What's new

HKVN: VN Airlines- Jetstar Pacific Airlines - Indochina Airlines

Tiết lộ cho anh em bí quyết đi chứ còn chần chừ gì nữa :D

Hồi chiều em cũng thích nhất đoạn bí mật này của bác lamchieu mà ứ dám hỏi :D

Có phải là lúc book vé thì báo luôn số thẻ vàng của mình khg bác Lamchieu? Em toàn làm thế nhưng chưa bị lỡ chuyến nào nên khg biết được...toàn bị chậm, chưa bị lỡ:(

Cái đó chỉ để giữ chỗ thôi bác ơi. Cái mặt lamchieu đôi khi mấy cô check in thấy quen quen luôn đó chớ nhưng vẫn không ăn thua!
Còn bí quyết à, sao lại nói được. Nhưng yên tâm đi, lắm lúc lỡ chuyến hoặc xách túi ra sân bay mà chưa có chỗ thì cũng hiếm khi gặp tên thẻ vàng nào cạnh tranh lắm.

Mà các bác hay bị chậm thế nhỉ, lamchieu đi suốt, nói thật là mười chuyến thì chậm một hai chuyến là cùng. Hai tháng vừa rồi đi tám lượt, chậm đúng một lượt mà chỉ có 30p thôi.

Last edited:
Em nói thật, với "Sorry Airline" em bay 10 chuyến mà được 3 chuyến bay đúng giờ là em đã vote nó ầm ầm...mãn nguyện rùi...
...ờ, hay tại số em xui, để em cúng phát ..hehhe..mà không đi thì không được cộng điểm...heh:LL :LL

Vậy là lamchieu may.
lamchieu toàn ra sân bay trước giờ bay 30'-45' là cùng, có lúc chỉ có 15'. Nếu hôm đó chỉ còn 15' mà máy bay đầy vào mùa cao điểm hoặc đã chuyển suất ăn ra rồi thì xem như toi, chỉ có đt mới đi được, không thì xếp hàng đợi vậy (mà cái mục này lại thấy tội tội cho tên đến sau của chuyến sau, nên luôn cố gắng có mặt lúc 30'!!)

Em bay VA từ Cam Ranh về SGN, trên boarding pass không có giờ board, khỏi lo khách hàng théc méc chuyện sớm muộn gì hết. Chiêu này của sân bay CR nên được nhân rộng. :)

Hôm trước đi HN-SG bằng Vietnam Airlines. 28 đi thì 27 gọi lại để reconfirm cho nó cẩn thân. Cô nhân viên thỏ thẻ:"Anh ơi, chuyến của anh hoãn từ 3pm thành 5pm!"."Thế sao không thấy em báo gì cả?"."Dạ, em đang định báo cho anh đây ạ!"(người đâu khéo thế không biết, làm Thượng đế đi tong cuộc điện thoại di động!)
Chiều đúng 4pm có mặt ở sân bay Nội Bài. Thấy một hàng rồng rắn lên mây. Ai lại có sáng kiến xếp dây ngoằn ngoèo đẹp đáo để. Hai ông bà già trên 70 tuổi (tức là song thân của tôi) cũng phải xếp hàng. Thôi, các cụ đứng ngoài cho con nhờ. Xếp một lúc ngộp thở té xỉu ra đấy thì VNA mang hoạ. Nhìn mãi cũng chẳng có biển báo line dành riêng cho người già, trẻ nhỏ và invalid như các sân bay nước khác. Toàn thấy ưu tiên cho Golden Sen với râu ngô. Tức quá tôi mới quàng quạc đòi quyền lợi chính đáng cho hai cụ. Thế mà hiệu quả phết: một em xinh như mộng dẫn cho vào ưu tiên. Phù, thấy anh nhân viên đăng ký liếc cặp nhãn sau hai cái đít cốc tống cho em nhân viên một quả tình to bự:"Người nhà em hơ? Hé hé!". Xong cửa đăng ký.
Lúc ở quầy vô tình đọc thấy dòng thông báo Bananas' Airlines "chân thành cáo lỗi cùng quý khách vì việc chậm trễ ngoài ý muốn. Để đền bù, quý khách được một suất nước uống miễn phí trong khi chờ đợi." Có cả tiếng Anh mới máu chứ! Hãng HK này làm ăn thế cũng là có tình nhể - bụng bảo dạ. Vào được phòng cách ly, tôi bèn đi kiếm nước cho hai cụ. Bị hắt ngay một quả lườm muốn nổ đom đóm mắt vào mặt của cô bán hàng nước trong sân bay (kêu bằng dịch vụ mặt đất):"Anh ra đằng kia mà hỏi!". Ờ thì ra đằng kia. Hai ba suất nước uống không to nhưng cái tự ái lại to. Ra "đằng kia", cô phục vụ mặt sắp rơi xuống đất vì bự phấn hất hàm:"Coupon của anh đâu?"
Oái, lại cái gì nữa đây, tôi bị hoãn chuyến bay ngoài ý muốn cơ mà. "Dưng mờ phải có coupon do thương vụ cấp thì tụi em mới cấp nước cho anh được!" (Gay rồi, có mùi xin cho ở đây). Hùng hổ bước tới thương vụ, cô nhân viên (ở đây âm thịnh dương suy hay sao ấy!) trả lời rất chắc chắn:"Nhà anh không có trong danh sách phát coupon nước uống vì đã đến đúng giờ (delayed) chứ không phải trước ba giờ". Thật sự là không mấy khi mình điên như thế trong đời. Gọi thẳng về VNA cho phòng khiếu nại để complain. Cũng hơi dịu dịu vì cô nhân viên phụ trách có giọng nói khá êm tai và thái độ nhũn nhặn khác thường. Chắc là tổ chuyên môn nên nghiệp vụ cao cường nhường ấy. Cụp máy di động lại, lòng hơi nhẹ nhàng một chút thì loa hàng không rót vào tai dòng thông báo êm ái:"Xin thông báo chuyến bay 255 của VNA vì lí do kỹ thuật nên dời lại 5h30". Hay, hay thật, tiên sư anh Hàng không Củ chuối! (Câu này copy của cụ Văn Cao)

Em thì cười hơ hớ khi nghe tin máy bay delay 30'. Lí là em bị tắc đường ra Sân bay, 19h10 bay mà 19h em mới ra tới nơi, chạy như điên vào làm thủ tục, rồi vào phòng chờ....thở. Các bác có biết lí do mà đường ra Nội Bài thường xuyên tắc vì sao ko, hôm đấy em bị ở đoạn Ngã 3 Nam Hồng, mạnh ông nào ông đấy đi, xe tải, xe con lẫn lộn, mà ko 1 bóng dáng của chú công an nào. Ông chú trong đoàn fai nhẩy ra khỏi xe để thông đường ( vừa thông đường vừa chửi nhau với các loại lái xe), khách đi ra sân bay cứ loạn hết lên, nhẩy xuống đi bộ. Bọn em gọi điện cho mấy ông công an, lúc đó mới cuống lên (chả là hôm đó trời hơi mưa)........mà theo anh lái taxi thì chỗ đó thường xuyên tắc, Hix, buồn cho lực lượng công an quá. Lúc cần chả thấy các chú í đâu... chịt chit.

Em bỏ 1 phiếu cho VNA,
Em đi VNA bao giờ cũng xin ngồi hàng cuối cùng để: Ngắm gái VNA, trò chuyện với gái VNA, xin nước, bia cho tiện,.... Tiếc là chưa được ấy gái VNA =)) =)) =))

Đi PFA toàn đi A320 sóc thấy bà (Mịa sướng cái đã quên khổ rồi), đồ ăn thì chán, gái PFA thì xấu. :)) :)) :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,130
190,430
Latest member
cuong38263
Back