - MCC có rễ đi ko cụ? sáng xuất phát từ TP. Sơn La thì tối có thể qua MCC kịp ko ạ? tình hình an ninh có an toàn ko cụ ?
Nếu cụ biết trả lời rùm em nhé, vì em đang có kế hoạch solo 1 mình cung đó.
Em cám ơn cụ !
đợt e đi thì xuất phát từ Nậm Khắt là 13h mà về đến thị trấn Ít Ong (Mường La) là 7h tối.còn cố thì chắc vẫn về tp đc nhưng bạn e bảo nghỉ ở đó.đường xá thì cũng đc gọi là offroad tí.tính hình an ninh thì ok.h thì e ko rõ là đã có nâng cấp thêm tí nào ko.nhưng nếu mà sáng đóng từ tp Sơn La thì tối là có mặt ở MCC là bt.
chúc bác có chuyến đi vui vẻ

cho e ké thêm tí...........

đây là cái mà e chụp ở gần nhà máy thủy điện bên dòng Ngọc Chiến.do chụp bằng điện thoại nên nó hơi lởm tí :D

cho e ké thêm tí...........

đây là cái mà e chụp ở gần nhà máy thủy điện bên dòng Ngọc Chiến.do chụp bằng điện thoại nên nó hơi lởm tí :D

sông núi đẹp quá.
mình chưa chạy ngọc chiến nậm khắt nhưng nhìn bản đồ địa hình có vẻ dễ ăn hơn chế tạo mường la.ko biết thực tế thế nào

sông núi đẹp quá.
mình chưa chạy ngọc chiến nậm khắt nhưng nhìn bản đồ địa hình có vẻ dễ ăn hơn chế tạo mường la.ko biết thực tế thế nào
Nậm Khắt - Ngọc Chiến thì dễ xơi hơn Chế Tạo - Mường La bác ạk.đợt e đi là vào tháng 7/2013 thì đang làm đường.h thì chưa rõ thế nào.nhưng mà e nghĩ là chắc cũng hòm hòm rồi.ko còn mấy đoạn nữa đâu.e chỉ hãi 1 cái quả dốc mà đi qua nhà máy thủy điện Ngọc Chiến tí.lúc e qua đó là vào tầm 6h tối,e đóng nguyên số 1 mới đánh đu đc vs nó đấy ạk.con bạn e ngồi sau mà nó kêu như đang cưỡi ngựa ấy :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,130
190,430
Latest member
cuong38263
Back