What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Các bác nộp ở IOM HCM thì khoảng bao lâu có kết quả vậy ợ? Em 10 ngày rùi mà chả thấy gọi pv gì cả, lo quá.

Đừng lo giảm ký, lo cũng chẳng giải quyết được gì! Mình cũng từng nộp qua IOM, khoảng 03 tuần có kết quả... chắc là lúc bạn nộp hồ sơ thì cũng có nhiều người khác xin visa (khách đoàn vv...)

Các bác nộp ở IOM HCM thì khoảng bao lâu có kết quả vậy ợ? Em 10 ngày rùi mà chả thấy gọi pv gì cả, lo quá.

Đừng lo giảm ký, lo cũng chẳng giải quyết được gì! Mình cũng từng nộp qua IOM, khoảng 03 tuần có kết quả... chắc là lúc bạn nộp hồ sơ thì cũng có nhiều người khác xin visa (khách đoàn vv...)

Cám ơn bác nap. 3 tuần thì chắc em ở nhà rùi, sát ngày quá. :( Sáng em đi xin mẫu đơn và hôm em nộp cái văn phòng IOM vắng hoe luôn ấy bác ạ. Dù sao cũng hy vọng tuần sau có.
Mà bác nap có bị gọi phỏng vấn không vậy bác? Thấy mấy bạn nộp ngoài Hà Nội đều phỏng vấn cả.
Cám ơn bác nhé.

hic có ai giống em không (nộp IOM HCM) từ chiều 30/8 và em cũng nghe ngóng thấy ai cũng 3-4 ngày sau là dc gọi lên phỏng vấn và sau đó 2 ngày là biết mình đậu hay rớt. Nhưng đến nay cũng 2 tuần hơn và em chưa nhận được thông tin gì cả? Plan wa Úc dự lễ tốt nghiệp của bạn em là 21/9 bay (nếu pass visa) nhưng chỉ còn 1 tuần, không biết có cách nào mình check dc thông tin hồ sơ của mình hay không?

Có ai gặp trường hợp giống em chưa ah :(

hic có ai giống em không (nộp IOM HCM) từ chiều 30/8 và em cũng nghe ngóng thấy ai cũng 3-4 ngày sau là dc gọi lên phỏng vấn và sau đó 2 ngày là biết mình đậu hay rớt. Nhưng đến nay cũng 2 tuần hơn và em chưa nhận được thông tin gì cả? Plan wa Úc dự lễ tốt nghiệp của bạn em là 21/9 bay (nếu pass visa) nhưng chỉ còn 1 tuần, không biết có cách nào mình check dc thông tin hồ sơ của mình hay không?

Có ai gặp trường hợp giống em chưa ah :(

Mình cũng giống bạn nè, 2 tuần rồi mà thấy im lìm. Tháng trước chị họ mình xin sang đấy dự lễ cưới, hơn 3 tuần mới có, kết quả là ngày trả pp trễ hơn ngày lễ cưới bên kia luôn -> ở nhà. LSQ HCM không biết làm ăn thế nào mà chậm thế nhỉ, các bạn ngoài Hà Nội nhanh kinh hồn. Mình cũng lo lắng quá, mình dự định đi đầu tháng 10, khéo lại bể kế hoạch mất thôi. Khi nào bạn có kết quả nhớ chia sẻ nhé. :)

Cũng khó trách họ (LSQ Úc) vì trên website cũng khuyến cáo nên nộp hồ sơ xin visa trước ngày dự tính khởi hành 02 tháng. Mình chỉ đợi có thông báo lên lấy visa thôi chứ kg có phỏng vấn.

Cám ơn bác nap. 3 tuần thì chắc em ở nhà rùi, sát ngày quá. :( Sáng em đi xin mẫu đơn và hôm em nộp cái văn phòng IOM vắng hoe luôn ấy bác ạ. Dù sao cũng hy vọng tuần sau có.
Mà bác nap có bị gọi phỏng vấn không vậy bác? Thấy mấy bạn nộp ngoài Hà Nội đều phỏng vấn cả.
Cám ơn bác nhé.

Mình nghe nói tình hình xin visa úc dạo gần đây rất khó khăn vì ảnh hưởng từ đợt tuyển thủ quốc gia viet nam bỏ trốn ở úc. Có một người quen đã đi úc 3 lần rồi nhưng lần thứ 4 bị Lsq từ chối mà không biết lí do, làm mình cũng bị lung lay mặc dù đã từng đi úc.

Đọc kĩ bài báo trên mạng thấy 2 tuyển thủ quê ở hải phòng, hải dương. Hix ko biết sao các anh làm vậy để bị ảnh hưởng biết bao người xin visa sau anh...

bạn gì ơi, mình nói nhầm cái boarding pass thành cái pasing board thì giờ nói lại, còn vụ nhân viên bên Sing, mình thấy sao nói vậy, để người đi sau khỏi bỡ ngỡ, take it easy đi bạn nhé.
mu
Người ta gọi là boarding pass chứ có ai gọi ngược như bạn đâu. Nhân viên an ninh ở sân bay Singapore/Malaysia chỉ là nhân viên làm việc cho hãng hàng không, chả phải nhân viên hải quan úc gì sất đâu, sở dĩ tụi nó check visa là vì sợ nếu cho tay nào không có visa lên máy bay qua úc thì đến nơi mấy chú hải quan úc sẽ tống lên máy bay trả về nơi xuất phát liền và sẽ bắt hãng máy bay nộp phạt một mớ, nên kiểm tra kỹ cho an toàn và tiết kiệm, đặc biệt khi bạn đi hàng không giá rẻ.

update tình hình cho bạn Khoa là sáng nay mình vừa fone cho nhân viên trên Lãnh sự quán thì họ bảo do gần đây nhiều hồ sơ xét duyệt quá nên bị vượt quá thời gian xét duyệt tiêu chuẩn thông thường. Mình hi vọng trong tuần này sẽ xét duyệt đến hồ sơ của mình.
Ngày lễ tốt nghiệp của bạn mình là 26/9 đang định đi sang trước vài ngày du hí đây mà chắc phải dời plan lại rồi. Vé cũng chưa dám mua thì sợ ko pass :(

Ôi may mà mình cũng nộp trước ngày đi gần 1 tháng đó mà chưa thấy tin tức gì cả :-s Nếu suông sẻ thì 23/9 mình sẽ sang sydney. Hi vọng sẽ có good news.

Có tin gì bạn Khoa update nhé

Mình cũng nộp trước đúng 1 tháng. Đúng là không nên mua vé mb vì chưa biết có visa hay không, mà khổ nữa là nếu có thì lại sát ngày bay quá, vé chắc giá cao lắm í. Dạo này nghe nói căng lắm bạn ạ, thấy người fail hơi bị nhiều. Tình hình thấy có vẻ Hà Nội các bạn ấy dễ hơn thì phải.
Cứ nghĩ không được thì đi nơi khác mà sao cứ ngóng hoài, keke. Chúc bạn pipimimi mau có visa nhé.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,135
190,431
Latest member
noithatthicong
Back