What's new

I AM A NEWBIE (Mem mới nên đọc)

Ôi trời! Đọc một loạt các quy định của diễn đàn muốn hoa cả mắt.Nhưng ...không thể không cảm kích trươc sự hướng dẫn tận tình của các Admin được!

Stranger muốn hỏi tại sao cần phải hơn 2 bài viết mới có thể "Cám ơn" người viết bài? :)

Mình mới tham gia vào Phượt, kiến thức kinh nghiệm còn ít nên đa phần chỉ đi đọc bài "xin" thêm thông tin, gặp nhiều bài hay quá chỉ muốn Thanks bác post bài 1 phát mà cứ loay hoay ko biết nút thanks ở đâu, đến khi vào topic này mới biết.

Mình đã từng gặp và nói chuyện với những người, kinh nghiệm đi "phượt" rất phong phú... Chỉ vì tuổi tác cũng tương đối :) điều kiện tiếp xúc với máy tính ít, trình độ tiếng Anh lại hạn chế. Vào web đọc bài đã lóng ngóng, huống chi là post bài kèm hình ảnh. Có những anh vừa mới học được cách post bài, chưa hiểu rõ thế nào là "Spam" đăng bài lên, ngay sau đó bài sẽ được thay the bằng dòng chữ: "Bài viết này đã bị xóa bởi... Lý do: Spam. Vi phạm nội qui" :(. Tất nhiên lỗi tại người đăng bài, nhưng nếu được dòng giải thích hơi kỹ hơn một chút: "Bài viết này đã bị xóa bởi... Lý do: Spam. Vi phạm nội qui: Đoạn văn hoặc hình ảnh sau đây không hợp lệ "; Cũng có thể một thành viên nào đó trong diễn đàn PM (NT)giúp đỡ họ thì tốt quá. I AM A NEWBIE ! Thank you...

Việc có trở thành Min, Mod hay không nó không quan trọng vì Min và Mod của diễn đàn không nhận được 1 khoản thù lao nào cả :) mà họ điều cống hiến hết mình để bảo vệ và giúp cho 4room ngày càng phát triển hơn nữa. Việc chọn Min hay Mod là do Ban Quản Trị diển đàn bầu chọ và dựa vào tư cách và cống hiến của thành viên đó cho diễn đàn.

Và trước hết tôi muốn nhắc nhở bạn là các Min hay Mod của diễn đàn sẽ rất khó chịu khi bạn sử dụng ngôn ngữ chát trong diễn đàn, điều đó bạn đã gây 1 ấn tượng không tốt với Ban QT rồi.

Chúc bạn sớm trở thành Min hay Mod.:)

Quan trọng là: Min, Mod diễn đàn phải chịu trách nhiệm nội dung của diễn đàn trước luật pháp nước "CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM", vì vậy duyệt bài không kỹ :T. Gần đây truyền hình, đài báo đưa nhiều tin về việc này lắm :). Mình rất thông cảm với các bạn ấy !

Đúng là có luật vẫn hơn, chúng ta ngày càng văn minh nên càng cần tuân thủ luật. Hạn chế được rác trên diễn đàn thì càng dễ cho những người đến sau. Thanks all

:x
Tuy luật hơi dài nhưng Có luật vẫn hơn mà cả nhà! Cảm ơn những lời nhắc nhở và động viên của anh em!
Bi giờ thì ngủ đã nào, chuẩn bị sức khỏe và tinh thần cho ngày mai PHƯỢT!!

Bạn vừa đăng ký được một cái nick ở Phượt
sướng quá
háo hức quá
lao ngay vào trong
miệng thì kêu to hello hello đầy thân thiện
tay thì múa trên bàn phím post bài khắp nơi
"em mem mới, giúp em..."
"em muốn đi Hà giang, làm sao đi..."
"sao em không post được ảnh..."
"chít em gồi, nút thanks nằm ở đâu ấy nhở..."
...

Thế là toi rồi! Các mem cũ sẽ lao vào rỉa rói "sao không chịu sớt", "sao lại dùng ngôn ngữ chát chít ở đây"... Sau đó là các min mod mặt sắt đen sì đủng đỉnh tiến ra, lòng trắc ẩn của hội đó thì ít lắm, chỉ biết xóa và ban thôi. Hãi!

Thế nên, hỡi các mem mới (hay niewbie hay ma mới hay Phượt tử - phẩm cấp thấp cổ bé họng nhất ở Phượt). Hãy dành thời gian để nghiền ngẫm những bí kíp sau đây, từ từ luyện chưởng, sẽ có một ngày ta sẽ không còn là mem mới nữa, sẽ có thể đè đầu cưỡi cổ bọn mem mới mới, thậm chí thâm nhập được vào hàng ngũ các min mod kia mà trả thù chúng ngay từ bên trong...

Bí kíp luôn được bổ sung, nên make sure that ngay cả khi bạn không còn là mem mới nữa, cũng nên thỉnh thoảng ghé qua, bằng không khéo ta lại bị bọn mới hơn nó có cơ hội tỉa đểu đấy!

Bye bye!
Mới vô, đã bị hù họa. Dù sao đi nữa, cảm ơn Admin nhiều nhiều...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,130
190,430
Latest member
cuong38263
Back