What's new

Khám phá rừng quốc gia Xuân Sơn, Phú Thọ

Topic này dành tặng kilimangiaro, mong em sớm bình phục để có mặt trên những cung đường mới.
------------------------------------------------------------------------

Sau khi đọc mấy bài báo về loài trăn mắc võng khổng lồ ở Xuân Sơn, Phú Thọ, trí tò mò thôi thúc chúng tôi chuẩn bị hành trang lên đường tìm hiểu mảnh đất này, tự mình khám phá những bí ẩn của tự nhiên và con người nơi đây.
Ngày 5-12-2009, chúng tôi lên đường đi Xuân Sơn bằng xe máy với sự chuẩn bị khá chu đáo, sắn sàng cho những thử thách sắp tới.

đọc được nửa bài của bác đã phải thanks vs like liên tục rồi, đâu cần lên vùng cao, chỉ cần ở chính Phú Thọ quê em mà cũng đã có biết bao nơi cần được khám phá rồi. Cám ơn bác nhiều nhé

Ai zaaaaà````````````````, mê phượt lắm nhưng chưa có điều kiện để đi được như anh, trước mắt theo chân anh đi du lịch qua màn hình 14" vậy.
Thank's anh

Đọc bài của bác làm nhà em lại thấy nhớ Xuân sơn, Thanh sơn, Thu cúc ghê. Cái độ hay lang thang trên Mường cơi, tiện đường em cũng co thỉnh thoảng ghé vào mấy bản dưới chân núi hình như có cả bản Dù, bản Thân..chỗ bác đi qua. Nhưng hồi ấy toàn vào nhậu với mấy đồng chí địa phương, chả nghĩ đến việc leo núi như bác. Đọc bài của bác thấy rừng có vẻ ra xa bản quá rồi, chắc vẫn bị khai thác nhiều.

Em vừa đi khỏi bản Dù đang ngồi uống nước ở Thanh Sơn, đường vào đẹp mờ mắt, mới mưa nên ko có gì đặc biệt ngoài bọn trẻ thân thiện!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,914
190,262
Latest member
topgamebaidoithuong
Back