What's new

[Tổng hợp] Hỏi đáp và tư vấn thông tin du lịch Đà Lạt (Năm 2015)

năm nay mùa mưa trên Đà Lại hơi dài vì vậy mùa khô sẽ đến muộn hơn nên phải đầu-giữa tháng 11 dã quỳ mới rộ

năm nay mùa mưa trên Đà Lại hơi dài vì vậy mùa khô sẽ đến muộn hơn nên phải đầu-giữa tháng 11 dã quỳ mới rộ

Mình tính đi Đà Lạt từ đầu tháng 9, xong hóng hoa dã quỳ quá nên lùi xuống 21 này mới đi...giờ nghe tin này mà buồn héo úa luôn =))) Trời mà mưa nữa thì hết cả vi vu xe máy...

Mọi người cho mình hỏi về khách sạn tại Đà Lạt giá tầm 700k 1 đêm. Nhìn đẹp tí tại mình đi hưởng tuần trăng mật mà kinh phí không nhiều. Mình đi ngay 29 tới 31 tháng 12. Ngày đó có lễ hội hoa nên sợ không còn phòng nên mình muốn đặt trước từ bây h. Mọi người góp ý hộ mình nhé.
Thank you!

Dã quỳ bắt đầu rộ rồi các bạn nha! Kỳ nghỉ half term của cơ quan mình tuần trước nên mình ko lùi lại lịch được, mình đi 18-21/10 mới thấy lác đác, nhưng hôm 21/10 đường từ tp đến sân bay hoa bắt đầu nở rộ rồi vì trời hết mưa, nắng ngập tràn. Các bạn đi tầm này đến đầu tháng 11 là đẹp đó :)

Lễ hội hoa thì giá phòng đắt lắm, bạn nên đặt phòng từ sớm đi không sợ cháy phòng rồi giá cao lắm. Giá 700.000/đêm thì dịp đó bạn có thể đặt phòng khách sạn 1-2*, bạn thử gọi vào số 0633.569.778 bên đặt phòng dalat họ tư vấn cho xem sao.
- Năm nay Dã Quỳ nở trễ - bắt đầu từ tuần này hoa đã nở rồi nha cả nhà - tháng 11 sẽ là tháng hoa nở nộ đó. Đầu tuần vừa rồi thì Dã Quy khu vực Đơn Dương đã bắt đầu nở rộ nha

[/URL][/IMG]
Khu vực Tutra-Đơn DƯơng

[/URL][/IMG]
Đi nhớ dắt gấu theo - siêu lãng mạn :))

Lễ hội hoa thì giá phòng đắt lắm, bạn nên đặt phòng từ sớm đi không sợ cháy phòng rồi giá cao lắm. Giá 700.000/đêm thì dịp đó bạn có thể đặt phòng khách sạn 1-2*, bạn thử gọi vào số 0633.569.778 bên đặt phòng dalat họ tư vấn cho xem sao.
- Năm nay Dã Quỳ nở trễ - bắt đầu từ tuần này hoa đã nở rồi nha cả nhà - tháng 11 sẽ là tháng hoa nở nộ đó. Đầu tuần vừa rồi thì Dã Quy khu vực Đơn Dương đã bắt đầu nở rộ nha

[/URL][/IMG]
Khu vực Tutra-Đơn DƯơng

[/URL][/IMG]
Đi nhớ dắt gấu theo - siêu lãng mạn :))

Nói thật năm nào mình cũng phi lên DL 3-4 lần, đều đi vào lễ hội Hoa, tết Tây tết Ta đủ cả nhưng chưa bao h phải đặt phòng và lo lắng vụ giá cả phòng tăng cao, cứ chịu khó đi lòng vòng hỏi vài ks ko quá xa trung tâm là có phòng đơn 250-350k

Cả nhà cho em hỏi với. Cuối tháng 12 này em đi Đà Lạt. Em muốn vô vườn dâu Bà Lan hái dâu rồi cân kg rồi tính tiền mang về. Thì mọi người ai có kinh nghiệm đi vườn dâu chỗ này rồi thì sahre cho em với. thank mọi người nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,941
190,277
Latest member
thuanpham184
Back